1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co ai biet cach de lam cho long mi moc dai them khong?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babegirl20, 21/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Ngày trước mình cũng nghĩ cắt tóc thì nó sẽ mọc nhanh hơn, nhưng hôm trước đọc trên Cosmopolitan thì nó bảo không phải vậy.. nên đều đặn hàng tháng cắt đuôi tóc để tóc khoẻ lên thôi (tại sao khoẻ lên thì nó cũng không giải thích)...
  2. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

với cái sợi đấy của tớ thì tớ thấy rõ dài nhanh chứ thế nên mấy hôm đến 1 tuần là tớ lại fải nghoén nó đi 1 ít, chứ kô nó đã bằng rồi thì ngoén nữa làm gì. khổ, mà tớ chỉ muốn nó ngắn đi bằng các sợi khác thôi, đằng này cứ cắt lại thấy nó dài ra nhanh hơn. chứ lông mi tớ là đủ xài rồi, tớ chả áp dụng để làm dài lông mi làm gì cả, mới có thế này thôi, mà chải mascara xong, đeo sunglasses vào lông mi nó cứ chạm vào kính bực mình dã man.
    đấy là với lông mi của tớ thôi, chứ mỗi người mỗi thể trạng khác nhau, tớ kô dám khuyên cắt hay kô cắt đâu, có gì ấy bắt đền tớ thì toi. nếu mà cắt thì fải assume all risks và tớ khuyên là chỉ nên cắt 1 ít cái fần ngọn thôi, vừa chấm hết cái fần ngọn là thôi, chứ kô fải càng cắt nhiều thì càng dài nhiều và nhanh đâu. nếu có kích thích mọc thì là do số lần mình cắt ý. ấy cắt thử 1 ít cái ngọn thôi, xong 1-2 tuần sau xem nó có mọc kô, nếu cảm thấy nó kích thích mọc thì hãy cắt tiếp. chứ mà cứ hí hửng cắt đến lúc chả còn cọng nào thì toi. cắt thì ấy nên mua cái kéo con con tỉa lông mày ý, tốt nhất là chọn cái loại đầu kéo cong cong ý, tớ dùng cái kéo của Revlon, thì khi nhìn vào gương cắt, nó cong ra ngoài nên kô dễ bị lẹm, chứ dùng kéo thẳng dễ quá tay lắm.
    chúc thành công
  3. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

hồi tớ bé mẹ tớ cắt cụt cho tớ hết cả 2 hàng lông mi nên lớn lên may mắn được lông mi dài hihihi nhưng tớ thấy có người nhiều tuổi rồi mà vẫn cắt cơ mà...người ta bảo là có tác dụng
    Ah các bạn cẩn thận khi sử dụng kẹp lông mi nhé, nó sẽ làm cho lông mi nhanh gãy và rụng đấy...theo tớ thì chỉ cần mascara chuốt kĩ một chút trông hay hơn là cả hàng cứ cong hết cả lên...mỗi lần nhìn lên cao là có cảm giác nó chạm vào mí mắt...khó chịu lắm
  4. babegirl20

babegirl20 Thành viên mới

Trời cái kẹp lông mi nó nguy hiểm vậy hả? chắc do tóc mình rất thẳng nên lông mi của mình nó cũng thẳng còn hơn là cái bàn ủi nữa, nó dài và xụ xuống vì do mình kẹp lông mi nên nó dài nhiều lắm,mà nếu có cắt lông mi nên cắt tí xíu ở phần ngọn chứ ai lại cắt hết cả lông mi?nếu cắt hết chắc mình hổng dám tưởng tượng đôi mắt sẽ như thế nào nữa,đợi coi lông mi của chị thornbird có dài ra không rồi mình cắt luôn,mình chỉ cắt đuôi của hàng mi dưới mà nó dài ra nhiều,nếu hàng mi trên cắt thì nó dài ra có cong lên không hay là thẳng băng?
  5. cat_fish

