1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Clinique 3 step???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi luckystar_84, 11/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luckystar_84

luckystar_84 Thành viên mới

Cái này em thấy được nhiều người nhận xét tốt mà k biết thật sự nó thế nào. Cái step 2 thì nghe nói là nồng nặc mùi cồn, vậy còn step 1, và step 3 thì như thế nào hả mọi người.

Step 3: Clinique Dramatically Different Moisturizing Lotion To Go 3
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Da ai mà đẹp sẵn , chỉ cần dưỡng ẩm only thì dùng cái 3 steps này được , còn ko thì ko nên dùng =.= . Nó chả có tác dụng j ngoài việc dưỡng ẩm , hết ~.+
  3. bupbengo

bupbengo Thành viên quen thuộc

cái step 2 nó có 2 loại,có cồn và ko cồn.nếu da nhạy cảm thò dùng ko cồn ý,cũng dễ chịu lắm.tớ vừa mua 1 bộ nên chưa bít nhìu.đại loại cũng lười nên thấy nó có đủ 3 bước thì mua thui.step 1 dùng rất thik,step 2 cũng đc.còn step 3 thì đôi khi vội,make up luc nó chưa khô mà tớ dùng mineral nên hơi dít 1 tí
    nhg thấy bảo bộ của lancome hợp với da châu á hơn á,ko bít có fải ko nữa
  4. trifolium

trifolium Thành viên mới

Tớ đang dùng cái này, cũng thích, nhưng hình như ko có gì nổi trội lắm.Ghét cái lotion toàn mùi cồn nhưng apply lên có vẻ da cũng bớt nhờn hơn. Thích nhất Step 3 , thấm nhanh, mướt da lắm. Nhưng mà lại quá bé so với 2 lọ kia, dùng hết vèo mà Step 1 và 2 vẫn còn 2/3
  5. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Mình dùng 2 năm nay và kết quả là rất thích, lúc trước da mình buổi chiều đi làm về là nứt nẻ đau lắm, sau khi dùng xong da đẹp lên hẳn, hết đau rát,
  6. zzzdreamzzz

zzzdreamzzz Thành viên mới

Ở parkson,nếu lấy lotion 200ml thì cả bộ là hơn 1tr4 thì phải.Hôm trước định mua nhưng ghét cái mùi của lotion quá nên thui...
  7. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

bộ này em cũng xài rồi, bình thường, dưỡng thui chứ ko đặc trị gì lắm...
    nào thì giá (giá này em mua từ năm ngoái, ko bít có tăng gì ko)
    - liquid facial soap: 400k/ 200ml. cái này xài ok, sạch mặt, rửa xong còn có cảm giác mát mát vì nó có methol
    - toner: 320k/ 200ml. loại clarifying toner thì có mùi cồn, loại kia thì ko. em xài số 2, loại clarifying, mùi cồn nhưng vẫn chấp nhận đc, ngửi có vẻ refresh (loại số 3 cho da dầu hơn mà mùi cồn lại nhẹ hơn mới kì)
    - dramatically different moisturizer gel: 430k/ 50ml (mua 125ml thì có hơn 600k), cái em xài là gel nhé. nhẹ, thấm nhanh, mướt da (vì nhiều silicone)
  8. bbsilver

bbsilver Thành viên mới

Tớ có 1 bộ 3 steps, nhưng chỉ xài Dramatically Different Moisturzing Gel, dùng khá thích, thấm rất nhanh, kô nhờn và mướt da. Cũng có thể da tớ kô có vấn đề gì lớn nên chỉ cần dưỡng ẩm như vậy là đủ.
    Tớ còn thừa 1 Liquid Facial Soap (oily skin formula) và Clarifying Lotion 3, mới 100%, dung tích mỗi em 15ml. Bạn nào quan tâm mua về dùng thử thì PM, tớ bán rẻ kô thì để tặng SN bạn .
    Cleanser:
    Và toner:
  9. happyendings

happyendings Thành viên mới

Moi nguoi cho minh hoi gia cua ca bo (3 spham) la khoang bao nhiu vay? Thank ca nha truoc nha!
  10. bettypop

bettypop Thành viên mới

Mình chả thích bộ này, cục xà bông thì bình thường, toner thì cồn, cái lotion thì nhờn