1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai cho em lời khuyên không??? (có nên chat *** với người yêu không?)

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi matbuonhaan, 27/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Các bạn tham khảo thêm:
    [topic]248198[/topic]
    [topic]136619[/topic]
    Thân ái
  2. o_n_l_y_l_o_v_e

o_n_l_y_l_o_v_e Thành viên mới

Chào matbuonhaan! Mình đã đọc các lời khuyên của một số người.Mình thấy ý kiến của bạn Gamine và bạn EL_Cid là rất đúng (tất nhiên là theo quan điểm quả mình).
    Bạn cho mình hỏi thật sự một câu nhé:Bạn có thực sự yêu và tin tưởng bf của mình không?Cậu ấy có thực sự yêu thương bạn hay không? Nếu hai bạn yêu nhau thực sự thì mình thấy chat *** cũng không có vấn đề gì nghiêm trọng.Chắc do bạn mới bước vào QHTD và chưa có nhiều hiểu biết về nó nên bạn cảm thấy "mắc cỡi", cảm thấy "chẳng giống người đàng hoàng".Để giải toả những cái đó theo mình cần có thời gian.Bạn nên lượn một vòng qua box này bạn sẽ có được nhiều kinh nghiệm và tự tìm được câu trả lời cho mình đấy.
    Mình và gf đều đang ở nước ngoài và ở cách xa nhau.Thỉnh thoảng cũng có chat,phone,ảnh,email....*** đấy.Mỗi lần như thế mình cảm thấy càng yêu gf của mình hơn và cô ấy cũng vậy. Bọn mình rất hợp nhau trong QHTD (tất nhiên lúc mới bắt đầu bọn mình cũng rất ngại (giống bạn bây giờ) ,sau đó bọn mình đã thẳng thắn trao đổi với nhau và tìm được tiếng nói chung)
    Chúc bạn và bf sớm tìm được sự hoà hợp và đừng coi chat *** là tội lỗi hay là " không giống người đàng hoàng"....
  3. girl_of_passion

girl_of_passion Thành viên mới

em ko biết anh chị chat *** như thế nào ? chỉ nói về ******** hay là đóng vai như thật ? em nghĩ trước kia anh ý ko làm thế vì còn đang ở gần nhau , với cả anh ý chưa biết chị có đồng ý hay ko , anh ý co`n sợ chị . nhưng mà khi chị đã đồng ý quan hệ ******** với anh ý rồi thì chuyện chat *** đâu có gì to tát lắm , anh ý cho rằng chị sẽ ko fản đối nên vậy . có thể là nhu cầu sinh lý anh ý quá cao , ko kiềm chế dc nên vậy . Gamine nói cũng đúng chị ạ .
    Em thì em nghĩ nếu chỉ đơn thuần chat *** mà cho là bệnh hoạn thì sai rồi . người ta xem film *** còn chưa chắc bệnh hoạn nữa là .chỉ có cái gì thái quá mới là bệnh hoạn thui . ngày nào cùng chat *** vài lần thì mới cần xem xet'' lại . nếu chị ko thích thì cứ nói thẳng với anh ý. anh chị nên trao đổi nghiêm túc . chị cần tìm hiểu lý do và cùng anh ấy nhẹ nhàng giải quyết vấn đề .
    Bản thân em thì cũng ko thích chat *** . nhưng mà em với chồng chắc do chat *** với nhau nhiều mờ yêu nhau đấy đó là 1 đêm tháng 11 bọn em quen nhau ở hàng net mờ , lúc đó anh ý đang xem film xxx , thấy em vô anh ý đổi máy vô góc trong , bọn em trêu nhau thế là quen . bọn em nói chuyện hay đá vài câu hơi *** 1 ti'' . em lúc đầu thấy anh ý cũng vui tính , nói chuyện hới thô , đùa hơi quá đáng mờ gần gũi . thỉnh thoảng anh ý xem film em còn trêu bắt kể cho nghe , nhưng em cũng ko đọc mà đi chat với người khác , thỉnh thoảng chêm vài câu : kinh thế , ấy thử chưa .... rùi thân dần em hiểu là anh ý ko fải bệnh hoạn gì đâu mà chỉ là giải trí thôi . vì tính anh ý trẻ con lắm chỉ mê điện tử , còn mê hơn cả mê em nữa . chơi điện tử mỏi mắt thì xem 1 chút cho đỡ căng thẳng thôi . còn nói chuyện như thế để câu chuyện đỡ nhàm với cả đó cũng ko fải vấn đề gì nghiêm trọng lắm . bọn em ko bao giờ nói chuyện kiểu như tuờng thuật trức tiếp mà chỉ trao đổi về sở thích hay bàn luận những vấn đề xung quanh chuyệnđó thôi . nhìu khi cái đó cũng có ích lắm . nó giúp chúng em hiểu nhau rõ hơn mà nó có ích cho cuộc sống vợ chồng lắm .
    cái em muốn nói với chị là cái gì cũng có lý do . chị nên tìm hiểu kĩ nhé . ko nên chưa gì đã nghĩ nguời ta bệnh hoạn mà oan đấy .
  4. allbyheart

