1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. herewego2007

herewego2007 Thành viên mới

Đúng là cái HSP Huygens đợt này tương đối ad hoc nhưng đó hoàn toàn là do khi có nguồn kinh phí họ mới có thể thông báo thôi
    Trong khi số người đã được admisson của các trường ở HL là rất nhiều (vì admission của các trường thường có thời hạn khoảng 1 năm, tức là nếu kỳ này chưa đi được ngay thì có thể chờ kỳ sau xin được hb thì mới đi).
    Lúc đó chỉ cần email xin cái nomination letter của trường để gửi kèm vào hồ sơ cho Nuffic. Các bạn chưa kịp đợt này có thể chờ đợt sau mà. Mình thấy quan trọng nhất là quyết tâm apply và cần sự may mắn nữa.
    Mình cũng được HB Huygens đợt này. Hiện tại mới đang học theo 1 HB ở nước khác nhưng vẫn thích học ở TU/e hơn, và hb Huygens cũng rất tốt. Chờ mãi mới được :)
    Tháng 1 năm tới sẽ lên đường sang TU/e (Eindhoven University of Technology)
    Có ai khác cũng được HB Huygens đợt này ko nhỉ? Vào đây trao đổi thông tin đi! Bạn choc84p cũng được phải ko?
  2. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Từ lúc hồ sơ tới nơi cho đến khi các trường gửi lại admission với nomination letter là khoảng bao lâu các bác nhỉ?
  3. herewego2007

herewego2007 Thành viên mới

Cái này rất khó để nói chính xác vì còn phụ thuộc vào từng trường và từng năm. Nhưng theo mình biết có thể sau 3-4 tuần kể từ deadline nhận hồ sơ của các trường (hoặc là tính từ sau khi hồ sơ của bạn đến nơi & trường đã nhận được - nếu ko có deadline nào) thì sẽ có kết quả về admission được thông báo qua email, sau 1 thời gian khoảng 2-3 tuần thì sẽ nhận được thư admission qua post.
    Còn về nonination letter thì bạn phải trước hết nhận được admission, sau đó mới gửi email xin trường cái này, nếu trường chấp nhận đề cử bạn với HB Huygens thì sẽ cho bạn 1 nomination lettter để bạn tự nộp lên cho tổ chức phụ trách HSP là Nuffic
    Tóm lại là cứ step by step thôi. Chú ý căn thời gian cho hợp lý để nộp hồ sơ, nói chung càng sớm càng tốt bạn à.
    Good luck!
  4. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn Herewego nhiều nhé! Thế này chắc tớ hok kịp apply rùi vì 15/12 mới thi IELTS cơ.
  5. choc84p

choc84p Thành viên mới

tớ o xin cái HSP giai đoạn 2 được vì nếu có được thì cũng o sử dụng nổi.. cái nghành học của tớ chỉ bắt đầu học vào tháng 9 thôi ... Chúc mừng bạn herewego@ nhá .. Eindhoven nghe nói cũng nổi tiếng mà còn có cả học bổng của trường nữa thì phải ..
    Mà cho tớ hỏi cái, hồi cậu apply thì TOEFL bao nhiêu vậy?
  6. minthuongpt

minthuongpt Thành viên mới

@choc84p: Chào bác, em cũng dự định xin cái HSP 2008, nhưng giờ mới đang chờ admission. Bác đã làm hồ sơ để gửi NUFFIC chưa? Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé. Thank bác trước.
  7. choc84p

choc84p Thành viên mới

^^ Chúc bác sớm nhận được cái addmission. Em thì có khi xịt mất rồi. Bị trục trặc ngay vòng gửi xe rồi bác ạ. chắc tại cái số em không có duyên với HSP. Chúc bác may mắn nha'''' ;)
    Được choc84p sửa chữa / chuyển vào 23:15 ngày 02/12/2007
  8. minthuongpt

Ôi, thế thì tiếc quá. Nhưng bác đã hỏi NESO hay NUFFIC chưa ạ. Em không nghĩ là HSP nó phân biệt ngành học đâu bác. Em cảm ơn lời chúc của bác, ngành của em thì chắc không sao vì truờng nhận hồ sơ rồi mà không thấy có ý kiến gì cả, hồ sơ của em nói rõ là sẽ xin HSP mà.
    Chúc bác gặp may mắn ở lối đi khác. Best of luck!
  9. minthuongpt

Em hỏi NESO Việt Nam nhà mình rồi bác ạ. Họ trả lời rất ngắn gọn rằng: Tất cả các ngành đều có thể apply HSP em ạ. Bác cũng email hỏi cho chắc ăn. Hay là bác nhờ NUFFIC can thiệp với trường đi, chứ em chưa bao giờ nghe thấy là HSP phân biệt ngành học.
    Chúc bác may mắn + hope this helps
  10. choc84p

choc84p Thành viên mới

cám ơn bác minthuongpt@ nhiều .. em cũng chẳng hiểu ra làm sao nữa .. em confirm suốt từ tháng 8 là em apply HSP mà chẳng thấy trường có ý kiến gì, còn bảo là để có nomination letter cho em chắc không khó ... bây giờ lại nói thế ... mà bác có định đi cái triển lãm giáo dục châu Âu đợt này không? em đang tính đi rồi gặp trực tiếp họ hỏi đây .. bác mà đi thì gặp nhau bàn luận luôn

Em sorry vì viết sai nick bác
    Được choc84p sửa chữa / chuyển vào 15:19 ngày 03/12/2007