1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có 1 gói quà ở nước ngoài về gửi cho mình, muốn gửi trả lại thì nên làm thế nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bibiboon, 25/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Có 1 gói quà ở nước ngoài về gửi cho mình, muốn gửi trả lại thì nên làm thế nào?

Em có 1 gói quà ở nước ngoài do 1 người gửi. Chắc là mấy ngày nữa sẽ đến nhà. Vấn đề là em ko muốn nhận và muốn gửi trả lại.

Em định là khi bên chuyển phát nhanh đến đưa quà, mình bảo nhầm nhà; rồi gọi điện thoại thì mình ko nghe. Như vậy coi như sẽ ko chuyển được quà.

Nhưng vấn đề là em muốn họ gửi trả lại cái gói quà đó cho người bên kia, vậy làm theo cách trên họ có gửi trả lại ko ạ? Chứ nếu mình bỏ tiền túi ra gửi trả lại, thấy hơi tốn kém. Có khi nào ko có người nhận thì bên CPN sẽ ko trả lại người gửi nữa ko ạ?

Có bác nào có cao kiến giúp em để gửi trả lại quà mà ko tốn kém thì méc em nhé, em vote 5 sao ạ.
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

nếu bên kia gửi bảo đảm thì sẽ có gửi trả lại nếu k có người nhận.. còn k thì CPN họ k tự gửi lại đâu..
  3. cponline99

cponline99 Thành viên mới

ko muốn nhận thì chuyển cho mình
  4. vanologo

vanologo Thành viên mới

Bạn phải có lý do chính đáng ko thì họ cứ đặt vào nhà đấy! Ko trả lại người gửi đâu.
    Theo mình bạn nên đưa ra lý do là người nhận mới chuyển nhà đi từ tuần trước hay tháng trước là được.
    Chúc may mắn!
  5. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Thanks bạn nhé! Vote 5 sao.