1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết cách mua hàng trên www.kakaku.com không!!!

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi lauradinh, 11/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yoshiha

yoshiha Thành viên mới

Em thấy já trên Kakaku rẻ đi rất nhiều so với já niêm yết. Liệu chất lượng có bảo đảm không ah? Em thấy những anh chị dùng KTĐ rồi thì nói là dùng KTĐ sẽ nhanh quên Kanji, có đúng thế không ah? Em đang học năm thứ 2, mua KTĐ bây h đã thích hợp chưa ah? Có fải học bằng Từ điển jấy sẽ tốt hơn ko ah? Các Anh/chị júp E với ah. Doumo
  2. lauradinh

lauradinh Thành viên mới

Mình cũng đang là sinh viên năm 2 nè ^^ Mình nghĩ nếu mua trên kakaku thì chất lượng mặt hàng cũng như nhau thôi (tất nhiên nếu là hàng mới), còn tại sao giá cả trên đó lại rẻ hơn thì mình cũng chẳng rõ nữa, chắc có lẽ là vì không tốn tiền mặt bằng. Mình cũng có nghe nói là học bằng KTD sẽ quên Kanji nhưng theo mình thì cũng còn tuỳ mỗi người thôi. Nói về nội dung tra cứu thì cả KTD và từ điển giấy thì không có gì khác biệt mấy, chỉ khác nhau ở cách thức tra thôi. KTD thì nhỏ gọn hơn, số lượng từ điển nhiều hơn, thời gian tra cứu nhanh hơn...Học Kanji thì để nhớ lâu thì cần phải kiên trì, mà để nhớ thì bạn cần phải tập viết nhiều và siêng đọc các tài liệu bằng tiếng Nhật để có thể củng cố nó trong đầu (điều này thì ai cũng biết). Theo mình, chắc các anh chị í hơi bị lười học Kanji (giống mình), quên rồi đổ cho cái KTD thôi. Nếu nói là quên vì toàn đánh tiếng Nhật bằng máy vi tính thì còn có thể chứ làm sao mà dùng KTD lại quên Kanji được. Theo mình là thế ^^
  3. anhson21

anhson21 Thành viên mới

lam sao de dang ky tai khoan tai kakaku vay ban .va dang ky no nhu the nao vay.minh ko xai tieng nhat dc chi dich qua tieng viet thoi. chi giup minh voi dc ko