1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết thông tin cụ thể về 3 loại xe này không ?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Manorex, 25/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Manorex

Manorex Thành viên quen thuộc

Có ai biết thông tin cụ thể về 3 loại xe này không ?

1. Daewoo Nubira 1.6
    2. Daihatsu Terios
    3. Fiat Siena 1.6

- Có bác nào đã từng chạy mấy chiếc này hoặc biết rõ về chúng thì có thể hướng dẫn giúp xem nếu mua xe gia đình thì nên mua chiếc nào trong số 3 chiếc này.

- Các tiêu chí sơ bộ để lựa chọn :
    . Chất lượng
    . Giá cả
    . Chế độ bảo hành
    . Khả năng thay thế phụ tùng
    ..........

- Nếu có thêm thông tin ngoài về mấy chiếc xe này thì tốt quá

Xin cám ơn

Manorex
  2. heavyrain2408

heavyrain2408 Thành viên mới

Bác mua cho gia đình thì nên chọn Daewoo, Fiat cực kì nhanh xuống giá & máy móc thì cũng zậy. Theo em nếu bác muốn tiết kiệm thì chọn Corolla cũng okie rùi.
    A
    -----------------------
    The more I love u the more I feud with u!
    When poverty comes in at the door, love files out at the window.
    This life is too sham & unrealizable.
  3. Manorex

Cám ơn bác !
    Tôi đã tìm hiểu thì thấy nhiều người đánh giá Fiat chất lượng khá tốt, còn Daewoo lại không được chuộng lắm, không biết là thế nào. Bác có thể cho một vài đánh giá về ưu nhược điểm của mấy chiếc này không. Theo như tôi được biết thì cách âm của Daewoo không được tốt, còn Fiat thì phụ tùng lại đắt và khó kiếm hơn.
    Corolla thì đắt, ( Altis - 25500 ), còn chiếc Corolla J 1.3 thì đã ngừng sản xuất nên tôi vẫn chưa thấy thích hợp lắm.
    Chờ ý kiến của bác

Manorex
  4. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

@Manorex này, mình không nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng qua thu thập thì mình thấy bạn nên để ý đến con Fiat, vì nếu tính đến uy tín cũng như chất lượng thì Daihatsu & Daewoo không thể bằng Fiat, hơn nữa hiện nay phụ tùng của Fiat không còn quá khó tìm nữa, vì hệ thống đại lý của Fiat đã có ở khắp 3 miền rồi, bạn có đi đến đâu cũng có phụ tùng mà mua. Mình cũng rất thích chiếc Terrios, nhưng mà nhìn nó hơi buồn cười, quá bé bạn ạ. Còn chiếc Nubira thì kém phong cách quá! Xét về giá thì Fiat cũng rất hợp lý, à, nếu bạn quan tâm đến cách âm thì khỏi lo với chiếc Fiat Siena, mình đọc Oto-Xe máy thấy cách âm của chiếc này ngon lắm. Còn nếu bạn mua xe cũ thì khả năng lựa chọn là vô kể!
  5. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

Co 1tronng 3 deu la on roi nhung ma lamsao Nubira lai kem phong cach the bac ? em thay no ngon day chu ,,,,
  6. Manorex

Thank you, The - Slayer !
    Thế về chất lượng của Daewoo thì các bác đánh giá ntn ? Tôi thấy dân ta có vẻ không thích xe Hàn Quốc lắm, không hiểu là vì không thích mác xe HQ hay là vì chất lượng xe không tốt ?

Manorex
  7. tugia

tugia Thành viên mới

Nubira hiện đại hơn Fiat do có remote mở - đóng cửa từ xa, khoá trung tâm, nội thất đẹp hơn tuy hơn chật, dễ "độ" hơn do có nhiều phụ tùng gắn thêm, tuy nhiên bên Mỹ không thèm xài, chỉ xài KIA,( không hiểu tại sao) Fiat thì chỗ ngồi - đặc biệt ghế tài xế rất thoải mái do thiết kế gần với người châu Âu, nhưng khi bạn đã làm chủ một chiếc xe hơi rồi thì rất dễ có tâm lý thua chị kém em nếu xe bạn đậu cạnh chiếc xe khác cùng model nhưng mới hơn, đời sau hơn. Tớ đang gặp trường hợp như vậy nên có lúc chỉ mong sao chi VN chỉ mỗi mình ta có chiếc xe kiểu đó (hic). Bạn nào muốn mua xe mà chọn Nubira thì rất dễ đụng hàng, giống như kiểu hàng chợ và hàng hiệu vậy, một yếu tố cạnh tranh với 3 loại xe trên là xe Nhật đã qua sử dụng rồi, nếu kiếm được chiếc nào còn ngon thì có lẽ tốt hơn đó.Nếu là tớ mà phải mua 1 trong 3 loại xe trên thì tớ chọn Daihatsu Terios , ít ra cũng một thời gian nữa thì loại xe đó mới chạy ngập đường.
  8. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

Cái này có khi bạn còn trẻ thôi, dzậy cố gắng kiếm nhiều tiền, khi có đời mới ra, ta bán chiếc cũ đi, mua chiếc mới
  9. tugia

tugia Thành viên mới

Bạn nói đúng rồi, ai mà chẳng vậy, đang tích cực mua vé số đây
  10. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

nếu chỉ so sánh đặc tính kỹ thuật thì tôi thích con Daewoo hơn, nhưng phải đi thử mới biết được, kiểm tra các đặc tính phụ như độ ồn chỗ ngồi có thoải mái ko? cảm giác xe chạy tốc độ cao ra sao .... Ở VN mua ô tô không được lái thử xe sao? ra salon lái thử xe Nubria sau đó sang salon Fiat, Daihatsu lái thử tiếp .
    Được Masan_1 sửa chữa / chuyển vào 05:07 ngày 28/06/2003