1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết thày cô hoặc trung tâm nào( chất lượng 1 tý) có mở lớp chuyên về ngữ pháp không chỉ cho t

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi tuantaa, 20/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuantaa

tuantaa Thành viên mới

Có ai biết thày cô hoặc trung tâm nào( chất lượng 1 tý) có mở lớp chuyên về ngữ pháp không chỉ cho tui với?

Tui đang cần củng cố lại ngữ pháp 1 cách tổng thể nên đang muốn tìm một chỗ chất lượng chuyên ngữ pháp để theo học. Cám ơn các bạn trước nhé
  2. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Thật ngại quá, vào đâu tớ cũng ca ngợi cô giáo của tớ. Nhưng mà tớ bảo đảm bạn sẽ rất thích khi học ngữ pháp ở lớp cô giáo tớ. Cô tên là Huyền, dạy trường Sư phạm Ngoại Ngữ. Cô dạy tận tình và dễ hiểu lắm. Học lớp ngữ pháp của cô xong bảo đảm bạn cứ yên tâm với mọi dạng bài. Không phải tớ tâng bốc quá đâu, khi nào bạn học thì sẽ thấy. Cô không dạy gộp một đống kiến thức liền một lúc như luyện thi đại học nhưng đi theo từng chuyên đề một và cho rất nhiều bài tập tổng hợp nên dần dần học sinh nắm rất chắc. Nhờ có cô mà tớ tự tin đi thi đại học đấy. Mà học lớp của cô thì bạn sẽ không bị mệt mỏi quá, vì cô luôn tìm mọi cách để khiến cho bài giảng sinh động, có hình ảnh hoặc thư giản hơn. VÍ dụ như cuối mỗi chuyên đề đều có một bài tập thực hành dưới dạng một bài hát chẳng hạn. Thú vị lắm.
    Nhà cô tớ ở Giang Văn Minh. Hiện giờ có một lớp ngữ pháp đã học 15 buổi rồi. Bạn có muốn học không? Nhắn lại cho tớ.
  3. tuantaa

tuantaa Thành viên mới

cảm ơn bạn hoanghant qua . Nhưng bạn có thể cho mình biết cụ thể về thời gian cho một khoá học, số buổi học trong 1 tuần.. được kô? Với lại mình muốn học từ đầu không biết cô có sắp mở lớp mới không nhỉ? Hỏi hộ mình cái nhá. Thanks nhiều. ( Bạn nào còn biết thày cô nào hay giới thiệu luôn cho minh với he )
  4. patriot_vietnam

patriot_vietnam Thành viên mới

Lần trước bạn giới thiệu cho mình về lớp học dich của cô, chưa có dịp cám ơn bạn, bây giờ có cái topic này tranh thủ cảm tạ bạn luôn. Mình chưa có dịp gọi cho cô, ko biết cô có cởi mở ko nhỉ, bạn cho mình biết để minh chuẩn bị trước tinh thần.
  5. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Cô Huyền rất thân thiện và dễ gần. bạn cứ gọi cho cô thử mà xem. Mà học với cô mới thích. Cô tận tình lắm.Nếu còn chưa hiểu thì cô còn giảng cho bằng hiểu thì thôi. Mấy thằng quỷ lớp tớ thỉnh thoảng lại giả vờ "ngây thơ cụ" bảo Em ko hiểu. Thế là lập tức cô giảng lại cho ra vấn đề, đến khi thấy mấy ông con giời múm mím cười mới biết nó lại chọc cô.
    Cô giảng bài dễ hiểu lắm và trình bày rất khoa học nên dễ nhớ và vận dụng được ngay. Hôm nọ tớ hỏi thấy cô nói lớp Ngữ pháp có 12, 13 người rồi. Chắc thế nào cô cũng phải mở lớp mới. Vì cô không bao giờ để lớp quá 15 người. Cô bảo học đông không có chất lượng.
    Lớp NP hiện giờ đang học thứ 3, 5, và Chủ Nhật vào buổi chiều tối. Không biết lớp mới học lúc nào.
    Học phí 20 nghìn một buổi, đóng từng tháng một. Mỗi khoá học kéo dài khoảng 4 tháng.
    Nhà cô ở Giang Văn Minh. Xin lỗi tớ vẫn không nhớ nổi địa chỉ cụ thể. Chỉ nhớ đi qua một mương nước rồi rẽ phải. Hay nhất là các bạn gọi điện hỏi cô nhé.
    Số ĐT: 8283857 (hỏi cô Huyền dạy Sư phạm Ngoại Ngữ, vì chị cô cũng tên là Huyền); 9133148 (cô thường xuyên trả lời máy này, gọi máy này là hay nhất) hoặc 0912062529.
  6. tuantaa

tuantaa Thành viên mới

Thế là tốt rồi, cảm ơn những thông tin của bạn nhá.