1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? 100t thì? nĂ?n là?m gì? nhì?

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi khoc_it_thoi, 02/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khoc_it_thoi

khoc_it_thoi Thành viên mới

Cò 100t thì? nĂn là?m gì? nhì?

Mì?nh 'ang cĂ?n 'ình hướng cho tương lai. Được 'Ă?u tư 100t rĂ?i mà? chưa biẮt nĂn là?m gì?. Càc bàn trong box cò ỳ tuơ?ng gì? ko? Mì?nh xin lìfnh giào.
    Thanks
  2. win_arc

win_arc Thành viên mới

Hic, bạn ơi, mình có mỗi khoảng 10tr thôi mới không biết làm gì chứ. Bạn có tận 100t thì thiếu gì cái để đầu tư. Đang định mở công ty riêng, hay bạn sang đây đầu tư cho mình nhé.....hiii. OKi thì PM, chúng ta bàn thêm nhỉ!
  3. khoc_it_thoi

Bạn quan tâm đến lĩnh vực gì? Và có hiểu biết về lĩnh vực gì?
    Chuyện đóng góp thì có vấn đề gì đâu, bằng tiền hoặc bằng kinh nghiệm. Vấn đề là có chung tư tưởng hay ko....
    Vẫn rất mong các bạn tư vấn cho mình. Kiến thức xã hội thì mình chưa nhiều, vẫn đang lĩnh hội những kiến thức cơ bản.
    Cảm ơn nhiều.
  4. hoangvu1980

hoangvu1980 Thành viên mới

Bạn thuộc tuýt người ntn ? Thích mạo hiểm hay thích bảo đảm trong kinh doanh ? Bạn đang ở đâu và dự định làm ăn trong thời gian ngắn hay dài. Thêm 1 số thông tin nữa thì mọi người mới có thể góp ý được cùng bạn
  5. khoc_it_thoi

Mình ở Hà Nội, mình chấp nhận rủi ro trong kinh doanh, nhưng vẫn muốn kiểm soát tối đa được tình hình. Mình muốn cho ý kiến là vào thời điểm như hiện nay thì với số tiền như vậy có thể đầu tư vào để làm gì, và ngành nghề đó phải đảm bảo sống được trong ít nhất 3 năm nữa. Đặc biệt ngành nghề gì mà khi mình làm tốt thì có thể phát triển được lên. Mong các bạn góp ý....
  6. okanehoshii

okanehoshii Thành viên mới

bạn hãy tự giới thiệu về mình và khả năng của mình làm được gì trước đi!
  7. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

HĂnh như bạn 'ang bĂ 'ề tĂi cho cuTc thi dự Ăn khYi nghi?p VTV thĂ phải! Nếu vậy bạn cĂ thf vui lĂng 'ợi 'ược khĂng, cĂ lẽ ngĂy cĂng b' giải cũng gần kề rĂi 'Ă!
    ĐĂa mTt chĂt thui! TĂi nghĩ ch? cần cĂ 50M cũng 'ủ cho bạn xưng hĂng xưng bĂ sau khoảng 3 nfm rĂi! Nhưng mĂ mục tiĂu mĂ bạn mu'n hư>ng 'ến lĂ gĂ vậy nh??
  8. businessmantuan

businessmantuan Thành viên mới

Chào bạn "khóc nhiều thôi " !
    Chúng tôi hiện giờ đang khảo sát và chuẩn bị mở 1 quán CAFE với qui mô khoảng 4- 500tr , nó sẽ là quán CAFE điểm tại KV Cầu giấy và Cầu Diễn về qui mô, về phong cách , về sụ độc đáo ! Hiện chúng tôi cũng đang cần thêm đối tác góp vón , nếu bạn quan tâm xin hãy gọi ngay cho chúng tôi vì chúng tôi đang khảo sát TT rồi .( chúng tôi đã có 1 quán ròi nhung qui mô của nó vẫn còn nhỏ ) , các chi tiết khác chúng tôi sẽ trình bày khi chúng ta hợp tác thật s­­ụ !
    Có gì hãy gọi cho tôi theo sđt : 0904.100.615 ( Tuấn )
    ( à, xin bật mí 1 chút với bạn là quán sẽ thuộc quản lí của 1 công ty CP ! )
    Bye và hẹn gặp lại !
  9. okanehoshii

okanehoshii Thành viên mới

quán thuộc quản lí của một công ty? Không phải do các bạn tự đứng ra và góp vốn chung theo tính chất cổ phần sao?
    Mà CP là gì vậy? Cổ phần à
  10. trangsoidaynuoc

trangsoidaynuoc Thành viên mới

Người ta đang cần một ý tưởng mà các bác khác cứ bày đặt phỏng vấn với lại nói lên mục tiêu của mình thì làm được gì. Tốt hơn hết hãy gợi ý những khả năng kinh doanh với 100tr có thể làm được. Theo tôi thì như sau:
    1- Đầu tư của hàng Net. Hien nay mở 1 của hàng Net ngon lành cũng phải cỡ 70-80tr đấy, không hề rẻ chút nào.
    2- Cửa hàng thời trang, của hàng quần áo trẻ em...
    3- Cửa hàng cafe wifi, cái này cần nhiều tiền hơn và đã có người mời bạn ghóp vốn rồi. Nếu đúng là cafe wifi thì nên đầu tư vì rất có tương lai (hình như HN giờ mới có 2 cái).
    4- Nếu mở Cty thì chi phí hành chính cho việc mở cũng rất tốn kém, mà có lãi ngay thì cũng khó đấy nhỉ.
    5- .....
    Ai còn ý tưởng gì nữa không thì post lên cùng tham khảo nào.