1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biêt máy bắn bóng để tập tennis ban ở đau không???

Chủ đề trong 'Tennis' bởi vti.khange.s, 01/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vti.khange.s

vti.khange.s Thành viên quen thuộc

Có ai biêt máy bắn bóng để tập tennis ban ở đau không???

Cảm ơn
  2. pinacola

pinacola Thành viên mới

ở VN không có máy bắn bóng bạn à . CHỉ có cách đứng sát tường mà bum bum thôi bạn ạ , mà hiệu quả phết , dù tôi đã vỡ bố cả kính và vào viện 2 lần rồi nhưng vẫn thấy hay hay , đứng xa xa tí hihi .
  3. dra

dra Thành viên mới

Hi,
    Nếu bạn ở Tp, HCm , có thể tới Sân Tennis Khách Sạn Tân Sơn Nhất để thuê máy tập , giá hình như là 60.ooo/g. khuyến cáo nên tập 2 - 3 người vì tập với máy bắn banh rất mau mệt .
    Nghe nói Vn đã chế được máy tập chuyên nghiệp rồi đấy ,
    Chúc vui
  4. pinacola

pinacola Thành viên mới

Chào bạn , may qúa có bạn ở đây , cho mình hỏi ở quận 1 trong Tp HCM có ai dậy đánh tennis không vậy . Nếu có thể thì bạn cho mình số contact của người đó thì tốt quá . Cảm ơn bạn
  5. dra

dra Thành viên mới

nếu bạn muốn luyện thầy giỏi , cứ đến các sân lớn như NVH Lao Động , NVH Thanh Nên , Sân Hồ Kỳ Hòa , QK7 , các cao thủ đều tập trung ở đó , Minh Quân , Tấn Lực , Đức Quỳnh , còn HLV thường , 9âu củng có , bạn cần HLV thề nào ?
  6. hititlikefederer

hititlikefederer Thành viên mới

"Không thầy đố mày làm nên".
    Hmmm....Theo mình, câu nói trên hiểu theo xác nghĩa thì không đúng 100% vì mình không học qua ông thầy nào mà vẫn "làm nên", vẫn đánh thắng khối người đi học thầy. Mình nói thế không có nghĩa là không cần học thầy. Với mình, câu nói trên muốn nhấn mạnh là người thầy đóng vai trò rất quan trọng trong học tập ( ở tất cả mọi bộ, môn, chứ không chỉ tennis).
    Nếu ngày mai mình trúng vé số thì lập tức mình cũng sẽ tầm thầy học đạo (tennis được mình nâng lên thành đạo rồi đấy nhé ).
    Học chơi (tennis) cũng giống như học hành, học thầy là nhanh nhất. Ví dụ, để học được cú đánh trái tay đúng cách, bạn mất một năm trời mày mò, tìm tòi thông tin trên internet, sách vỡ, bạn bè, rồi luyện tập, xoay người tới, xoay người lui, đổi cách cầm vợt như thế này, thế nọ, v.v....Với sự chỉ dạy của ông thầy (giỏi), bạn chỉ mất có một tháng mà thôi. Điễn hình, một thằng bé tôi quen, sau khi học thầy một năm, nó có cú đánh thuận tay và trái tay rất đúng kỹ thuật, rất đẹp mắt. Trước đây, để đạt tới trình độ như thằng bé, tôi đã mất ít nhất ba năm.
    Tóm lại, học thầy là nhanh nhất. Nhưng phải là học thầy giỏi, chứ học thầy dở thì chỉ tốn tiền.
    - Tennis is life

7. stress

stress Thành viên mới

Ở Hà Nội thử đến sân An Duong và khách sạn Cầu Giấy xem.
  8. locke

locke Thành viên rất tích cực

Chí lý chí lý. Bác hititlikefederer chỉ đưọc cái nói phải. Tennis hay môn nào thi cũng thế thôi. Nếu có điều kiện thì nên đi học bài bản, đúng hàn lâm ngay từ đầu.
    Học bài bản từ đầu có lợi điểm:
    - Phong cách đánh trông rất tuyển, dáng đẹp, chuẩn
    - Do đánh chuẩn nên ít mệt hơn là đánh phủi
    - Trình độ, kỹ thuật lên rất nhanh. Nhanh đến cái mức kịch kim về kỹ thuật hơn là tự luyện (theo mình thì cái ngưỡng kịch kim này cao hay thấp chính là do thiên phú)
    - Do kỹ thuật hoàn chỉnh nhanh nên có thời gian nhiều hơn để nghĩ đến chiến thuật, đấu pháp, phản ứng tốt hơn với pha bóng.
    Tất nhiên để có bài bản thì chỉ có đi học thầy là OK nhất. Tự luyện để có được kỹ thuật bài bàn là việc vô cùng khó, chỉ có thể thành công khi có nhiều thời gian luyện tập, có một mục tiêu ghê gớm gì đó, có khả năng quan sát nhạy bén và bắt chuớc động tác cực tốt.
    Mình cũng đã tập 8 năm cầu lông, rất thấm thía cái nhận định này. Có điều nói thì nói thế, chứ đi đánh phủi với anh em thì cũng cứ đi. Ở VN thời điểm này chưa phải cái lúc một ai đó có thể toàn tâm toàn ý tập tennis như một niềm đam mê đuợc.
    Chúc mừng Box TENNIS
  9. hititlikefederer

hititlikefederer Thành viên mới

Tự luyện không đến nổi "vô cùng khó" và không cần phải có "mục tiêu ghê gớm" đâu. Nếu nó quá khó khăn thì mình đã không tự luyện vì mình vốn ngại khó. C'' mon, it''s supposed to be fun, fun, fun.
    Còn về khả năng quan sát và bắt chước động tác thì mình thấy nó cần thiết cho cả hai cách học thầy hay không học thầy.
    - Tennis is life

10. dra

dra Thành viên mới

Có thầy xịn thì còn gì bằng , nhưng theo tôi , anh em mới tập có thể tiết kiệm được khối tiền mà động tác vẫn đẹp như dân Pro được ,
    Với người mới tập , việc múa vợt rất quan trọng , các bạn có thể cầm vợt , múa thật chậm và đúng trước 1 tấm gương lớn ( đừng đứng gần , kẻo tốn tiền mua gương nhé ) mối ngày tập đều đặn , cả cú phải lẫn trái , bảo đảm , sau này ra sân , động tác bạn sẽ rất chuẩn , nhớ đừng nóng vội nhé ,
    Bạn có thể gắn thêm bao vợt để tập động tác này , sẽ làm tăng lực đánh cú về sau ,
    ngoài ra , bức tường cũng là bạn tốt với người tập tennis,
    Với 2 cách này , bạn có thể tự tập ( nhớ mua kèm tài liệu để có thể thực hiện chính xác các động tác ) , tiết kiệm nhiều tiền và động tác sẽ ok ,
    Chúc thành công.