1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai bị như miềng không!??????

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi lantuongphale, 16/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantuongphale

lantuongphale Thành viên mới

Có ai bị như miềng không!??????

Bắt đầu có triệu trứng khục khặc từ 24/2, nghĩ cúm nên mua paradol về uống, xong thấy ko khụt khịt, đau đầu nữa nhưng....ho, ho ko có đờm, ho không rát cổ, chỉ đơn giản là ho.

Kệ nó vậy vì cũng chẳng chết ai, rồi sẽ tự khỏi thôi, nhưng đến 1 tuần sau đó vẫn cứ ho ko đờm, ho ko rát cổ, chỉ đơn giản là ho khuyên mãi thêm tức , đau phần giữa bụng và ngực (chắc do ho nhiều quá)

Ra mua thuốc ho + kháng sinh về uống, uống hết 1 tuần vẫn thế. Đành vào Xanh Pon khám, khám tai mũi họng, chụp XQ, bảo đường phổi đậm, BS bảo có khả năng viêm phế quản, bảo sang khoa nội khám cho kết luận chính xác.

Sang khoa nội, BS chẳng khám lại, cầm quyển sổ, xem qua loa phim chụp bảo bình thường, rồi kê đơn thuốc viêm phế quản (cũng là mấy thứ kháng sinh)

Đúng đêm hôm đi khám về, ôi ho suốt từ lúc đặt người xuống giường, ko tài nào mà ngủ được, ho đến nỗi người cứ bật như tôm bật , bất lực quá dậy khóc tu tu rồi mệt quá cũng ngủ lúc nào không hay

Không biết bị làm sao nữa , hy vọng đêm nay ngon giấc
  2. hukhong2001

hukhong2001 Thành viên mới

biết làm sao, khí hậu miền Bắc mình là vậy, mùa đông lạnh và khô nên dễ bị viêm họng dị ứng thời tiết và lâu ngày dẫn đến viêm phổi. Nếu kháng sinh uống một loại không có tác dụng thì đổi loại kháng sinh khác thử xem. VD đang uống ampixiline thì đổi thành amoxiciline. Ngoài ra phải sinh hoạt điều độ thôi.
    Trước có thời kì mình bị ho liên tục, thậm chí gần như uống thuốc cả mùa đông, mùa hè thì không được ăn kem, ăn chè có đá (nếu không viêm họng ngay), có lúc còn ho ra chút máu (mà hình ảnh này trong phim tàu nghĩa là sắp "đi" đến nơi)... Nhưng mà khi mình khỏe lên, sống ở môi trường khác đi thì sẽ tự khỏi. Bạn đừng lo lắng quá
  3. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

Có vẻ nặng đấy, mình cũng vài lần bị ho tức hết cả ngực, khó chịu lắm, chịu khó ăn kiêng bạn ạ
  4. lequanghm

lequanghm Thành viên mới

up nhé
  5. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

những lúc bị ho, thì bạn lấy chút nước ấm uống hoặc khò học cho bớt ho.
    Nhớ giữ ấm chân, vai, gáy, tai, đỉnh đầu.
    Mấy cái này là bổ trợ thôi, còn vưỡn phải uống thuốc nhé.
  6. new_world_for_me

new_world_for_me Thành viên mới Đang bị khóa

Đơn thuần là bạn chỉ ho gió, nhưng mình hay ho vào mùa đông lạnh, đi xe máy về là ho
    Kiếm củ gừng già, cắt lát thật to ngạm lúc đi ngủ, hết ho ngay, cứ lúc nào ho là ngậm ngay, ngậm trường kỳ,đừng uống kháng sinh, ko tốt đâu
    Mình hay là cách này, thử rồi báo cáo kết quả
  7. HenMay

HenMay Thành viên mới

Đừng nghe lời khuyên của mấy "đại fu gà"!!!
    lúc khai mạc tớ cũng giống cậu thôi, nhưng tớ lại bế mạc ở BV vì viêm phổi, xin đi chup Xquang đê... tớ tiêm 5 ngày + 1 đơn thuốc 1tr3 đây lày....bs bảo điều trị tích cực xong đợt này thì cũng không qua đc năm 87t đâu...sợ vãi lều...