1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Club 7X li hôn

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi achao, 26/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoavanang

hoavanang Thành viên mới

Xin chào cả nhà. Tôi cũng thuộc thế hệ 7x và cũng đã ly dị. Nên không biết có được wellcome không?
    Vô tình đọc được vài dòng của bạn:
    "Tôi cũng 2 nhóc rồi, bỏ thì thương, vương thì tội. Chẳng biết nên làmthế nào. Nếu cứ sống vì con thì thấy tội cho mình mà li hôn thì tội cho con. Hai nhóc xinh như thiên thần thế mà nó lại cứ đòi "con thích ở với cả bố và mẹ cơ". Đau lòng quá, mà với bố nó thì chẳng còn tí tình cảm nào mới chán
    Làm thế nào đây???"
    "Giải pháp là Ngoại tình cho nó đỡ chán rồi lại quay về"
    Mình hoàn toàn nghĩ khác với Man HN, vì nếu cứ để tình trạng như thế này, người chịu hậu quả và ảnh hưởng nhiều nhất sẽ là hai thiên thần nhỏ bé của bạn. Sống trong 1 gia đình mà bố mẹ không có tình yêu, trước những lời cãi cọ và cả việc bố hay mẹ ngoại tình, sẽ ảnh hưởng rất nhiều tới việc hình thành nhân cách của những đứa trẻ. Tôi là người chủ động chia tay chồng chỉ vì một lý do đơn giản chúng tôi không còn hợp nhau nữa. Nhưng cho tới thời điểm này ông xã tôi đã lấy vợ, có con nhưng tôi vẫn tạo mọi điều kiện để con tôi có cơ hội về với bố, ông bà và cả vợ mới của anh ta. Đừng nghĩ rằng sau khi ly dị cuộc sống sẽ trở nên đen tối. Bạn sẽ thấy yêu đời hơn đấy nếu bạn tiếp tục hi vọng, tiếp tục đi tìm... Còn giờ mình thấy rất yên ổn với cuộc sống hiện tại. 1 công việc ổn định, 1 tổ ấm với bố mẹ và con gái yêu. Nếu may mắn hơn, sẽ có 1 người tử tế đến với mình, nếu không thì cuộc đời vẫn đẹp sao, bên mình vẫn có bạn bè, những người thân yêu cần có mình đúng không?
    Chúc gia đình 7x gặp thật nhiều may mắn!
  2. wecandy

wecandy Thành viên mới

Lâu lắm mới quay lại đây. Không biết bạn đã có quyết định cho mình chưa? Mình đã từng dằn vặt, day dứt rất lâu, cũng nghĩ nát óc về chuyện đứa con. Hai bố con rất hợp nhau. Nhưng khi tĩnh tâm, nghĩ lại những lúc nó nép vô tường nhìn cảnh bố nó hành mẹ nó là mình lại thêm một lần quyết tâm. Dù như thế mình phải mất hơn một năm mới có được quyết định là sẽ lyhôn. Ly thân hơn một năm hai người mới ra tòa (sau khi hy vọng của mình về anh ấy đã khg còn).
    Bây giờ, sau khi đã có qđ của tòa hơn một năm mình vẫn còn day dứt, không phải vì mình đã quyết định sai mà vì mình vẫn chưa tin cuộc hôn nhân của mình tan vỡ sau tất cả những gì mình nhẫn nhịn và chịu đựng. Thỉnh thoảng chồng cũ vẫn mời hai mẹ con mình đi ăn, mình vẫn nhìn thấy sự tiếc nuối nơi anh ấy. Ba người vẫn dùng bữa vui vẻ.
    Mình và anh ấy vẫn là bạn bè để con mình có được cảm giác dù bố mẹ nó chia tay nhưng vẫn luôn quan tâm và dõi theo nó. Mình khg nói xấu về bố nó, cái gì là sự thực thì lúc lớn nó sẽ hiểu dù cho mẹ nó khg nói ra.
    Mình có đọc một bài viết trên VNE, bài viết của một người con đã thông cảm và hiểu về quyết định chia tay của bố mẹ cô ấy. Mình sẽ tìm cho bạn đọc.
    Cuối cùng mình chúc bạn sẽ khg phải đưa ra quyết định đau buồn này, hãy nghĩ thật kỹ bạn nhé!
  3. wecandy

wecandy Thành viên mới

Bạn thử đọc bài viết sau nhé!
    http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc-viet/Tam-su/2008/04/3BA017E8/
    Được wecandy sửa chữa / chuyển vào 21:58 ngày 16/07/2008
  4. thaomit

thaomit Thành viên mới

Cảm ơn Fistmet thật nhiều. Mình đã quyết định ly hôn sau một thời gian cố gắng. Mình rất thương bọn trẻ, 2 cô công chúa vô cùng xinh đẹp và nhạy cảm. Chúng cũng rất yêu bố. Bố của chúng là người tốt, giỏi giang, tài ba nhưng lại không thể hòa hợp với vợ được bởi "anh có quá nhiều việc, nhiều mối quan tâm, không thể quan tâm chăm sóc cho vợ được. Anh không muốn vợ làm phiền đến công việc nên ko bao giờ dám cho vợ ra mắt mọi người ở cơ quan, anh giỏi giang như thế, lãnh đạo cả nghìn người vậy tại sao vợ lại không chịu nghe lời....." Tất cả bởi anh là một ngôi sao và mọi người là những vệ tinh quay quanh đó, mình là một trong số những vệ tinh đó... Mình đã quá mệt mỏi vì phải nghe lời, vì phải làm theo những gì anh muốn mà mình không muốn chỉ để cho êm cửa êm nhà, vì tránh không khí căng thẳng cho các con. Nhưng mình đã quá mệt mỏi rồi. Mình sẽ sống tốt để chúng hiểu và thông cảm với quyết định của mẹ. Mình đang tìm hiểu thủ tục ly hôn. Không biết nếu mình muốn nuôi cả 2 con thì toà án có chấp nhận không? Mình còn chưa biết viết đơn như thế nào?
  5. firstmet

firstmet Thành viên mới

@thaomit:
    Nếu trong cuộc sống ko tìm được tiếng nói chung, giải pháp tốt nhất là nên ly hôn. Con cái khi lớn chúng sẽ hiểu. Tuy nhiên thaomit nên suy nghĩ thật kỹ vấn đề này nhé, vì là người trong cuộc nên thaomit mới hiểu rõ vấn đề hơn ai hết. Những lời khuyên của mọi người chỉ mang tính chất tham khảo.
    PM cho mình để nói rõ về thủ tục nhé.
  6. thaomit

thaomit Thành viên mới

Cảm ơn firstmet nhiều. Mình rất muốn bạn tư vấn giúp mình về các thủ tục và chi phí, đặc biệt là những tranh chấp khi nuôi con. Mình muốn nuôi cả 2 cháu, mình tự tin là sẽ đủ khả năng nuôi được. bạn cho mình xin đt và email nhe. Vui lòng gửi cho mình vào địa chỉ vuthaomit@yahoo.com