1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết chỗ học lắc bụng ko bảo mình với!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Ghostpig, 13/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Học tối thứ 3, thứ 5 ở Nutz bar - Sheraton hotel, 3OK/buổi (đã bao gồm 1 đồ uống)
    Học 12h-13h30 Chủ Nhật (lớp beginner) ở The One Studio (Gia Lâm), 50K/buổi
    Chất lượng học ở TOS tốt hơn Nutz dù cùng người dạy, vì là studio chuyên tập nhảy nên rộng, có nhiều gương, quan trọng là ko bị ai soi mói khi đang tập (ở Nutz thì ai lên đó uống nước ngồi xem thoải mái, kể ra đứng lắc bụng ở đó cũng hơi ngại nhỉ )
  2. winny14

winny14 Thành viên mới

Nghe cũng hay nhỉ nhưng muh Gia Lâm nghe xa xôi quá,mà 1 tuần học 1 buổi thì có cải thiện hơn dc j ko trong khi mỡ ngày càng tăng
  3. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Bụng mình thuộc dạng siêu to, mới sinh mà ko hiểu tập cái này có đỡ ko nhỉ
  4. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Bụng to rất hợp với múa bụng, đẹp hơn những người bụng lép kẹp, thật đấy không phải đùa đâu.
    Nghe Gia Lâm thì thấy xa xôi chứ còn qua cầu Chương Dương là đến ngay ý mà.
    Học ở The one studio thích hơn ở Nutz
  5. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Ặc hoc ở Studio 1 tuần 1 buổi thì bao lâu mới lắc được bụng hả bạn Wendy?
    Bụng tớ thì eo tớ khá nhỏ ( chỉ tầm độ 62-65 thôi), vì ngưòi tớ nhỏ mà, nhưng đau khổ nhất là bụng dưới tớ lại to ( toàn mỡ, thế mới chán), nên quả này về nhà quyết tâm học,chả cần pro j, cho cái bụng nó thể dục tí cho đỡ lười
    Hôm qua tớ đi mua đồ sale ở Tôpshop nhìn 1 con bán hàng mà mình ngất luôn. Nó mặc một cái váy cạp cao lên hẳn phía trên, mà cái eo của nó thì, ko phải thon mà là bố của thon, ặc ăc. Nhìn trông posh, elegant khủng khiếp. Thích quá, cứ bị ám ảnh mãi vif cai eo nho.
  6. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Cạnh lớp tớ tập cũng có 1 lớp lắc bụng, mà chả hiểu sao có mấy đứa tập phải được nửa năm rồi thấy bụng vẫn to.. Cái này tớ thấy chỉ lắc dẻo hơn, người nhanh nhẹn hơn, chứ không làm nhỏ bụng được đâu, nhất là bụng dưới lại 1 tuần có 1 lần.
    Tớ thấy đi tập gym rồi yêu cầu trainer tập trung cho phần bụng dưới, tuần 2-3 buổi thì chắc sau khoảng 1 tháng là có kết quả..
    Tự tập tại nhà tớ thấy bodyflex nhỏ bụng nhanh nhất, vì kết hợp thở bụng nhiều nên cơ bụng làm việc liên tục..
  7. anquyen123

anquyen123 Thành viên mới

em thấy tập cũng bé đi chút chút thôi.tuỳ cơ thể mình.
    có chị nào đi đi cùng em với nha ..:D:D
  8. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Bodyflex là cái gì hả người đẹp ơi, giới thiệu cho tớ cải thiện tình hình cái bụng với. CĂn bản ở đây tớ ít có điều kiện đi gym lắm, cứ ở nhà suốt bụng ngày càng phát tướng, trông quái đỉn lắm.
  9. akatcat

akatcat Thành viên mới

Mọi người đừng lo về việc có mỡ bụng Tất cả các bellydancers nổi tiếng thế giới như Aziza, Hindy, Suhaila...đều có bụng rất to, tuy nhiên tư thế, dáng đứng và the way they carry themselve make them beautiful and confident,,,,
    Shakira cũng có thể coi là bellydancer nhưng Shakira chỉ có một vài signature movement ví dụ như là figure-8 downward...Tuy nhiên, do bellydance move chỉ là để giúp Shakira trong các clip và performance, hỗ trợ cho các bài hát của cô nên tư thê của Shakira kô phải là tư thế đúng....
    Có 1 video clip Shakira có kể về injury của Shakira do tập sai tư thế, và vì vết thương này mà Shakira phải inject trực tiếp vào xương sống, rất đau....
    Chúc mọi người happy bellydancing
  10. khongthe

khongthe Thành viên mới

1. ko phải là lắc bụng, mà là múa bụng.
    2. Giá cả và lịch học thì mời sang box dancing
    3. Về độ uyển chuyển và săn chắc thì em nghĩ là có. Vì trước đây em bị chê là phục phịch béo lỏng. Nhưng giờ thì mọi người bảo dáng có vẻ hiện đại hơn, bớt quê mùa hơn. Tuy nhiên, về vòng 2 thì em ko sure. Vì em thuộc dạng tập rất chăm. Ngoài giờ tập ở lớp em còn tập ở nhà, có khi tập 3 -4 tiếng đồng hồ liên tục trong tình trạng mồ hôi vã đầm đìa nhưng hiện tại vòng 2 vẫn hai lớp. hì hì hì. Có lẽ là do cơ địa mỗi người
    4. Tập belly cũng như dancing cũng như tất cả mọi môn khác, đều cần sự kiên trì. Nếu tập được vài buổi rồi bỏ đó thì công toi. Tập đến bao giờ ko còn ngại chuyện xa xôi, nắng nôi nữa, tập đến bao giờ thành niềm đam mê đứng đâu lắc đó thì mới có hiệu quả được.
    Chúc các chị ngày càng xinh đẹp và quyến rũ. Hì hì!
    P/s: Chỉ có sheraton học là rẻ hơn cả (30k), nhưng tốt nhất nên học ở The One Studio vì có cô hướng dẫn tận tình và khoảng 3-4 trợ giảng chỉnh cho từng người một. Ở Sheraton thì chẳng có ai chỉnh cho đâu, dù vài chục học viên.