1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai có mẫu ĐK MST Cá nhân cho nv trong cty cho em xin với ạ! *** Rụng luôn!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ashiteru, 22/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Có ai có mẫu ĐK MST Cá nhân cho nv trong cty cho em xin với ạ! *** Rụng luôn!

Có bác nào làm MSTCN cho nv công ty không ạ? Cho em xin file với! Em dow trên mạng về nhưng chả biết cái nào, chán ghê! Lần trước hỏi có bác nào chỉ cho em là tờ khai phải dán ảnh mà em chả thấy có cái nào cả
    Giúp em với! Có phải những cái này ko? Thừa thiếu thế nào ạ?
    1/ 01 Tờ khai đăng ký nộp thuế (Mẫu số 2a/TNTX) (cái này ko có chỗ dán ảnh thì dán vào đâu ạ? Hay là em nhầm tờ nào?)
    2/ 01 Tờ khai đăng ký thuế để được cấp mã số thuế cá nhân (Mẫu Số 05-DK-TCT)
    3/ 01 Tờ khai nộp thuế thu nhập thường xuyên (Mẫu số 04/TNTX)
    4/ 02 Bản sao Chứng minh nhân dân
    5/ 01 Bản sao thỏa ước lao động/ Hợp đồng lao động
    6/ Bản sao hộ khẩu hoạc giấy xác nhận tạm trú của công an.
    7/ 2 ảnh 3*4
    Em lên Hoàng cầu, đông như kiến. Thò được mỗi cái đầu vào hỏi thì nó trả lời vào mạng mà dow, hiện tại thì em chả biết nó là cái nào??? Giúp em với
  2. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

up
  3. lgmphuong

lgmphuong Thành viên mới

Hình như bác này hnọ hỏi thì phải ,em nhớ nhầm mẫu hihi sory bác , nãy mở lại xem thì mẫu đây ah
    Cty em cũng chi cục đống đa
    Trình tự chỉ có những giấy tờ này là nó nhận :
    Mẫu : http://www.caothang.edu.vn/phongban/ketoan/store/file/4dang_ky_thue_tncn.doc
    Kèm theo :
    Bác ghim 2 cái ảnh ở bên góc trái ,sau ảnh ghi rõ đầy đủ tên ,ngày sinh,đc nhé
    02 Bản cmt photo công chứng
    Bảng tổng hợp danh sách nv ,bác tự làm nhé(đại loại các mục ,stt,tên,đctheo trên cmt ,ngày tháng năm sinh, số cmt )
    Nộp ở bàn cuối cũng phía bên tay trái đi từ cửa đầu tiên vào nhé
    Cty em làm từ tháng 3 mà giờ đã có mst đâu hihi
  4. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Cho tớ hỏi thêm cái, thế danh sách tớ list ở trên thì không cần à?
    Chỉ cần những thứ như bạn nói thôi? Tớ thấy có người bảo dùng mẫu 2, mẫu 1! Linh tinh, chả biết cái nào đúng! Của bạn gửi là mẫu 1, cũng ko có chỗ dán ảnh? Đọc thông tư thì thấy khai vào cái có dán ảnh ấy, rồi 1cái để dán vào thẻ MST. Chả biết thế nào mà lần
    Nếu đúng như thế này thì đơn giản quá, cái trên danh sách kia còn phải có HĐ LĐ!
    Nó bảo gửi qua mail là thế nào bạn? Vì thò đầu vào hỏi được mỗi 2 câu rồi nó ko trả lời nữa Gửi xe thì nắng chang chang, để xe vào chỗ sân chúng nó tập thể dục. Nói ko quá chứ ko khéo mà nóng chảy cả chân chống ra ấy Đông như kiến
  5. lgmphuong

lgmphuong Thành viên mới

Lần trước tớ đi nộp thì nộp đúng mẫu như tớ share bạn , ko phải dán ảnh mà là ghim kẹp 2 ảnh vào bên góc trái mẫu đk đó mà
    Chỉ cần mỗi cmt photo công chứng
    Còn chưa nghe thấy nói nộp qua mail miếc jì hết
    Đợt tớ đi nộp được hướng dẫn tỉ mỉ lắm ,thế mà giờ khó khăn vậy áh.
    Bạn đi hỏi đúng vào hôm nộp báo cáo hay sao mà kêu đông?
  6. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Tớ cũng KB, chắc thế! Đông kinh khủng, chen mãi mới vào được. Mà bọn đấy trả lời chuối lắm! Cái list ở trên tớ thấy bên web kế toán họ hướng dẫn chứ cũng ko biết là thế nào nên mới vào đây hỏi. Đang tìm số điện thoại ở 59 Hoàng Cầu, gọi hỏi mà chưa thấy đây!
    Cám ơn nàng nhé
  7. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Mới đi nộp mà, có cần ảnh ọt gì đâu
    Chỉ có tờ khai xin cấp mã số thuế, chứng minh thư photo và tờ tổng hợp thôi . Chả có gì khó khăn hết cả. Nộp bên 59 hoàng cầu tức là ở quận đống đa giống tớ đấy, PM cho tớ YM đi, mai đến cơ quan tớ gửi cho.
    Được pik19001570 sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 29/06/2009