1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết chỗ nào sửa máy ảnh không ạ ??

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi NOIRetLONG, 30/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NOIRetLONG

NOIRetLONG Thành viên rất tích cực

Có ai biết chỗ nào sửa máy ảnh không ạ ??

Em có con MINOLTA tự động, có zoom, bình thường em ít khi dùng zoom ví biết nó cũng hay trục trặc, nhưng tự dưng hôm nọ co'' con bạn hỏi mượn, rồi khi tră lại thì cái zoom không đóng vào được nữa, máy cũng đơ luôn,hic hic..
    Em hỏi có bác nào biết chỗ nào sửa máy ảnh bảo em cái, em cám ơn nhiều .

PI*20*20 X 190
  2. polosport

polosport Thành viên mới

Mình đang ở sàigòn . Hôm rồi có mua con canon a70 . Tự nhiên thằng em nó làm hư mất cái màn tự động che ống kính khi tắt máy . Có bạn nào bíêt được chỗ bảo hành của canon tại VN ko ạ ?
    Xin cám ơn nhiều lắm !
    Hãng hàng không quốc gia Việt Nam e lai xin kính chào quí khách. Xin quí khách vui lòng cài dây an toàn...
  3. kakalot

kakalot Thành viên rất tích cực

Tình trạng này trước khi đem đi sửa bạn kiêm tra lại xem máy còn pin không nha. Tình trạng này hay gặp với các loại máy dùng pin lithium
  4. NOIRetLONG

Ù, cám ơn cậu nhiều , để mình thử kiểm tra lại xem...
    PI*20*20 X 190
  5. vndrake

vndrake Thành viên mới

Hi,
    Ở Hà nội tôi hay sửa máy ảnh tại phố Phùng Khắc Khoan(Chợ vải gần chợ Đức Viên). Tôi không nhớ số nhà - Đi từ phía chợ Đức viên vào nằm ở dãy phố bên trái. Cách đầu phố độ 70m hỏi ai cũng biết. Nhà này là nhà chữa máy ảnh lâu đời ở Hà nội (ít nhất 3 đời-Đã có một chương trình của VTV về gia đình này). Ông cụ có thể coi là người tạo ra danh tiéng của gia đình năm nay có thể đã 90 tuổi ở tầng 1 chuyên chữa các máy ảnh cổ. Cùng ở tầng 1 Có 1 chú là con trai cụ chuyên chữa máy ảnh cơ ở ngăn trong.
    Trên tần hai là một chú con trai cụ và cậu cháu chuyên sửa máy điện tử và đèn là con cụ.
    Sửa ở đây hơi đắt (+10%)nhưng giống như những nhà có các mặt hàng truyền thống lâu đời ở Hà nội gia đình luôn luôn giữ chữ tín với khách hàng.
    Nếu tôi không nhầm máy của bạn NOIRetLONG là loại máy ảnh du lịch tự động ông kính 24 mm (giá độ 2tr-3tr gi do luc con mới)
    Theo tôi biet lỗi của bạn thường do đứt dây zoom (là dây dẫn tín hiệu đến hai động cơ bước zoom và focus - đây là dây tín hiệu mềm rất hay bị đứt )
    Dây này nếu biết độ khoảng 300 nghìn có thể hơn một tí. Tôi có nghe một số nơi giá thấp hơn nhưng tôi tính nhiệm gia đình này nên cũng không thử bao giờ
    Đừng nghĩ là tôi làm cò cho gia dình này.

6. MarketingMaster

MarketingMaster Thành viên rất tích cực

Tớ có con Leica "point and shoot", cũng bị đứt dây zoom, sửa ở Nguyễn Huệ (Sài Gòn) có 200.000 thôi
    Nhân tiện cho tớ hỏi luôn là tớ có con Nikon cũ, bụi bặm kinh khủng (vì lâu ngày không đụng tới) và vài con lense cũng bụi bám lung tung... Có bác nào ở SG thì chỉ cho tớ chỗ nào uy tín để lau chùi lại đống lense và con Nikon của tớ cái.
  7. NOIRetLONG

Cám ơn bạn vndrake, tôi sẽ lên đo'' hỏi thử, nhưng co'' sợ khi nào họ bắt chẹt mình không vì tôi hoàn toàn mù tịt về máy ảnh mà..???
    PI*20*20 X 190
  8. vndrake

vndrake Thành viên mới