1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai biết về Cambridge Diet không ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi boudeuse_liph, 02/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boudeuse_liph

boudeuse_liph Thành viên quen thuộc

Có ai biết về Cambridge Diet không ạ?

Em nghe nói nhiều về CD rồi, nhưng em muốn hỏi rõ 1 chút ạ. Hi vọng ai biết chỉ cho em với. Hình như đó là đồ sản phẩm giảm cân nhanh lắm đúng không a? Nhưng đó là giảm nước hay giảm mỡ ạ? Dùng có tác dụng phụ gì không ạ?Khoảng bao nhiêu lâu thì có hiệu quả?Sau khi ngừng dùng có bị tăng cân trở lại (nếu ăn uống chế độ vừa phải hợp lý).
    Đó có phải là sản phẩm hợp pháp không ạ? Nếu mua thì mọi người mua ở đâu và bao nhiêu tiền ?
    Thanks mọi người rất nhiều nhé!
    Dạo này em béo quá đi mất, mùa đông lên mấy cân liền, nghĩ cũng chán ! :((
  2. 0203onlyu

0203onlyu Thành viên mới

-> tuỳ vào cơ thể mỗi người.
    [quote/]Nhưng đó là giảm nước hay giảm mỡ ạ? [/quote]
    -> giảm gì ko biết nhưng nói túm lại là ko giảm nước vì dùng CD uống nước rất nhiều.
    [quote/]Dùng có tác dụng phụ gì không ạ? [/quote]
    -> hic, tác dụng phụ là sẽ bị táo bón.
    [quote/] Khoảng bao nhiêu lâu thì có hiệu quả? [/quote]
    -> có lẽ khoảng 1 tuần ( tức là 1hộp thì tớ bắt đầu thấy mình gọn gàng hơn)
    [quote/] Sau khi ngừng dùng có bị tăng cân trở lại (nếu ăn uống chế độ vừa phải hợp lý) .[/quote]
    -> ko biết bạn nói ăn uống hợp lý nghĩa là thế nào nhưng sau 1 tuần thì tớ quay trở lại với thực phẩm và 2 tháng sau thì mình trở về với số kg ban đầu
    [quote/]Đó có phải là sản phẩm hợp pháp không ạ? .[/quote]
    -> ý bạn hỏi là có được bộ y tế cho phép chứ gì? tất nhiên là được vì nó có phải là thuốc đâu, chỉ là thực phẩm nghèo năng lượng thôi mà.
    [quote/]Nếu mua thì mọi người mua ở đâu và bao nhiêu tiền ?.[/quote]
    -> vụ này bạn chịu khó xem lại các topic trước nhé.
    Nói về CD thì chỉ ngắn gọn và đơn giản thế này :
    - CD dựa trên nguyên tắc, ăn thực phẩm ít năng lượng nhưng vẫn no bụng, cơ thể khi ko còn năng lượng sẽ tự động lấy mỡ ra phân giải.
    - xiền và xiền : phải là 2 hộp thì hiệu quả mới thấy, nhưng mờ thấy các chị bảo sau khi dừng uống 2 tuần thì quay trở về mức cân cũ. ( sau khi mất hơn 3 tr)
    - xác định là thời gian uống CD thì cực kì mệt mỏi, chả làm việc được đâu. mà tránh mấy ngày lễ tết ra để khỏi bị phá sản kế hoạch.
    kinh nghiệm đau thương của tớ chỉ có thế. bây giờ cân kẹo lại trở về như cũ. vì thế bây giờ tớ chả tin bất kì cách giảm cân nào cả. mặc kệ. đến lúc tự khắc nó giảm. chúc bạn vui.
  3. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

nghe về CD với herbalife nhìu mà bố tớ nhất quyết ko cho tớ uống vì bố tớ làm bác sỹ mà
    lúc nào cũng bảo là thuốc dc nghiên cứu mấy năm mà tác dụng phụ thì lâu dài mới biết dc có khi mấy chục năm sau mình mới biết , kể cả dc công nhận rồi thì ai mà biết dc mấy năm hay mấy chục năm nữa mình bị làm sao
    thế nên dù cân của tớ vẫn ở trên 6 chục thì bố mẹ tớ cũng ko bao h cho tớ dùng mí thứ nì chỉ bảo là tự điều chỉnh chế độ ăn thôi
    mà tớ vốn đã đi nặng ít dùng mí thứ nì bị táo bón thì tớ 1tuần mới đi 1 lần mất
  4. chuotcoi84