allbyheart Thành viên mới

Cám ơn về những ý kiến rất "chân tình" của Cid .
    Cid à ! Là những người đàn ông , chúng ta nên hiểu thế nào là lịch sự , thế nào là lố lăng ... " Hãy lịch sự trong phòng khách , lố lăng trong phòng ngủ .."
    Tôi không muốn nói nhiều về vấn đề này, nên mới mạnh mẽ khẳng định là Bệnh hoạn
    Dù chúng ta biết rằng 10 người đàn ông thì có đến 9 người "đam mê" *** - Nhưng "đam mê" như thế nào ? Câu hỏi này Hớt muốn dành riêng cho Cid .
    Quay lại chuyện người bệnh hoạn :
    - Là một người bạn trai , chuẩn bị là người chồng , là người Cha ... thế mà có lời đề nghị quá Khiếm nhã như vậy ????
    - Là một người bạn gái , chuẩn bị là một người vợ , là người Mẹ ... nhận được lời đề nghị Khiếm nhã đấy thử hỏi có bị Xúc phạm không ?
    Nếu là người đàn ông thực thụ , Hớt nghĩ không được phép có những ý nghĩ như thế . Lấy thân xác của bạn gái , của vợ sắp cưới ra làm thú "Tiêu khiển ".
    Và thật xấu hổ hơn nữa khi có những người tán đồng với lời đề nghị khiếm nhã trên .
    @matbuon : Hãy suy nghĩ thật kỹ . Đừng đánh đồng mình với một ả **** (không phải là **** không tốt ) . Chúc cô em hạnh phúc .
  5. o_n_l_y_l_o_v_e

o_n_l_y_l_o_v_e Thành viên mới

Bạn allbyheart à, mình nghĩ khi đã trao đổi thì thẳn thắn đưa ra ý kiến của mình nhưng cái cách đưa ra ý kiến của bạn mình thấy nên xem xét lại.Đừng vội đánh đồng tất cả như thế.Mỗi người đều có sở thích và cách sống riêng.Nên tôn trọng nhau bạn ạ.
    Thân.
  6. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

Tớ tháy việc chat *** với bf ko phải là điều tốt . Vả lại cũng chẳng .......... làm ăn đc gì. vì đang ở xa nhau nên có lồ lộ trước mặt cũng ....... vô ích. Rút cục chỉ khiến cho cả 2 bức xúc mà thôi ( lại giống như chuyện của pác Idiot60 )) thì khổ lắm.
    Vả lại , tớ nói thật nhé. Nếu Bf mà đề nghị kiểu như vậy thì cũng chẳng có chút tôn trọng Gf chút nào. Tớ không nói là " bệnh hoạn " nhưng đúng là cũng kinh kinh
  7. langtudien

langtudien Thành viên rất tích cực

>>>matbuonhân >>>>Mình thì mình không nghĩ là nên xem lại vấn đề hôn nhân, vì người ta lầm đường lạc lối 1 tý thôi mà. Sống trong cái xã hội mà người ta chấp nhận một cách dễ dàng sự bệnh hoạn và xem đó như là bình thường thì việc lầm lỡ như thế không phải là quá to lớn.
    Mình nghĩ rằng bạn không bao giờ nên đáp ứng bf của bạn về chuyên này.Nó sẽ sinh ra nhiều cái suy diễn lung tung mà bạn chưa lường hết được.
    >>>all>>>
    1.mình nghĩ rằng nhu cầu *** ai cũng có, nhưng như allbyheart đã nói, phải xem lại cách đến với xxx như thế nào. Và xxxx với người mình yêu như thế nào.Làm như thế có là tôn trọng ngưiòi yêu, vợ sặp cưói của mình không ?
    2.Đối với chuyện xxx, tìmg sự mới mẻ không phải là cái gì đó không bình thường, nhưng cái cách này thì e rằng không phù hợp lắm với nền văn hoá mà chúng ta hoặc matbuonhaan dang sống.
    3. Có thể cho rằng mình không nằm trong trường hợp bf của matbuonhan, nhưng mình có thể giả dụ mình nằm trong truowng họp đó sẽ làm gì, suy nghĩ như thế nào chứ ?
    Chuyện bệnh hoạn về *** thì tớ cũng có đọc qua nhiều sách, nguoi ta nói rằng đây là biểuu hiện của sự bệnh hoạn hoặc bệnh hoạn. Và mình cũng nghĩ rằng như thế là đúng.
    Đâu có ai trực tiếp đối thoại vói mình, sao lại có quyền nghĩ rằng mình đã vội vàng mà không cho rằng mình đã suy nghĩ chứ? Thế thì ai vội vã đây?
    4
    </hr>
    Nếu là người đàn ông thực thụ , Hớt nghĩ không được phép có những ý nghĩ như thế . Lấy thân xác của bạn gái , của vợ sắp cưới ra làm thú "Tiêu khiển ".
    Và thật xấu hổ hơn nữa khi có những người tán đồng với lời đề nghị khiếm nhã trên .
    </hr>
    Mình hoàn toàn đồng ý với hớt.Nếu là một người đàn ông thực thụ chín chắn, mình nghĩ rằng chưa biết rõ bạn gái có phản ứng như thế nào mà đòi hỏi như thế thì là xúc phạm và thiếu tôn trọng, chưa nói đòi hỏi như thế là đúng hay sai. Và kiềm chế bản thân một chút cũng không được thì mình nghĩ đừng nên nói mình là đàn ông.
    5.
    Bạn allbyheart à, mình nghĩ khi đã trao đổi thì thẳn thắn đưa ra ý kiến của mình nhưng cái cách đưa ra ý kiến của bạn mình thấy nên xem xét lại.Đừng vội đánh đồng tất cả như thế.Mỗi người đều có sở thích và cách sống riêng.Nên tôn trọng nhau bạn ạ.
    Thân.
    Ở ngoài, mọi người không bằng lòng nhau phải nhường nhịn, hoà nhã, giả lã với nhau, mặt dù rất muốn đập vào mặt nhau, như thế là không đúng lòng mình.Ở đây, được sống đúng lòng mình là một điều tốt đẹp. Cách biểu hiện,phát biểu ý kiến dù cho có không được mọi ngưòi bằng lòng đi nữa mình vẫn thấy nên thế.Thích thế nào thì biểu hiện thế ấy thôi.
    Tóm lại,Nói có đúng hay không, nói với mục đích gì, xây dựng hay phá hoại mới là quan trọng chứ?
    Thân ái, chúc vui !
    Được langtudien sửa chữa / chuyển vào 20:07 ngày 28/06/2005
  8. DamSearch

