1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

co ai biet o vietnam o dau ban sarree va salwa?

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi buiphina, 11/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buiphina

buiphina Thành viên mới

minh rat thich nhin phu nu An do mac sarree va muon so huu mot cai chi de nhin vi khong dam mac :P vay ban nao biet o dau ban chi dum minh voi nha .....
  2. huyenbank

huyenbank Thành viên mới

cái nì hay thử nhờ viethhuong mua cho xem sao ? mua đồ chính gốc bên í thích hơn .nếu ko thì mua vải về tự may 1 cái , hì hì
  3. missakana

missakana Thành viên mới

mua từ Ấn thì size của các bạn gái vn chắc là baby size bên ấy hử? hôm trước mẹ chồng miss có gửi qua 1 cai salwa gì đó, mặc cũng vừa nhưng nghe mẹ cứ hỏi đi hỏi lại ông xã sao con dâu mặc áo gì bé tí thế
  4. linh0110

linh0110 Thành viên mới

L cũng thấy vậy, cái tạng người Ấn, Pakítan rồi một vài nước nữa thì hơi mập nên bi giờ nhìn thấy tạng người VN mình nên hơi ngạc nhiên.
    Chắc các bạn fải tự mua rồi may như VH thì vừa người mình hơn đó.
  5. buiphina

buiphina Thành viên mới

hic ... hic.... moi người ơi...............! cuối cùng rồi Mình cũng có được cái saree đẹp ơi là đẹp ... Sếp mình về thăm nhà mua tặng cho mình làm quà .... nhưng mà hic...hic .... hỏng biết làm sao mà mặc dù rằng đã xem qua cách hướng dẫn ở trên net mà cũng mặc hỏng được thấy nó sao sao ấy , không chặt và hình như thiếu thiếu cái gì ấy ...... cứ sợ nó rớt ra ....eo ôi chưa tự tin bước ra khỏi phòng thay đồ ..... không biết tại mình" stupid " hay tại cái saree khó mặc thiệt
    có Chị nào " sành điệu " giúp mình với .....help help !!!
  6. missakana

missakana Thành viên mới

VH ới ời ơi giúp bạn này việc saree này.
    Thật ra mình không thích gì mấy phục trang dân tộc các nước khác (vì tự hào dân tộc hơi cao hihi) nhưng vào đây thấy các sis thật xinh và tự tin trong trang phục Ấn nên mình cũng muốn thử 1 lần cho biết. Chắc cuối tuần lên thử 1 bộ cho cả 2 mẹ con luôn. Có gì nhờ VH và các sis khác góp ý nhá.
  7. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Trên Google chị có thể sẻach có rất nhiều video hướng dẫn mặc ..
    Nhưng em nghĩ nó đơn giản thôi, một quần và 1 áo ...miếng vải (tạm gọi là thế) còn lại thì quấn qua vai, vạt trước quay 1 vòng trước bụng rồi ..nhét vào cạp quần (Mấy bà giảng viên lớp em toàn mặc thế, chắc để cho tiện )
  8. hoadai181

hoadai181 Thành viên mới

Chị buiphina ơi, gần đây chị có vào nhà Ấn ko? Em mới coi lại các bài post cũ, nên thấy topic này. Em cũng thích mặc saree lắm, lần đầu tiên em mặc saree tức cười lắm. hình như tùy theo loại vải, mà dễ mặc hay ko ah chị, như cái saree bằng vải the của em, mặc hơi khó, vì khó quấn cho chặt ở phần chân saree, còn cái saree bằng vải thường, để mặc ở nhà thì dễ mặc hơn, vải hơi cứng nên dễ xếp nếp. Còn vải dư, quàng trên vai, nếu ko muốn rớt xuống, thì mình lấy kim tây/ kim cài, mình cài lại, còn muốn đẹp hơn, mình lấy kim phía trên có hình bông hoa, giống kim cài trang trí trên bâu áo dài ah
  9. hoadai181

hoadai181 Thành viên mới

alo
  10. hoadai181

hoadai181 Thành viên mới

hihi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa