1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai biết luật hôn nhân ở canada không?help!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Canada' bởi kathy08, 07/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kathy08

kathy08 Thành viên mới

có ai biết luật hôn nhân ở canada không?help!!!!!!!!

hi,
    minh khong go duoc tieng viet, xin dung xoa
    hien tai minh dang o ontario, minh moi duoc chong bao lanh qua,nhung minh muon do.n ra ngoai o nhung chong minh khong chiu ,minh thi ko the o chung voi ma'' chong duoc,
    ko biet khi minh tu ra ngoai o co bi duo^i ve nuoc ko ? minh nge khi minh ra ngoai o thi ma'' cho^ng minh co the di kie^n minh bo~ chong ,thi minh se ve vietnam lai,
    ai ranh luat hon nhan o canada cho minh loi khuyen voi,
    minh o bao lau thi moi co the nop don ly di duoc vay,?
  2. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Bạn không nói rõ status của bạn tại Canada, nhưng theo như câu nói '''' được chồng bảo lãnh sang '''' thì chắc bạn đã có PR card . Nếu chồng bạn không chứng minh được rằng đám cưới của bạn với anh ta là đám cưới giả thì kiện đến đâu bạn cũng không bị đuổi về nước ( trừ khi bạn khai man trong quá trình làm hồ sơ ) . Bạn có thể ra ở riêng ngay bây giờ, cũng là bắt đầu thời gian ly thân luôn, sau khi ly thân được 1 năm thì bạn mới đủ điều kiện li dị .
  3. 9210i

9210i Thành viên mới

giới thiệu một nơi hội họp cho anh em Canada
    Tình hình là mình mới tìm được một diễn đàn khá hay, nơi hội tụ của các anh em sống và làm việc tại Canada, mình muốn các bạn sang đó và giúp sức xây dựng nơi đó trở thành một diễn đàn mạnh như diễn đàn "forum daugau" bên Pháp

diễn đàn mình muốn nói là
    www.khachquenguoi.com

mọi người chuyền tai nhau nhé
    hẹn gặp mọi người bên đó
    thanks u
  4. hudabia

hudabia Thành viên mới

mình củng qua canada đc 7 tháng rồi. nhưng h mình củng ra ở riêng. mình đả có thẻ xanh. nhưng bây h cô ấy kiện mình vì đả lừa dối co ấy. ko bít mình có bị trả về vn lại ko nửa. đang lo quá. nhưng mà mình với cô ấy tổ chức đám cưới là thật chứ ko phải làm giả. nhưng cẳng có bằng chứng nào. mình thì củng chẳng quen ai nửa.có ai bít đc tư vấn giúp mình với