1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai cho em lời khuyên không??? (có nên chat *** với người yêu không?)

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi matbuonhaan, 27/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Damark

Damark Thành viên quen thuộc

Bạn gì đó đã phải lên đây hỏi thế này thì tốt nhất là đừng, vì việc bạn hỏi thế này cũng chứng tỏ là bạn đang không muốn rồi.
    Nếu mà bị ép quá thì cố gắng "chat***" hoặc "phone***" nhưng đừng webcam ***, vì thời buổi này biết thế nào mà lường trước được
    Các bác khác lăn ta lăn tăn, bảo nên thì nên, không nên thì không nên, tự dưng lại bu vào đi đánh giá đồng chí con trai kia. Mỗi người có cái ***ual drive khác nhau, đấy là bản tính tự nhiên, cứ ngồi lấy dây buộc nó vào rồi tu à? Cứ ngồi đánh giá đạo đức nhau thế thì vào box GDGT này làm quái gì, đổi tên thành GDCD cho nó được việc. Có phân tích đánh giá thì dựa trên các cơ sở khoa học về an toàn vệ sinh, chứ cứ bu vào chửi người ta hủ hoá làm gì.
    Cũng như có vài thằng giám mục bên US hồi trước bị phát hiện đấy, ban ngày đi giảng đạo ban đem sodomy boys, ai biết đâu là trắng đâu là đen mà cứ phán xét loạn hết cả lên. Hãm !!!!
  2. trai_tao_thom

trai_tao_thom Thành viên mới

Đừng nên chát ***. Nó ko xấu nhưng hậu quả thì khôn lường. Trên máy mình hiện có 2 chương trình quay màn hình (tất nhiên nó cũng quay được cả WebCam mà). Nói vậy chắc đủ hiểu rồi há, nhưng mình dung nó vào việc khác chứ ko rỗi hơi ngồi chát ***. Còn các chương trình coi trôm WC thì trên mạng cả đống.
    Thứ 2 càng chát càng bức xúc, rất nguy hiểm vì khi đó nhiều khi bạn và parner bị kích thích mà ko thể giải toả thì chắc chắn nguy cơ tìm đối tượng để giải toả là tăng lên nhiều.
  3. c3df32ea

c3df32ea Thành viên mới

hì? hì?...... lĂu lf́m mới và?o GDGT, vớ 'ược quà? topic nà?y hay ghĂ. Xem ra 'a phĂ?n càc bàn 'Ă?u rẮt nòng tình, rẮt vẶi và?ng khi trà? lơ?i.
    RẮt nhiĂ?u bàn 'àf phĂ phàn khà nf̣ng, nhì?n nhẶn sự viẶc mẶt càch quà tiĂu cực.
    Mì?nh gòp và?i ỳ thẮ nà?y nhè:
    _ Thứ nhẮt: như thẮ nà?o là? chat ***? Theo mì?nh, chat *** nĂn là? tư? sư? dùng cho nhưfng ngươ?i dưng nòi chuyẶn *** với nhau mà? thĂi. ĐẮi với 2 ngươ?i yĂu nhau, như thẮ nà?o là? chat ***??? Chà? qua 2 bàn nòi với nhau nhưfng 'iĂ?u riĂng tư mà? thĂi. Cò ai dàm nòi là? chưa bao giơ? thì? thĂ?m và?o tai ngươ?i yĂu nhưfng cĂu nòi rẮt ...... riĂng chưa?
    hì? hì?.....
    _ Thứ hai, tẮt nhiĂn cùfng cò mẶt sẮ gương khĂng tẮt mà? càc bàn nĂu ra. Nhưng 'à?n Ăng cùfng khĂng phà?i ai cùfng như nhưfng thf?ng 'ò. Và? càc bàn cùfng nĂn nhớ, nhưfng tẮm gương xẮu 'ò là? do nhưfng thf?ng 'à?n Ăng khĂng phà?i bàn trai cù?a hò tung ra. Và? khĂng thĂ? nòi càc cĂ gài 'ò khĂng cò lĂfi.
    _ ThĂm nưfa, tớ khĂng nòi viẶc nà?y là? xẮu hay là? nĂn là?m. ĐiĂ?u càc bàn là?m là? xuẮt phàt tư? tì?nh cà?m, sự tin tươ?ng (và? cà? tĂn tròng) 'Ắi với nhau.
    Chùc càc bàn vui vè?!
  4. EL_Cid

EL_Cid Thành viên mới

Phân biệt chuyện nào ra chuyện đó.
    Chuyện thứ nhất:
    Tui không phủ nhận những nguy hiểm khi chat *** với người yêu, ví dụ như:
    - Bị gài lén phần mềm quay phim màn hình.
    - Bị xem trộm webcam.
    - Bị chép trộm phim đã quay và phát tán.
    - Bị nhìn thấy.
    vv...
    Vì những lý nguy hiểm đó, nên tui muốn khuyên mọi người nên cẩn thận, cân nhắc khi chat ***, và nếu có chat *** thì nên có kiến thức về máy tính, cũng như khéo léo trong việc "lên hình".
    Bệnh AIDS hoành hành khắp thế giới. Nhưng không vì thế người ta kiêng ***. Người ta dùng bcs.
    Chuyện thứ hai:
    Bạn allbyheart có nói câu "lịch sự trong phòng khách, lố lăng trong phòng ngủ" là có nghĩa gì, sao không giải thích rõ, lại "đem con bỏ chợ" thế kia?
    Tui nghĩ thì nên nói là "lịch sự trong phòng khách" vì có mặt xã giao và trang trọng ở đây. Nhưng nên nói là "Tự do trong phòng ngủ", tự do khám phá những cái mới trong đời sống ********, và không ai có quyền nhìn lén rồi phán xét.
    Một phần vì không được "tự do" khám phá, cứ phải làm những cái quá nhàm chán, lại sợ bị vợ "phán xét" nếu làm những thứ mới lạ, nên một số quý ông đi "tìm của lạ". Cái đó là đáng suy nghĩ.
    Một số người coi thường ********, hoặc chưa coi trọng vị trí của nó trong cuộc sống gia đình.
    Chuyện thứ ba:
    allbyheart đã nói Chat *** là "Mang bạn gái ra làm thú tiêu khiển", là một "lời đề nghị khiếm nhã". Cái đó có lúc đúng, có lúc sai. Mình cần sáng suốt nhìn rõ tình huống, chứ không nên vơ đũa cả nắm. Và vì mức độ đánh giá "khiếm nhã" thì tuỳ vào suy nghĩ mỗi người, nên ý kiến này của bạn tui không phản đối.
    Còn ý kiến của tui là:
    Khi hai người yêu nhau, họ có thể nghĩ đến việc XXX cùng nhau. Anh chàng có thể đề nghị, chị gái có thể gật đầu hoặc lắc đầu, nhưng trong tình huống này sự thân mật đã cao hơn phép xã giao thông thường. *** đã là một phần của cuộc sống yêu đương. Đề nghị như thế không coi là khiếm nhã hay xúc phạm, nếu thích thì theo, không thì thôi. *** là thú vui của cả hai . Không có chuyện mang ai làm thú vui của riêng ai cả. Có chăng là bạn gái chưa quen cách nói "không", và do đó theo tâm lý chung "hình như" "được" mọi người bảo vệ nhiều hơn (bảo vệ phái yếu).
    Khi hai người chưa phải tình nhân (bạn bè, đồng nghiệp, sơ giao) mà đề nghị chat ***, thì đích thị đó là một "lời đề nghị khiếm nhã".
    Bạn cũng nên phân biệt giữa việc làm *** với người yêu, với vợ, và chuyện mua *** ở ngoài. XXX với người yêu và vợ dựa trên sự đồng lòng của hai bên. Anh chàng muốn Chat *** mà cô nàng hổng chịu thì thôi. Còn mua *** bên ngoài thì quy luật trao đổi là tiền. Không chi thêm thì không có ***. Cái mình cho là "xấu" là cái này. Chat *** "tiền trao cháo múc" này thì tui đang phản đối.
    Chính vì sự khác biệt nêu trên, nên không thể so sánh một cô gái đang yêu, sắp cưới chat *** cùng người yêu, với một ả **** chat *** vì tiền được.
    Chuyện cuối:
    Trả lời những câu hỏi của bạn allbyheart:
    Tuỳ thể chất và môi trường xã hội, đàn ông và đàn bà đều có những mong muốn nhất định và tìm cách thoả mãn chúng. Người ta thích dạng gì thì tìm dạng đó. Đó là lựa chọn cá nhân. Nói "đam mê" là một cách nói đùa thôi, bạn ạ.
    Được EL_Cid sửa chữa / chuyển vào 09:29 ngày 29/06/2005
  5. matbuonhaan

matbuonhaan Thành viên mới

Trước hết em muốn nói là hình như mọi người hiểu sai ý em rồi thì phải. Thực ra anh í của em không có đề nghị voicechat, webchat... mà chỉ là nói chuyện với nhau hơi *** một tí thôi. Chỉ có điều em thường không nói chuyện ***, chúng em hầu như chưa bao giờ trao đổi với nhau về chuyện này, nên em cảm thấy nó không được bình thường và mắc cỡ thôi.
    Thực ra thì em cũng không nghĩ là anh ấy bệnh hoạn gì đâu, em có thể thông cảm cho anh ấy. Em muốn hỏi các anh chị là em có nên nói chuyện như thế với anh ấy không? Anh ấy có đánh giá em khi em nói chuyện thế không. Còn chuyện em nói sẽ xem xét lại là em muốn nói thí dụ đến một lúc nào đó anh ấy đề nghị như thế thôi.
    Tối qua chúng em đã nói chuyện, trao đổi với nhau về chuyện ngày, anh ấy nói nếu em cảm thấy chưa quen và không thấy thoải mái về chuyện này, chuyện này sẽ chấm dứt. Anh ấy nói anh ấy chỉ muốn trao đổi để chúng em có thể điều chỉnh và hoà hợp với nhau thôi.
    Còn chuyện ghi hình rồi tung len mạng, cám ơn mọi người đã nhắc nhở em, nhưng em nghĩ chuyện đó em không dám thực hiện đâu, chỉ mỗi chuyện trao đổi em còn thấy mắc cỡ lắm rồi huống hồ. Với lại em nghĩ tình yêu và xxx gắn bó với nhau, và con gai có thể kiềm chế được ham muốn xxx, không đến nỗi bức xúc quá mà đi tìm đối tượng khác đâu, không ai đi đổi miếng mồi để lấy cái bóng cả. Quan điểm của em đấy.
    Có lẽ em phải vô box GDGT này thường xuyên để tìm hiểu thêm, chứ cái vụ này em thấy em Tóc Vàng Hoe quá.
    Cám ơn mọi người thật nhiều. Chúc mọi người vui và hạnh phúc. Em nghĩ chắc em còn nhiểu chuyện phải xin tư vấn của mọi người lắm, em rất biết ơn nếu mọi người chỉ dẫn cho em
  6. allbyheart

