1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choc84p

choc84p Thành viên mới

oh .. em thử apply cái trang bác đưa rồi ... đâu có trục trặc j đâu nhỉ? Cái telephone number cứ điền là +84048276... Thế là ok hết mà Chú ý là phải chọn cái Nationality trước nhá .. Cái trang apply này cũng hơi hâm hâm .. cứ mỗi lần nhập thông tin j quan trọng là nó lại chạy như kiểu save í .. rồi mới cho điền tiếp.
    Với cái phần Previous Qualification thì chú í phải điền 2 quali nhá .. 1 cái là bằng đại học và 1 cái bằng trung học là được. Chưa kể điền xong cả 2 cái thì phải click cái add previous quali thì mới được nó save lại và chấp nhận đấy. Khi nào nó hiện ra 2 cái quali với dấu X màu đỏ bên dưới thì mới ok.
    Cái phần địa chỉ nhà cũng phải tối giản mới được :D .. hihi .. em điền qua tất cả các phần đó và đi tiếp đến step 2 không vấn đề j cả .. Bác thử lại xem
  2. choc84p

choc84p Thành viên mới

ah .. chú í thêm là không cần điền cái mobile phone number cho rắc rối ra .. vì đấy không phải là mục có dấu sao bắt buộc phải điền gluck bác nhé!
  3. spring_ecstasy

spring_ecstasy Thành viên mới

Một experience mà mình mới biết dành cho những ai muốn apply theo NFP, đừng có chọn những trường vớ vẩn kiểu Hanze, tại sao, bởi vì là khi tớ apply U of Ams, Ms. Diana đã khuyên tớ ko nên apply học bổng NFP bởi vì " the point with the NFP scholarsips is that I need to have at least 6 students applying foir the NFP to get one scholarship to allocate and I always receive about 3 or 4, so I do not get one scholarship to allocate.". 1 trường lớn như Ams mà còn như thế, thì những trường kiểu Hanze thì thế nào. Bi jừ mới thấy hối hận vì đã tốn tiền gởi hồ sơ sang U of Hanze . Apply NFP cứ tương trường nào to vào, nhiều programme offered vào. Vì vụ này mà làm tớ rét quá , apply 3 trường, thì 1 trường là Hanze, chả nói làm rì, U of Ams thì ko đc rồi, còn mỗi 1 trường nữa, có khi phải cấp tốc làm thêm 1 bộ hồ sơ nữa
    Dù sao cũng chỉ là experience. .
    Btw, về HSP, theo tớ đc biết, nomination letter có thể là bản print cũng ok, ko nhất thiết là bản original như neso Việt nam vẫn nói (thông tin này đã đc check qua 1 contact person của HSP tại University " I have checked it with the Nuffic. A print of the PDF file will do. The Nuffic will contact the Neso Vietnam that this is sufficient proof.")
  4. khaclinhct

khaclinhct Thành viên mới

Chao cac ban,
    Minh vua nhan duoc nomination cua Utrecht Hogeschool va dang doi them mot so truong nua. Minh muon hoi cac ban la Hogeschool va University thi thuong khac nhau gi nhieu va trong truong hop minh apply cho Huygens thi ho co phan biet truong khong. Tuc la ho co phan biet Hogeschool va University hay khong ? Neu nhung ban nhan duoc nomination letter tu cac truog top tren ( Amsterdam, Leiden,õ?Ư) nhung ban nhan duoc nomination tu cac truong trung trung ( Hague, Hanze, Saxion..) thi Huygens ho co uu ai ben top tren hay khong hay la binh dang giua cac truong.
    Ban nao co thong tin ve truong Utrecht Hogeschool co the cho minh biet duoc khong. Ve chat luong giang day, moi truong, õ?Ư
    Cam on cac ban nhieu. Hope cac ban va minh se thanh cong duoc du hoc day cam go khong bay gio thi sau nay vay mien la chung ta co gang va khong tu bo muc tieu. Minh mong la the
    Được khaclinhct sửa chữa / chuyển vào 23:35 ngày 14/01/2008
  5. choc84p

choc84p Thành viên mới

Chúc mừng bác nhé .. tiếc là cái HSP này em không được tham gia mất rồi .. Gluck các bác
    Mong là năm nay sẽ có tin vui từ các bác được HSP và NFP
    Về Uni với Hoges thì em không rõ lắm .. search cho bác và tìm được cái đoạn sau trong TTVN đây, bác đọc tham khảo:
    "University và Hogeschool(cái mà bạn gọi là đại học chuyên ngành) có mục tiêu đào tạo khác nhau. University có khuynh hướng đào tạo ra những người làm trong lĩnh vực nghiên cứu và phát triển, mang tính hàn lâm, còn Hogeschool đào tạo con người để đi làm ngay, mang tính giáo dục ngành nghề nhiều hơn. Điều kiện vào University đối với sinh viên Hà Lan theo mình được biết thì đúng là có khó hơn Hogeschool."
    Quoted from ChuotCongT4@
  6. spring_ecstasy

spring_ecstasy Thành viên mới

HOnh nhặ có 1 topic trong này nói vỏằ sỏằ khĂc biỏạt này rỏằ"i, hơnh nhặ là duhỏằc hà Lan hay tặặĂng tỏằ thỏ, ko nhỏằ> rà lỏm.. Nhặng rà ràng là có khoỏÊng cĂch rỏƠt lỏằ>n.
  7. khaclinhct

khaclinhct Thành viên mới

Minh cam on ban chop84 va ban spring_esctasy.
    Mơnh nghâ là nhiỏằu khi con cỏÊ sỏằ may mỏn nỏằa. Chỏằâ trặỏằng cao nhặ Ams, Eramus...thơ ai câng thưch vào rỏằ"i, không 'ặỏằc 'ành tỏưn dỏằƠng cặĂ hỏằTi nhỏằ bâ vỏưy. BỏĂn Chop84 mơnh thỏƠy rỏƠt nhiỏằ?t tơnh và có quyỏt tÂm rỏƠt cao. Mơnh tin bỏĂn sỏẵ 'ỏĂt 'ặỏằc hỏằc bỏằ.ng thôi không bÂy giỏằ thơ sau câng sỏẵ 'ặỏằÊc. Nỏu mơnh gap may mỏn mơnh sỏẵ thông bĂo 'ỏn cac ban chia se( Mỏãc dạ mơnh câng hặĂi bi quan nhặng phỏÊi liỏằu lânh mỏằTt chút chỏằâ).Chúc cĂc bỏĂn khĂc gỏãp may mỏn nha.
    ĐặỏằÊc khaclinhct sỏằưa chỏằa / chuyỏằfn vào 23:23 ngày 15/01/2008
    Được khaclinhct sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 15/01/2008
  8. pinkcafe

pinkcafe Thành viên mới

Nghe bac noi e hoang qua''...E cung nhan dc ca admision letter cua Hague nua bac a , nhung nganh khac thoi !!
    Seo bi gio`...
  9. bakanbonko

bakanbonko Thành viên mới

Ở Hanze năm nào cũng có người sang học theo học bổng Nuffic hoặc HSP Huygens. Thế nên mình nghĩ được học bổng hay ko là do hồ sơ của mình chứ ko phải tại trường đâu.
  10. hazzii

hazzii Thành viên mới

có bạn nào apply vào trường TU Delft hay Tu/e không, mình apply từ cuối tháng 11 mà vẫn chưa thấy có kết quả. kiểu này chắc không kịp xin nomination letter mất.