cat_fish Thành viên mới

Dầu cá + vitamin D là bài thuốc rất hiệu nghiệm cho lông mi dài ra và chữa cả nẻ nữa đấy. Bài này tôi đọc được trên báo mỹ phẩm hay là gì đấy đại loại thế.
    Chúc bạn có bộ lông mi dài và đen như búp bê
  6. babegirl20

babegirl20 Thành viên mới

Dài và cong như búp bê chứ sao dài và ĐEN như búp bê?Mà làm sao có dầu cá và Vitamins D?ra chợ mua cá về ép lấy dầu hả?
  7. matdep_hn

matdep_hn Thành viên mới

ủa sao mọi người căng thẳng vậy nhỉ...chuyên cắt một ít lông mi ở đầu mi(độ nửa mm) là chuyện bt mà. tớ đã từng cắt rồi nè, độ 3 tuần đến một tháng sau nó lại dài ra như cũ, có dài hơn ko thì tớ ko sure lắm, chỉ chắc chắn rằng nó lài dài như cũ, chứ ko có chuyện cắt đi rồi nó lại cụt ngủn đâu. còn bây giờ muốn cắt hết cả lông my như em bé thì cũng được mà. công nhận là hiệu quả cực kì đấy. có điều ko phải cắt hết đi rồi để đấy đươc, mà phải ngày nào cũng bôimột loại thuốc làm dài my( của viện mắt trung ương). tớ có con bạn phải mổ mắt, buộc phải cắt hết lông mi, sau đo''s ngây nào nó cũng phải bôi một loại thuốc làm dài my, bây giờ thì mi đẹp mĩ mãn luôn, chả bù với hồi xưa m inó còn ngắn hơn mình. hồi gì cũng ti toe đi xin mẹ cua con bạn thân lọ thuốc dấy, tại ma''mì no làm viện mắt mà, bác áy bảo là muốn tác dụng nhanh thì cắt hết lông my đi, rồi ngày nào cũng qua bác bôi cho( tại bôi phải có kĩ thuật chứ ko phải làm ẩu là được). mình ko dám hi sinh vì một tháng đáy ko có lông mi thì biết làm gì, đeo kính râm suốt ngày thì chết. nên thôi, tiếc lắm cũng đành bỏ qua.
    với lại tớ nghĩ lông mi dài ko phải là lúc nào cũng đẹp đâu, nó còn phụ thuộc vào hình dạng mắt của từng người. ví dụ những nguời có mắt nhỏ, dài và hẹp thì lông mi ko nên dài quá, vì trông mắt ác và sắc hơn. còn tât nhiên nếu mắt đen và tròn như búp bê thì lôn gmi ko cầnn dài lắm đã xinh rồi. mắt tớ hơi nhỏ và dài nên là thôi, chấp nhận an phận, hiihihi...
  8. dumdum

dumdum Thành viên mới

Hic, cái này tớ thử ròng rã 3 tháng rồi, chả thấy nó dài thêm tẹo nào cả, mà đêm nào mắt cũng hấp háy vì ...dính...
  9. Apples

Apples Thành viên mới

Sao không ai đặt mua dầu đu đủ của cái bạn ở trên hết vậy?
  10. kch

kch Thành viên mới

Cám ơn bạn Applé quan tâm. Mọi người pm cho tớ chứ không post bài ấy ạ, post linh tinh mod tưởng spam mod treo nick chết
    Sau một thời gian dùng cái lọ kia thì tớ thấy lông mi tớ có dài ra thật mọi người ạ, hihi nhưng mà nó không cong như bạn gì nói đâu. Nó chỉ dài ra thôi, còn có dày hơn không thì chưa biết vì mới dùng được có vài ngày.
    To babegirl20: tớ mua ở hiệu thuốc bên Nga mà, như lời bạn gì đó đã chỉ đấy, chứ có hãng nào đâu mà chính hay phụ
    To một số bạn tớ pm lại mà chưa thấy reply: hì hì, nếu ai có nhu cầu thật thì trả lời nhanh nhé, không thì tớ không giữ được đâu.