allbyheart Thành viên mới

matbuon ơi là matbuon có thế cũng không chịu nói rõ hơn, để mọi người nhận định sai vấn đề một cách trầm trọng và để rồi có những tranh luận không đáng có .... Nói đúng hơn là boy của M muốn " khẩu dâm " ?
    Điều này thì tự mình quyết định , xem tính cách của cô M với Boy như thế nào để có mức độ khẩu dâm "nặng " hay "nhẹ ".
    Ở đây có những bài viết mang tính chất quá trừu tượng !!!!!!!
    Lấy sự việc chat *** (cam ***) để làm yếu tố Refresh tình yêu ... Ôi kinh ! kinh !
    Hớt có gia đình nên nhiệm vụ "F5" tình yêu luôn là vấn đề "hàng đầu". Nhưng ta nên hiểu rộng hơn là phải F5 như thế nào ? - Thời điểm nào ? Sự việc nào ? Con người đấy như thế nào ?
    Đấy , đấy ! Cái khẩu dâm là cái hay . Nó rất tinh tế, rất hài hước ...(tuỳ theo người vận dụng ) đủ những yếu tố để F5 tình yêu.
    Có những sự việc ta tưởng chừng nó rất nhẹ nhàng nhưng ngược lại rất nặng nề ! Đừng vô tình mà nhấn nhấn F4 (thay vì F5) là chuyển sang một site khá đấy .
    Chuyện của Hớt như thế này : Còn thời yêu nhau, chúng tớ đã xác định là "luôn luôn bên nhau". Có 1 lần Hớt đề cập đến chuyện tổ chức đám cưới . Gf trả lời "chưa thể " và đưa ra những yếu tố ảnh tưởng đến vấn đề "Tài chính".
    Lúc đấy, Hớt mới "buông " 1 câu : Thì mình giảm chi phí đi, VD mấy chiếc vòng (lễ vật) thì mình mua vàng giả thôi Câu nói này chỉ mang ý nghĩa là hài hước . Thế mà gf đã giận Hớt mất 101 ngày ...
    Lúc đấy Hớt cũng "cứng rắn" và "sĩ diện" thì bi h chúng tớ chẳng được hạnh phúc bên nhau đâu .
    @Cid : Cám ơn bạn đã tranh luận với Hớ 1 cách "thẳng thắn". Chúc vui.
    @Everyone : Đừng có những "ý tưởng" quá "điên rồ" để rồi "đổ vỡ" tình yêu !
    Thân !
  7. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào các bạn,
    Cám ơn các bạn đã chân tình tham vấn cho @matbuonhaan. Có rất nhiều ý kiến hay: ý kiến đồng ý đã đưa ra những lý lẽ thuyết phục và ý kiến phản bác cũng không kém phần sâu sắc. Bạn @matbuonhaan cũng đã phản hồi lại cho chúng ta những ý kiến cá nhân, chứng tỏ bạn quan tâm nghiêm túc và có nhiều suy nghĩ về vấn đề này. Có vẻ vấn đề đến đây là kết thúc và có thể khoá topic lại được. Tuy nhiên, tôi đề nghị các bạn đẩy topic lên thêm một tầm cao hơn, tổng quát hơn. Chúng ta có thể đưa ra một khung tham vấn chung cho các câu hỏi tương tự như vậy cho các bạn trẻ khác không nhỉ? Ví dụ, đối với thông tin cần tham vấn ?onên chat *** không?? thì chúng ta cần phải đưa ra các câu hỏi dạng ?othông tin cần kiểm định? là gì? Ví dụ như ?omức độ thân thiết giữa hai người?, ?osự tin tưởng lẫn nhau?, ?ocó cần biết tin học không?, v.v... và v.v...
    Sau khi các thông tin cần kiểm định đã hội đủ, chúng ta có thể đưa ra sơ đồ quyết định ?oYes? hay ?oNo? cho từng trường hợp dựa vào sự trả lời cho từng kiểm định.
    Rất mong các bạn cùng nhau hợp tác góp ý giúp ích cho cộng đồng.
    Sau đây là gợi ý về các ?othông tin cần kiểm định? cho trường hợp trên (trích các ý kiến trong topic), các bạn xem xét và góp ý bổ sung:
    - Sự tin tưởng lẫn nhau giữa hai bạn?
    - Mức độ thân thiết giữa hai người?
    - Quan điểm của bạn về ?o***?: thẳng thắn trao đổi hay đối tác phải tự tìm hiểu ..., thế nào là ?oquá lố?? Thế nào là ?obệnh hoạn??
    - Có cần phải chiều theo mọi ý thích của đối tác không?
    - Tâm lý của bạn có vững vàng không?
    - Có biết gì về những vấn đề ?omặt trái? nổi cộm quanh chuyện ?owebcam ***? không (ghi hình, tung lên mạng ...) và có biết cách tránh các đáng tiếc này không?
    Cám ơn các bạn đã đọc và càng cám ơn hơn nữa nếu các bạn bổ sung giúp và đưa ra sơ đồ quyết định .
    Thân ái
  8. trai_tao_thom

