1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co ai biet cach de lam cho long mi moc dai them khong?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babegirl20, 21/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babegirl20

babegirl20 Thành viên mới

Bạn Kch làm sao mua được dầu đu đủ vậy?có phải là của chính hảng sản xuất không đó?
  2. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Nói đến chuyện làm cong lông mi mình lại nhớ chuyện ông cậu kể.. Có bà cô này ngồi nấu bếp, chẳng hiểu bà ý cúi gầm bếp lò thế nào mà lông mi nó bị nóng nên cong lên.. thế là Eureka.. bà ý nung nóng cái đua cả và cứ thế uốn lên mi (chịu nóng giỏi thật).. kết cả.. rụng hết cả lông mi....
    Nói vậy thôi, mình thấy để tự nhiên đẹp hơn.. thình thoảng cần thì làm phát mascara.. bg nhiều loại vừa làm dài, vừa làm cong, vừa làm dầy.. Chứ thấy mấy bà mấy chị ở nhà đi uôn mi nó cứ cong tớn lên trông thế nào ý.. mắt lúc nào cũng trố trố..
  3. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Cắt cái sợi đấy đi, bạn có thấy nó dài ra nhanh hơn không? (hỏi nghiêm chỉnh). Vì tớ định cắt lông minh đây nhưng lông mi tớ đã ngắn tủn rồi, bây giờ cắt 1 ít đi nhỡ nó ko dài ra thêm nữa thì ...trông tớ như không có lông mi vậy.
  4. perfume_mania

Mình chỉ nghe cách này sử dụng với trẻ em khoảng trên dưới 1 tuổi thôi.. Mà bg bạn cắt đi thì trong thời gian chờ nó mọc lại bạn định thế nào.. không ra khỏi nhà or đeo lông mi gia?
  5. babegirl20

Dùng cây kẹp lông mi thì làm cho lông mi mọc dài hơn ,mau rụng,mình dùng rồi nên biết,có điều khi rửa mặt thì lông mi cong thành lông mi thẳng,cách cắt lông mi thì chắc chỉ dùng cho em bé thôi,hàng mi dưới của mình mình chỉ cắt 0.5 mm nhỏ mà khoảng 3 tuần sau nó mọc dài lắm.Lông mi khoảng 1 tháng thay lông mi mới 1 lần,vì vậy những lông mi già ,dài sẽ rụng đi.
  6. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Tớ chỉ cắt 1 tí thôi, khoảng 0.5 mm ấy mà, lông mi tớ thì vốn ngắn tủn như không có rồi mà ngày nào tớ cũng phải ra đường với bộ mặt không điểm trang đấy chứ. Nên có cắt hay ko mọi người cũng ko biết, tớ chỉ mong mai sau nó dài ra nhiều, ít nhất để mình nhận thấy
  7. babegirl20

Vậy chị cắt lông mi của chị chưa vậy?
  8. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Cắt rồi em ạ, cắt 1 xíu bằng cái kéo cũng bé tí xíu. Nếu nó không dài ra thì trông nó vẫn ngắn tủn thế vì không thể ngắn hơn được. Còn nếu nó dài ra thì không biết trông nó thế nào
  9. perfume_mania

Mình thì nghe nói là người ta cắt cụt luôn cơ.. nói chung mình ko dám risk.. mà bạn Thornbird cắt lâu chưa? Mà cũng chẳng phải trẻ con đứa nào cắt xong lông mi cũng dài đâu.. nhưng mà phần lớn thì cũng dài và rậm thật.. Bạn Thornbird có result thế nào thì share cho mọi người biết với nhé
  10. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Ối, tớ không dám cắt cụt đâu, tớ chỉ cắt 1 xíu đều trên cả lông mi thôi. Chứ nếu cắt cụt mai sau nó không mọc ra, chắc tớ chỉ có nướ c đeo lông mi giả . Tớ cắt 1 chút vì hi vọng nếu nó giống tóc thì việc cắt đi chút xíu sẽ kích thích nó mọc ra nhanh hơn.
    Tớ mới cắt được 2,3 hôm thôi nên nếu sau 1 thời gian, có kết quả hay không thì chắc cũng share thôgn tin lên đây. Còn nếu nó không mọc thêm mà lại còn có thêm triệu chứng nào khác thì cũng post lên để cho bà con rút kinh nghiệm, không đi lại vết xe đổ của tớ
    Em Bizu và Ooppzzz ơi, sau khi mọi người cắt lông mi thì thấy thế nào? Em Bizzu đã cắt thật bao giờ chưa và cắt khi bé tí hay đã lơn rồi, cắt chút xíu hay cắt cụt vậy?