1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

close

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi truong220686, 10/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamhunghp

phamhunghp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Làm như bác này là chuẩn này
  2. caubevang235

caubevang235 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác chấn thương sọ não, mà vẫn tỉnh táo viết bài , thôi thì của đi thay người, kiện tụng mất thời gian lắm bác à
  3. mrcuhp

mrcuhp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bây giờ trước mắt bác liên lạc với bên công an Phường thụ lý hồ sơ của bạn (Cái này rất quan trọng bởi nó xác định được đúng sai do nó hay bạn). Bên công an họ phải cung cấp cho bạn hồ sơ vụ án sai do ai nếu họ nêu lý do nọ kia thì bạn yêu cầu trả lời bằng văn bản (Cái này nhà nước cho phép mình yêu cầu)
    Nói chung là tai nạn nó rất nhậy cảm án thì tại hồ sơ (mà bạn muốn có hồ sơ đẹp thì bạn phải thật là đẹp trai trong mắt những người lính trẻ)
    Sau khi cầm chắc cái đúng trong tay thì bạn có thể làm những việc như sau:
    Yêu cầu bên công an đưa bạn đi giám định pháp y để biết bạn bị tổn thương bao nhiêu % sức khỏe do tai nạn mà thằng mml kia gây ra. Bên công an họ sẽ làm việc với bạn về hướng giải quyết.
    Có rất nhiều hướng giải quyết cho vụ việc xảy ra tai nạn:
    1. 2 bên tự thỏa thuận đền bù hòa giải cam kết không khiếu kiện.
    2. Căn cứ vào % sức khỏe, tài sản, thời gian phục hồi chấn thương, người chăm sóc.... dẫn đến tổn hại do tai nạn rồi yêu cầu bồi thường theo cách tính của cơ quan tố tụng (Lôi nhau ra tòa)
    3. Thuê đầu gấu đến nhà nói chuyện với gia đình nó kiểu bây giờ chúng mày muốn giải quyết thế nào (Cân nhắc trước khi sử dụng)
    4. Nhờ công an thương lượng đền bù...............
    Chúc bạn cay cú thành công.