trai_tao_thom Thành viên mới

Mình mở màn nhé.
    Thường thì mình và bã xã của mình vẫn trao đổi thẳng thằn với nhau về ********, hôn nhân.... nhưng ko có nói theo kiểu kích thích mà nói theo kiểu kho học. Nhưng mà cũng đủ kích thích rồi đó.
    Nên nói chat *** mà kiềm chế được chắc cũng khó bác nhỉ.
    Trả lời câu hỏi của Mod.
    1)Tất nhiên phải tin tưởng lẫn nhau chứ, và phải rất thân thiết, hiểu nhau, thì mới OK được.
    2)Mức độ thân thiết thì chắc sắp cưới quá
    3)Kô cần chiều hết, nếu thấy bản thân khó chịu thì dừng lại.
    4)Tâm lí 2 người cần vững vàng.
    5)Mặt trái thì nhiều, vỏ quýt dày móng tay nhọn. Nếu người ta muốn thì người ta sẽ xem đuợc, cách tránh duy nhất là đừng làm.
    - Sự tin tưởng lẫn nhau giữa hai bạn?
    - Mức độ thân thiết giữa hai người?
    - Quan điểm của bạn về ?o***?: thẳng thắn trao đổi hay đối tác phải tự tìm hiểu ..., thế nào là ?oquá lố?? Thế nào là ?obệnh hoạn??
    - Có cần phải chiều theo mọi ý thích của đối tác không?
    - Tâm lý của bạn có vững vàng không?
    - Có biết gì về những vấn đề ?omặt trái? nổi cộm quanh chuyện ?owebcam ***? không (ghi hình, tung lên mạng ...) và có biết cách tránh các đáng tiếc này không?
    Cám ơn các bạn đã đọc và càng cám ơn hơn nữa nếu các bạn bổ sung giúp và đưa ra sơ đồ quyết định .
    Thân ái
  9. EL_Cid

EL_Cid Thành viên mới

Trước hết, tui xin nói là tui không có truyền bá lối sống không lành mạnh. Qua bài viết này tui chỉ muốn nêu vài thông tin tóm tắt trước khi xây dựng một khung tham vấn chung về nó.
    "Chat" ban đầu có nghĩa là chuyện trò thoải mái giữa hai người bằng cách gặp nhau nói chuyện, nói chuyện qua điện thoại ...
    Thời buổi này thì "chat" được hiểu là chuyện trò qua máy tính, có thể dùng cách gõ phím, voice chat (giống như gọi điện thoại), hoặc webcam (quay phim nhau tại chỗ), hoặc kết hợp mấy loại trên luôn. Chat bằng máy tính rất tiện cho những người xa nhau.
    Thế nào là "Chat ***" ?
    - Chat bằng gõ bàn phím với một nội dung thân mật về chủ đề ********. Cái này ít người gọi là "chat ***". Chẳng qua là hai người muốn tâm sự, trao đổi về ********, hoặc để tán tỉnh, kích thích nhau thôi. 26 chữ cái và emoticon (mấy cái hình mặt người) thì quá ít để thể hiện tâm trạng, phải vận động quá nhiều trí tượng tượng để "Chat ***" kiểu này.
    - Dùng "voice chat" nói về ********. Giọng nói giúp gợi được nhiều trí tưởng tượng hơn, thú vị hơn. Cái trò này thì không lạ gì, nó chỉ như gọi điện thoại thôi. Không có máy tính thì người ta cũng nhấc điện thoại lên "tám" với nhau được. Chỉ cần một trong hai người bắt đầu nói về ********, hoặc nói chuyện, tán tỉnh, kích thích ********, và người kia hưởng ứng, thì đó là một cuộc "*** voice chat".
    - Dùng webcam để "chat ***". Người ta nhìn thấy nhau cử động, cho nhau nhìn thấy những gì bí mật nhất của cơ thể.
    - "Chat ***" còn một cấp độ rất cao của nữa mà Việt Nam chưa nói nhiều tới. Đó là dùng "áo máy chat *** cho cơ thể người". Hai bên người ta đeo cái áo máy đó vào người, và một kích thích đụng chạm từ bên người này vào áo máy, truyền qua máy tính, qua internet, đến máy tính của người kia, truyền vào áo máy của người kia. Cứ thế cả hai cảm thấy sự đụng chạm, gần giống như đang XXX với nhau thật.