chuotcoi84 Thành viên mới

Nếu đi ít thì ấy có thể ăn vừng đen nhé, hiệu quả lắm tớ thử rồi
  5. nguyenhamy

nguyenhamy Thành viên rất tích cực

có biết gì về Cambridge Diet không á? hichic chả biết gì ngoài biết đã có 2 triệu đi tong cùng với 2 tuần chỉ uống nước với ăn mấy cái gói Cambridge Diet của nợ đó mà rồi béo vẫn cứ béo
  6. sweetlove_forever

sweetlove_forever Thành viên mới

Bạn ơi cô mình dùng thì rất hiệu quả nhưng bạn biết ko dùng cái đó 1 tuần bạn tốn gan 2 triệu cho các sản phẩm ăn,và 1 loại gì nữa mình quên rồi,nhưng phí cao lắm,ko phải ăn 1 tuần đâu an liên tục 1 thời gian đó,cô í sinh con ra mập lắm nhưng bi giờ ăn cái đó nhon ghê nhin khoang 47 kí thui,đặc biệt sản phẩm này làm ốm nhưng ng vẫn hồng hào nha
    Nếu như tài chánh bạn tốt thì nên theo,còn nếu như ko thì mình khuyên bạn nên học cách kiên ăn,cùng lúc với tập luyện thể thao,chứ theo cái CD nửa chừng bò thì phí tiền lắm đó ..hìhì mình góp ý vậy thui,hy vong bạn chọn được đường hướng tốt trong cách giảm cân
  7. ngocnghech82

ngocnghech82 Thành viên mới

Nghe cũng cóa vẻ hay đấy nhỉ, nhất là bài cuối .Mình biết trên 4rum mình cũng có nhiều người bán CD đấy, nhg mà ko biết sau khi ăn được vài tuần thì làm thế nào để duy trì được số cân nặng của mình mà ko bị tăng trở lại nhỉ
  8. iiuuforever

iiuuforever Thành viên mới

Hihi, chả hiểu chị em ăn CD kiểu gì mà kô có hiệu wả nhỉ?
    Mẹ em uống đủ 4 hộp, tuân thủ đúng theo yêu cầu, giảm gần 10kg rùi, hihi.
    Mà uống cũng xong lâu rùi, có béo lại đâu, giờ mamy ăn uống giữ gìn lắm. Vì quen rùi mà, và cả xót xiền nữa.
    Tổng chi phí cũng chỉ khoảng 5.5 tr thôi, rẻ hơn uống Halblife nhiều lắm.
    Mà mẹ em thì cực kì bận rộn:
    Đi bơi từ 6h tới 7h
    Đi làm từ 7h tới 6h chiều
    Đi dậy thêm từ 7h chiều tới 8,9 htối.
    Lại còn bị huyết áp thấp. Thế mà uống vẫn khoẻ re, có sao đâu, vẫn đi làm hàng ngày đó.
  9. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

nhìn cái lịch làm việc và hoạt động của mami cậu mà tớ chóng cả mặt.bt thế này thì đã giảm cân rồi cần gì fải ăn kiêng?
  10. sabi_cnn

sabi_cnn Thành viên mới

Tớ có con bạn cùng lớp dùng hiệu quả lắm, hồi đấy (tháng 9/06) đi cùng nó tìm hiểu, vì sợ bị lừa mà,$ chứ cò fải vỏ hến đâu, nhỉ ?
    SP của Anh, nhập khẩu nguyên đai,mà nó nghiên cứu mười mấy năm+tung ra hơn 30 năm rùi,toàn ở các nước phát triển ,cái vụ tác dụng fụ thì con bạn tớ ko bị vì uống đủ nước ^^
    Cơ chế thì là nó jữ các vitamin+khoảng, rùi tàch fần năng lượng ra khỏi thưc ăn, để cơ thể sử dụng năng lượng thừa-->tiêu mỡ .
    Trình tự đại khái là:
    xác định chiều cao+cân nặng-->chỉ số j` í nhỉ, quên rùi Sau đó dựa vào số lượng cân muốn jảm+thời jan jảm+tài chính để đặt ra 1 chương trình jảm cân. Rùi ...
    TÚm lại , vai trò của người tư vấn cực kì qtrọng,tớ thấy chị í trách nhiệm lắm cơ, liên lạc thg` xuyên,hỏi thăm suốt,có cả bảng theo doi~.... Ghét nhất cái kiểu xun xoe bán hàng, bán xong chạy mất để mặc khách
    Đặc biẹt là con bạn tớ uống rất nhìu nuớc -->cái này tớ cũng đang học tập đây