1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' ai biết gì về học bổng HSP Huygens không ạ ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi choc84p, 30/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. eudream

eudream Thành viên mới

Bạn thử gọi cho họ xin đổi xem sao!
    Mà bạn nào có thông tin gì mới về visa thì thông báo cho mọi người nhé!
  2. anonymityau

anonymityau Thành viên mới

À, tớ đang định rủ hai bạn ý đi Japan, vì tớ nghĩ chất lượng thì chắc là same mà giá vé Japan lại hấp dẫn hơn, hehe
  3. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

Chúc mừng Thu và các bạn nhé, tớ bị out rùi, mất hb rùi
  4. eudream

eudream Thành viên mới

Tiếc cho bạn broccoli85 cơ hội này quá :(. Nhưng bạn sẽ sớm đạt được 1 HB khác thôi, cố gắng nhé!
  5. anonymityau

Không biết là Thảo đã hỏi thử phương án xin đổi trường chưa? Đúng là tiếc thật vì đã có được học bổng rồi. Chúc Thảo sớm tìm được học bổng khác nhé!
  6. Stinky

Stinky Thành viên mới

Topic dạo này đìu hiu quá.
    Tớ với bạn vietduc nhận được thông tin về visa từ trường rồi đấy. Các bạn đã nhận được chưa ?
  7. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

Làm ri` cho bớt đìu hiu bi giờ các bác nhỉ? Cafe..ăn uống..karaoké.. cũng chỉ còn khoảng 2 tháng nữa, tranh thủ tụ tập nhỉ
    Bạn Việt Hà và em cũng nhận đc tin từ Groningen là đang process visa rồi, cứ đợi thôi. Chắc mọi ng cũng sẽ lần lượt có hết ý mà.
    Chuc/ ca? nha` cuoi tuan vui ve?
  8. anonymityau

Tớ book jal rồi nhưng mà đang thấy bạn bè nói đi Jal thì mất thêm mấy tiếng so với đi Sing airlines, mệt hơn. Không biết nên thế nào hả các bạn?
  9. eudream

eudream Thành viên mới

Mình book ở phòng vé, chưa có visa nên họ khuyên không xuất vé. Hix, vẫn chưa book được vào ngày 19 để đi cùng cả đội luôn. Book thời điểm này kín cả chỗ rồi.
  10. Stinky

Stinky Thành viên mới

Đây là giờ bay của Sing và Japan này:
    Sing : Hanoi (1.30 pm) ?" Sing (5.55pm ?" 11.45pm) ?" Ams(7.00am)
    Japan : Hanoi (11.30pm) ?" Narita (06.55am ?" 11.25am) ?" Ams (4.25pm)
    Như vậy là thời gian transit cũng gần như nhau, thời gian bay cũng chênh nhau một ít, tuy nhiên đi Sing thì sẽ đỡ mệt hơn bời vì mình bay vào tầm trưa ở Hà Nội, đến Sing rồi bắt đầu bay sang Hà Lan vào lúc 12h đêm, tức là khoảng 11h giờ Việt Nam, như thế trong khoảng thời gian bay đến Hà Lan thì mình đánh một giấc, tức là nó trùng với nhịp sinh học của mình, nên sẽ đỡ mệt hơn. Còn của Japan thì mình sé đến Narita lúc 7h, tức là khoảng 5h sáng VN, ngủ đc một ít, rồi sẽ vật vờ ở sân bay, và sẽ bay đến Ams mà khả năng là sẽ vật vờ tiếp
    Điều thứ 2 là đi Sing thì sẽ đến Ams lúc 7h sáng, như vậy đi đâu tiếp cũng thuận lợi. Còn đi Japan sẽ đến lúc 5h chiều, bạn nào ở Ams thì ko sao, còn bạn nào ở các thành phố khác, chắc cũng phải mất 2-3h để đi tàu hay bus, đến nới cũng phải 7-8h tối, hơi muộn. Cho nên bạn nào đi Japan phải chắc chắn về vấn đề chỗ ở (book phòng, ờ nhờ nhà anh chị), ko đêm đấy ra đường thì toi
    Điều thứ 3, và quan trọng nhất, là giá Japan hình như rẻ hơn Sing gần 200 USD cho nên là những điều ở trên bọn tớ cho qua hết (mặc dù giờ này cũng chưa biết là sẽ ở đâu)
    Bọn tớ đi Japan ngày 19-8 đấy, bạn nào đi Japan thì book luôn cùng để đi cho vui nhé
    Àh, mà cái thông tin visa trường gửi cho tớ ko phải họ báo là đang process visa đâu, mà là họ báo mình lên ĐSQ nộp giấy tờ để lấy visa ấy.
    Tuần sau tớ sẽ legalized cái giấy khai sinh, và lên ĐSQ hỏi xem thủ tục giấy tờ thế nào. Có gì sẽ thông báo cho mọi người tiếp nhé.
    Trời nóng quá, vào tán hươu tán vượn tý cho topic nó xôm