1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choc84p

choc84p Thành viên mới

Thanks bác .. nhưng em chẳng được tham gia Huygens rồi bác ạ .. tại cái khoa em định apply hơi củ chuối chúc bác may mắn nhá .. có tin mừng nhờ thông báo cho mọi người vui với
  2. choc84p

choc84p Thành viên mới

ôi làm gì đến 8-9 tuần .. hihi .. đến xét admission còn chẳng 8-9 tuần nữa là .. độ 3 -4 tuần là kịch bác ạ .. cứ yên tâm đi .. mà nếu bác thấy lâu lâu họ không trả lời j cả thì nhớ mail hỏi han tới tấp vào .. em thì chẳng có cơ hội tham gia HSP nhưng hỏi trường vụ này thì thường 2-3 tuần họ reply lại em ..
    mà bác pinkcake xin NFP à .. có gì nhớ truyền đạt kinh nghiệm cho em với ..năm tới mà o đi được chắc em cũng xin NFP cho 2009
  3. minthuongpt

minthuongpt Thành viên mới

Sorry, có lẽ em đã hiểu nhầm ý của bác pinkcafe. Em cũng có ý kiến như choc84, mong bác truyền đạt kinh nghiệm cho bọn em.
    Được minthuongpt sửa chữa / chuyển vào 00:23 ngày 20/12/2007
  4. pinkcafe

pinkcafe Thành viên mới

Hic minh thi co kinh nghiem gi dau co chu. Cung cu apply thoi, nam ngoai cung chon HSP nhung truot vo chuoi, nam nay chon cai NFP thoi , ko du dieu kien roi..
    Nhung co dieu minh ban khoan, minh da biet la co the apply cung 1 luc nhieu trg de xin admission , nhung chi dc lua chon 1 fellowship . Lieu cac truong co kenh thong tin nao de check ko nhi. Neu cung 1 luc apply nhieu trg wa'' cung ko hay lam ( cho du co dc accept ) .
    Ah tien the , bac choc84 cho e biet dia chi cai Neso Vietnam o Ha Noi voi ..chang biet no o dau nua..Co khi e fai luon len day tham do` xem sao ..
    Rieng NFP fai ghe tham ca Dai Su Quan Ha Lan ..
  5. choc84p

choc84p Thành viên mới

http://www.nesovietnam.com/home/contact <-- bác vào trang web của neso ngâm cứu .. Em chẳng biết địa chỉ neso ngoài HN đâu bác ạ ..
    Bác add cái nick của neso để mà hỏi han : nesovn@yahoo.com. Chị tư vấn thường là chị Nhi bác ạ. Chị í rất tốt và nhiệt tình nên bác cứ hỏi han thoải mái. Gluck bác
  6. spring_ecstasy

spring_ecstasy Thành viên mới

Sao lâu the, to apply U of Amsterdam mà có 2 ngày họ đã accept rồi, hôm kia gửi thư confirm nhận hồ sơ, hôm nay đã gửi admission. Ho cũng nói là sẽ process khoảng 3-4 weeks, nhưng mà ngay hôm nay đã nhận được rồi . Tây làm có khác, nhanh thế
  7. minthuongpt

minthuongpt Thành viên mới

Trời, nhanh vậy cơ ạ. Em thì lại khác bác ạ. Em gửi hồ sơ 2 trường, một trường nhận hồ sơ từ 29/11, một trường từ 04/12. Đến giờ vẫn chưa có trường nào cho admission hết.
    Lại còn đen đủi thế này nữa chứ. Em vào web trường, web khoa nữa đều nói minimum required TOEFL là 80 iBT. Để chắc chắn em đã email hỏi là 557 có OK không, international office nói là OK. Gửi hồ sơ đến khoa, thì một ông email bảo minimum là 600. Đang tranh cãi lên xuống mà chả biết có cho mình cái nomination letter nữa hay không.
    Chúc các bác may mắn hơn em
  8. pinkcafe

pinkcafe Thành viên mới

Cac bac oi , e thong bao voi ca nha la ngay hom qua e da nhan dc 1 admision của Hanze University . Cong nhan Tay co khac, lam nhanh chong luon, dang con noi sot ruot ko ngo ho gui luon . Tinh ra ho nhan dc tu ngay 3/12 den 21/12 gui admission cho minh ..khong den 3 tuan nhu trg web cua ho noi cac bac a.
    E dang doi them 1 vai truong nua, e gui 3 bo ho so lan ... chac hy vong cuoi thang co ket qua de lua chon lan chot cho vu NFP sang nam ...
    Cherrish hope !!!
  9. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Ôi bạn spring_ectasy nộp Uni of Amsterdam cơ à? Tớ xem requirements xong chả dám nộp huhu Bạn apply ngành nào đấy? Tớ đọc thấy requirements cao kinh khủng, nhất là mấy cái research MSc
  10. ManVu

ManVu Thành viên mới

Em apply online trên trang web của trường Ultrecht nhưng làm hoài mà không được cái ô điền số điện thoại. Em điền kiểu gì (bật cả numlock lên) thì nó cũng vẫn hiện ra là "House number (ST) must contain digital characters only. (F00033)"
    Hic, cái yêu cầu của mục đó, em đọc thấy ghi là : ?~Telephone number?T: Enter here your land line phone number. If you do not have a line land phone number, please enter your mobile phone number.
    Em điền thử cái số dt nhà lẫn số dd mà đều không được.
    Cái link của nó đây ạ:
    https://www.osiris.universiteitutrecht.nl/osiaan_ospr/WelkomPagina.do
    Hic, em thử suốt mấy ngày hôm nay mà vẫn không được. Anh/chị nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với. Em xin cám ơn nhiều ạ. Hic, không nộp hồ sơ được chỉ vì cái mục ghi sdt thì...em thấy nó...lãng xẹt quá chừng :(