1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. puyo1307

puyo1307 Thành viên mới

Gud luck all of you.
    Hope to see u in The Nẻtherlands in August.
    Tình hình đợi lâu quá, em hết cả hồi hộp.
    Hy vọng là đúng 1/5 chứ delay vài ngày chắc sốt ruột lém :)))
  2. smile134

smile134 Thành viên mới

Chúc cả nhà may mắn!
    Tớ thì chắc chắn tháng 8 này đi Hà Lan rùi. Mấy hôm nữa có kết quả, tớ đăng ký luôn 1 chân đi off, hì hì
  3. 7yearsago

7yearsago Thành viên mới

Bạn nào đang học ở Hà Lan cho mình hỏi với: mình thấy hbong BBS của Bỉ có yêu cầu svien làm Lý lịch tư pháp trước khi sang, vậy đi Hà Lan có cần cái lý lịch này không mọi người nhỉ?
  4. eudream

eudream Thành viên mới

Congratulations
    Further to your application, it is my pleasure to award you a scholarship with a value not
    exceeding õ,ơ 43638. The grant is made available under the terms and con***ions of the
    Huygens Scholarship Programme.
    The scholarship award comprises the following amounts:
    - a standard monthly allowance (including contribution towards health insurance
    premiums) of õ,ơ 1000 x 24 months.
    The total allowance for the scholarship period is therefore: õ,ơ 24000;
    - a one-off contribution towards the return travel fare from Vietnam to the
    Netherlands: õ,ơ 1200;
    - immigration service fees: õ,ơ 438;
    - contribution towards tuition fees: õ,ơ 18000.
    Hu hu. Giỏằ làm sao mà chỏằn giỏằa HSP và EM 'Ây!
    CĂc anh chỏằi.
    Mơnh 'ặỏằÊc HB Huygens cho khóa Artificial Intelligence ỏằY trặỏằng Vrije University Amsterdam. Mơnh câng vui vơ 'ặỏằÊc thêm 1 HB nỏằa nhặng 'ỏằ"ng thỏằi câng bỏt 'ỏĐu phỏÊi 'au 'ỏĐu 'ỏằf chỏằn lỏằa giỏằa Huygens và Erasmus Mundus. HB khóa EM cỏằĐa mơnh là vỏằ xỏằư lẵ ngôn ngỏằ và tiỏng nói tỏĂi Free University of Bozen-Bolzano, Italia và University of Gronigen, The Netherlands. Hai hặỏằ>ng 'i khĂc nhau và sỏẵ ỏÊnh hặỏằYng rỏƠt lỏằ>n 'ỏn tặặĂng lai, sỏằ nghiỏằ?p cỏằĐa mơnh. Anh chỏằi ỏĂ... EM có cĂi hay là 'ặỏằÊc 'i 2 nặỏằ>c nhặng AI lỏĂi là hặỏằ>ng e thưch hặĂn. Tưnh ra thơ HB EM cao hặĂn 1 chút và hơnh nhặ cuỏằTc sỏằ'ng ỏằY Amsterdam câng khĂ 'ỏt.
    Em cỏÊm ặĂn!
    NB: Không biỏt là hỏằc xong MSc khóa xỏằư lẵ ngôn ngỏằ và tỏng nói cỏằĐa EM thơ viỏằ?c xin PhD sang lânh vỏằc khĂc thơ có khó không ỏĂ?
    Được eudream sửa chữa / chuyển vào 23:00 ngày 27/04/2009
  5. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Tớ cũng nhận được thư rồi, vẫn đang run. Sao năm nay không thông báo result trên site mà gửi mail thẳng luôn các bác nhỉ?
    Các bác check mail rồi thông báo kết quả luôn đi
  6. Stinky

Stinky Thành viên mới

Mình cũng nhận được thư rồi. Như thế đã chắc là đc học bổng chưa nhỉ? Sao năm nay biết kết quả sớm thế nhỉ?
    Chúc mọi người sớm nhận được tin vui nhé
    Được Stinky sửa chữa / chuyển vào 05:36 ngày 28/04/2009
  7. vietduc1442

vietduc1442 Thành viên mới

Mình cũng nhận được rồi. Chúc cho các bạn VN chưa nhận được cũng sẽ sớm nhận được
  8. hazzii

hazzii Thành viên mới

chúc mỏằông bỏĂn. Vrije University Amsterdam câng là mỏằTt trặỏằng tỏằ't vỏằ CNTT. University of Groningen thơ có tiỏng vỏằ khoa hỏằc cặĂ bỏÊn và y dặỏằÊc hặĂn là CNTT. Free University of Bozen-Bolzano thơ chặa nghe tên bao giỏằ. Nỏu bỏĂn hỏằc ỏằY Groningen và Italita, tỏƠt nhiên chi phư sỏẵ rỏằ hặĂn là ỏằY Amsterdam. BỏĂn hÊy chỏằn chặặĂng trơnh hỏằc nào bỏĂn thưch nhỏƠt, có thưch thơ mỏằ>i hỏằc tỏằ't 'ặỏằÊc.
  9. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Tình hình thế này là được rùi đúng ko các bác ? Em thông báo với bố mẹ, ông bà và các cô bác trong nhà rồi, giờ mà lỡ có nhầm lẫn gì thì xấu hổ chít mất.
    Em nghĩ các bác có thể ktra kết quả trong acc trên nufflic của mình đc đấy ạ, vì hôm qua em vào xem thì cái status của em là Approved.
    Hi vọng là hôm nay sẽ đc nghe thêm nhiều tin vui nữa
  10. wbabyrocktvx

wbabyrocktvx Thành viên mới

Dear all,
    Hôm nay mình có hỏi chị làm visa ở Đại sứ quán Hà Lan tại Hà Nội về thủ tục làm visa. Chị ấy bảo là, để làm visa, cần phải có những giấy tờ sau:
    1. MVV (cái này trường của mình sẽ hỏi cái IND, Immigrant Ofìice gì gì đó, để xin cho mình, sau đó, trường mình sẽ trực tiếp email cái này đến đại sứ quán)
    2. Form (có thể đến Sứ quán lấy), hoặc down từ website của sứ quán.
    3. Admission letter.
    4. Scholarship letter (chắc cái này là cái original letter mà Nufic sẽ gửi cho mình)
    5. 2 ảnh passport
    6. Insurance (cái này trường lo cho mình luôn thì phải)
    7. Ticket booking Hanoi-Amsterdam
    Một số lưu ý khác là: sẽ không mất tiền fee, vì trường mình đã phải trả khi xin cho mình cái MVV rồi. Thời gian làm mất hai tuần.
    Hi vọng có ích cho các bạn được Huygens năm nay. Các bạn chưa có thông tin đừng lo nhé. Chưa đến 1/5, tức là mình vẫn còn cơ hội....mà sau 1/5 cơ hội cũng vẫn còn vì có thể một số bạn được Huygens "tự nguyện" hoặc "bắt buộc" phải bỏ....
    Good luck to you guys.....