1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietduc1442

vietduc1442 Thành viên mới

Tớ cũng định đi vào khoảng đó. Nhưng định đợi khi nào có thư official từ nuffic rồi mới đi book vé. Giờ book cứ kinh kinh làm sao ấy
    Được vietduc1442 sửa chữa / chuyển vào 00:29 ngày 07/05/2009
  2. Stinky

Stinky Thành viên mới

Ủa sao mình hỏi bên Sing Air họ bảo được mang 35kg cơ mà nhỉ. Em Ariel check lại xem sao.
    Mình cũng định đi vào khoảng từ 15-22/8 nhưng cũng chưa quyết định đi ngày nào.
    Năm nay Twente có tớ, bạn vietduc với em Smile nên cố gắng bay cùng nhau nhé. Nhưng hiện tại vẫn chưa biết bay được vào ngày nào, nhưng hy vọng sẽ đi được cùng nhau cho vui. Bạn nào muốn đi cùng thì join luôn nhé. Hihi.
    Các bạn HSP vào đây điểm danh đi nhỉ. Có gì còn hỗ trợ được cho nhau và sang bên đó còn hẹn hò nhau đi chơi hehe
    Tớ đầu tiên nhé
    1.Stinky ?" University of Twente
    Mail: alibolobala@yahoo.com
    Các bác tiếp tục đi nhé
  3. vietduc1442

He he, bác tung thì em hứng đây.
    1.Stinky ?" University of Twente
    Mail: alibolobala@yahoo.com
    2. Vietduc1442- University of Twente
    YM, GM : vietduc1441
    Được vietduc1442 sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 07/05/2009
  4. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

kinh kinh là như nào hả bác? mờ sao nghe bác nói em cũng tự nhiên thấy...... :P mà tháng 8 là tháng cao điểm, vé ưu đãi cho sv thì có hạn (chị o*? asia wings bảo em thế) cho nên ko đặt sớm thì sợ hết chỗ đấy. Mà book thì cũng ko mất rì muh. Em còn fải lo vụ thuê nhà có registration fee 300 euro + 325 euro deposit cơ Nhưg muh đúng là chưa có original lettter thì chưa thật sự yên tâm các bác nhỉ..haizzz
    Cho em điểm danh phát :
    ariel2202 - University of Groningen (MSc. International Economics & Business)
    YIM: aoiusagi92
    Được ariel2202 sửa chữa / chuyển vào 14:46 ngày 07/05/2009
  5. wbabyrocktvx

wbabyrocktvx Thành viên mới

Pà con lên hết danh sách, rồi đi offlines nhỉ...Cho em hỏi một câu hơi silly một chút...Nếu mình đặt vé, sau đấy muốn huỷ thì phải báo trước bao lâu ah? Có ai đặt vé chưa ah, cho em join ké với...
    Wbabyrocktvx-University of Maastricht
    ID: wbabyrocktvx
    Email: lephuongdung128@gmail.com
    (gửi lời xin lỗi chân thành nhất đến anh Stinky....:)))....)
  6. Stinky

Stinky Thành viên mới

Á a`, em babyrock nhé, dám lừa anh nhé . Đi cùng bọn anh ko em
    Mình cũng đang chờ cái regular mail để chính thức thông báo với sếp. Bây h đi làm mà tâm hồn cứ để ở đâu rồi ấy
    Được Stinky sửa chữa / chuyển vào 11:18 ngày 07/05/2009
  7. eudream

eudream Thành viên mới

Ơ, không ai trong cùng hoàn cảnh như mình à?
  8. myyuri

myyuri Thành viên mới

Cho mình điểm danh với:
    5) Myyuri - Stenden Hogeschool (Leeuwarden)
    YM: loxonho
    Mail: loxonho@yahoo.com
    Từ sbay đến chỗ trường là 226km ( gần dễ sợ!!!) nên mình phải đến sb vào bsáng để còn check in vào trường. Mình dự định đi khoảng 17-20/8 của SingAir, bay của Nhật thì rẻ hơn nhưng tận chiều mới đến nơi, có ai đi cùng dịp với mình không, hê lên 1 tiếng với nào!
    Bạn Ariel2202 đã okie vụ tên họ chưa, hôm qua vừa check lại cái Acceptance Letter thì thấy nó toàn ghi mình là "Lê, Lê Thanh Hương", thừa ra 1 chữ Lê, còn những docs khác thì lại đúng, k0 hỉu như thế có ảnh hưởng gì tới vụ án Visa không nhỉ?! Mình mail hỏi trg nhưng vẫn chưa thấy reply đâu cả! Có ai đã gặp trường hợp như thế này k0 nhỉ, góp ý cho mình với!
    Còn vụ nhà ở và đặt cọc thì theo trong cái AL là mình phải đặt cọc và đóng trc tiền nhà cho 6 tháng, chưa kể còn phải đóng 1 phí gọi là Application fee School of Graduate Studies (Pre-payment to initiate visa procedures). Vụ này mình cũng mail nốt để hỏi cho rõ nhưng cũng chưa thấy hồi âm luôn!
    Mà trường họ chỉ chúc mừng là đã dc fellowship rùi, hẹn gặp m vào tháng 8, hết! Không bít khi nào thì sẽ có cái regular mail của Nuffic nhỉ, vì 30/5 này là deadline để reply cho cái AL rùi! oaoa!
    Được myyuri sửa chữa / chuyển vào 00:49 ngày 08/05/2009
  9. vietduc1442

tớ cũng bị thừa y như thế. Nhưng theo tớ thì trường họ sẽ căn cứ trên cái passport để làm visa cho mình. Ấy có trả lời của trường thì post lên đây nhé
  10. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Cái thư Nuffic gửi cho tớ chỉ có địa chỉ o? da^`u thu* là bị tên thế kia, còn phần dưới vẫn là Dear Ms ... tên đầy đủ tử tế cho nên tớ ko hỏi lại nữa. Các bác contact với trường để hỏi thủ tục chưa?