1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Club Lý và Hóa ??? Có ai hưởng ứng không ????

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi dinosaur, 28/08/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinosaur

dinosaur Thành viên quen thuộc

Club Lý và Hóa ??? Có ai hưởng ứng không ????

Dinosaur này thích Hoá kinh khủng, bây giờ đi xa nhớ quá chẳng biết làm sao. Có ai có hứng thú lập club với Dinosaur không ?????

A^u Du*o*ng Lo^i

Được sửa chữa bởi - dinosaur on 08/09/2001 22:40

Được sửa chữa bởi - milou on 03/01/2002 01:30
  2. joot

joot Thành viên rất tích cực

muốn hưởng ứng cũng ko được vì iem jốt Ný, Hoá nắm nắm
    Everything will fade, only friendship remains
  3. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

có thích học hoá mấy thì phải vào tay bà dạy hoá ở lớp mình cũng teo tóp mỡ
  4. dinosaur

Thế à ? Chẳng biết bà cô của U như thế nào nhỉ ? Có khi cũng chỉ bằng cô dạy Hoá của Dino thôi. Mà hình như mọi người lại có vẻ sợ Hóa hơn là Toán hay mấy môn khác nhỉ
  5. cannibal

cannibal Thành viên rất tích cực

Tớ cũng thích cả 3 môn, nhưng thích toán với Lý hơn, Hoá lại hơi kém nên cũng ngại . Nhưng mà nếu có thêm người để trao đổi thì cũng tốt nhỉ. Nhiều khi cũng gặp những vấn đề khó giải thích lắm
    One heart can know what's true
    One life can make the diffrence.
  6. dinosaur

hèm, theo như Dino thấy thì người học giỏi có 2 hướng chính là có khả năng về môn đó và có hướng thú về môn đó. Nếu ai không có khả năng thì tại sao lại không tạo cho mình 1 tí hướng thú về môn học đó nhỉ ? Cái ni Dino có 1 chút xíu thực tế, kể ra cho các bác tham khảo nhé (nếu không tin thì đừng mắng em tội nghiệp) Chắc các bác ở đây ít có người thích môn GDCD nhỉ, em cũng thế nhưng mà năm lớp 10 ông thầy dạy GDCD của lớp em dạy hay cực cho nên em cũng khá lên 1 chút ( chỉ 1 chút thôi )sau 4 năm học PTCS lết bết về môn này he he...
    To Can: hè u đã học giỏi Lí thì chắc là Hóa cũng phải khá lắm vì 2 môn này có liên quan với nhau chặt chẽ lắm.
    A^u Du*o*ng Lo^i
  7. cannibal

Không, tớ không hiểu sao mình không thể giỏi môn Hoá được, học Hoá thì đúng thật là cũng không khó lắm, nhưng hìhì, tớ thấy mình lười quá.
    Tớ thấy trong môn Lý mọi thứ rõ ràng hơn, có những hiện tượng làm mình thấy rất thích thú, còn Hoá thì tó rất khó xác định được chất nào phản ứng với chất nào trước hi`hi`, còn nhiều cái khó lắm... quả thực là tớ không giỏi môn này. Còn nhớ hồi lớp 8, điểm đầu tiên môn Hoá của tớ là 4, cô giáo phê ngay một câu: "Thật bất ngờ!" Cả bài kiểm tra có đúng một câu đó thôi.
    Sau đó tớ cũng quyết tâm học Hoá lắm (vì cô giáo rất nhiệt tình, dù sao cuối cùng tớ cũng tặng cô được con 9,5 thi TN )
    Nhưng lên cấp 3, 2 năm 10, 11, Hoá của tớ kém trầm trọng. Lớp tớ là lớp XH, thầy giáo bảo không cần phải học kĩ môn này, chỉ cần biết được ứng dụng trong cuộc sống là được. Lu'c đó mình đâu có để ý gì, thấy không phải học nhiều thì sướng lắm, kiểm tra cũng được giở vở, bởi thầy bảo: những cái các con ghi được là kiến thức của các con các con, cho nên xem thoải mái.
    Bây giờ mới thấy sai lầm quá, Hoá chính là một trong những lí do khiến tớ phải bỏ không thi khối A . Tiếc lắm, bây giờ cũng ít có thời gian hơn cho 2 môn Lý Hoá, mua bao nhiêu sách rồi nhưng thỉnh thoảng mới có thời gian ngồi làm được.
    Vậy thì nếu lập club thì cho tớ tham gia với nhá!!!
    Tó rất đồng ý với Dino về chuyện hứng thú trong học tập, nhiều khi chính mình phải tự tạo ra cái hứng thú đó thì mới được!!
  8. dinosaur

Hèm, xem ra cái ni Can ngược với Dino. Dino lại thấy Hóa thật rõ ràng còn Lý thì càng học càng thấy có nhiều cái không thể hiểu nổi. Cái này phụ thuộc vào mình thôi . Khà khà, u học lớp XH mà lại giỏi được Lý thì quả là đáng khâm phục khâm phục. Về cái vụ hứng thú thì không phải mình có thể tạo được 1 cách dễ dàng đâu, phải có thầy cô giúp mình nữa he he. Dino còn nhớ lần đầu tiên học Hóa he he thấy nó cũng không đến nỗi khó, tự nhiên thấy tự tin hơn là đối với môn Lý ( môn này vốn dĩ hồi năn lớp 7 học dở kinh khủng, thậm chí lúc đi thi cuối năm chỉ còn biết học thật nhuyễn lí thuyết để lấy điểm 5 thôi). Cái khó ở đây là làm sao cảm nhận được cái vui và cái vị chiến thắng khi mình hiểu được 1 hiện tượng khó hiểu hoặc giải được 1 bài toán Hoá khó bằng chính mình. Cái ni hơi khó tin 1 chút nhưng mà đó là những cái mà Dino thật sự đã cảm thấy....
    To cunconxauxi: bớ 3 hồn 9 vía ..à quên 7 vía cái thằng trời đánh thánh vật Linh Lác mau mau ra post bài ủng hộ tao coi, ế quá........
    A^u Du*o*ng Lo^i
    Được sửa chữa bởi - dinosaur vào 30/09/2001 20:41
  9. cannibal

hic, club hay thế này, sao chẳng có mấy ai ủng hộ nhỉ, Dino còn phải kêu gọi thế kia thì mệt quá, để tớ đi kêu gọi zúp cho nhá:
    Mại dzô mại dzô... mời các bạn nào có quan tâm đến 2 môn này vào đây ghé tham bổn tiệm (của Dino) hàhà!!!
  10. cunconxauxi

cunconxauxi Thành viên mới

Tao đây nè, da.o này lên đây tao chỉ lo đọc American Attacks xong la mệt mỏi rồi ko vào các box khác để coi, nên tao ko biết là mày đã post bài lên kêu gọi bà con mỏ box Lý-Hóa, sorry mày nha, ko biết có ai thích, có hứng thú hoặc là hoi kém về Lý Hóa muốn có người trao đổi hoặc là chỉ dẵn thì xin ghé thăm và trình bày ý kiến về việc thành lập box này nha. Xin cảm ơn tất cả.