DamSearch Thành viên quen thuộc

allbyheart có văn phong giống như tâm hồn của Đá ...
    Tui ko dám và cũng không có tư cách khuyên bạn.
    Nhưng các nhân tui nghĩ nên lắng nghe ý kiên mọi người và đặt mình vào hòan cảnh người khác trước khi nói.
    Chuyện này liên quan đến cả một đời người, đừng khuyên người ta quá nóng vội . Cố gái đã trao thân và đã thân thiết như vợ chồng, còn gì phải dấu giếm ....
    Chưa ai trên đời này có đủ kinh nghiệm sống để phán xét người khác đâu
  9. boyconzin

boyconzin Thành viên mới

Bạn ơi!
    Mình cũng là người trong cuộc...Xa nhau, nhớ nhau, để giải toả...và tụi mình có làm chuyện đó. Trong lòng mình, càng thấy yêu cô ấy hơn, và chỉ muốn nghĩ đến chuyện XXX với mình cô ấy thôi. Nên bạn đừng vội kết luận theo một số người là bạn trai bạn bệnh hoạn hay lợi dụng gì đó. Tuy nhiên, cũng là người trong cuộc, mình cũng nói cho bạn biết là đến bây giờ mình xem đó là sai lầm lớn của mình . Tụi mình đã chia tay, dù rằng vẫn còn nhiều tiếc nuối. Và mình nghĩ chuyện Chat *** cũng có một phần lỗi trong đó. Cô ấy và mình chưa quan hệ thực sự với nhau lần nào và cả hai đều còn zin giống như cái nick của mình. Xa người yêu, nhưng mình vẫn đủ mạnh mẽ để nói "không" với tất cả người con gái khác dù là ham muốn chuyện đó rất nhiều. Tiếc thay, cô ấy lại không giữ được như vậy .Cô ấy đã đánh mất.......trong một lần đi party cùng với một người theo đuổi cô ấy từ lâu.Chuyện đau đớn hơn khi cô ấy báo tin cho mình là có cái thai 2 tháng. Đến bây giờ, thì hai đứa đã chia tay sau khi moi việc được giải quyết xong...Nhưng nỗi đau cho cả 2 thì rất lớn, không thể quên được.. Trong chuyện này, tất nhiên lỗi lầm lớn nhất thuộc về cô ấy, nhưng mình nghĩ chuyện chat *** cũng có một phần.
  10. adieupast

adieupast Thành viên mới

Em là Em vót cho anh đấy anh Hớt ! Em biết là Anh chưa nói hết những suy nghĩ của mình ...
    Nhưng cho dù có sống "thoáng " đến mức nào đi chăng nữa thì cái chuyện Chat *** cũng là 1 điều cấm kỵ . Mấy pác xem thử có bao nhiêu wc *** được quăng lên mạng ?
    Yến Vi là một bài học đấy !
    Đừng nên nghĩ 1 vấn đề nó quá đơn giản nhưng đang giỡn , hãy đa nghi hơn 1 tí . ..