1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai có tài liệu về ozone không help me!

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi phungbamanh, 15/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phungbamanh

phungbamanh Thành viên mới

có ai có tài liệu về ozone không help me!

các bạn ơi cứu mình với có ai có tài liệu hay dia chỉ trang web nào nói về ozone thì chỉ cho mình với mình sắp phải nộp đề cương chi tiết cho giáo viên hướng dẫn rồi mà tài liệu thì quá ít mình sợ giáo viên hướng dẫn không cho mình theo nua quá hà help me!
  2. ConCay

ConCay Thành viên mới

Do ban khong noi ro la ban can tai lieu ozone de lam gi, o muc do nao, phuc vu van de gi nen HUYNGUYEN kho co the giup ban duoc. Tuy vay, trong so nhung quyen sach ve MT ma HN da gioi thieu thi deu co cac chuong de cap den ozone. Ngoai ra cac tap chi chuyen de cung co kha nhieu bai review hay ve ozone. Neu ban o TpHCM thi den 201 Luong Nhu Hoc Quan 5 tu 8am to 8pm, chung toi se giup ban, hoac email phongtailieu@huynguyenltd.com
    Duoi day la 1 so bai bao ma chung toi hien co ve ozone, tuy theo nhu cau cua ban ma chung toi co the tra cuu them
    Environ Sci Technol. 2003 Oct 15;37(20):4535-42.
    Intercontinental transport of air pollution: will emerging science lead to a new hemispheric treaty?
    Environ Sci Technol. 2003 Nov 1;37(21):392A-399A
    Accountability within new ozone standards.
    J Radiat Res (Tokyo). 2002 Dec;43 Suppl:S7-12.
    Studies about space radiation promote new fields in radiation biology
    Lancet. 2002 Oct 19;360(9341):1233-42.
    Air pollution and health.
    Environ Health Perspect. 2001 Dec;109(12):1215-26.
    Assessing the public health benefits of reduced ozone concentrations.
    Được concay sửa chữa / chuyển vào 20:24 ngày 15/04/2004
  3. phungbamanh

bạn concay ơi mình đã lên chỗ công ty HUY NGUYEN rồi nhưng chưa có kết quả trả lời bạn có thể tải cho mình những bài báo đó không hay là sao !
  4. ConCay

ConCay Thành viên mới

xin lỗi, lúc bạn ghé HuyNguyễn thì tôi không có ở đó nên mấy người ở nhà không biết gì hết. Tài liệu phần Ozone mà tôi giới thiệu ở trên đã được tôi lưu trong PC rồi, bạn cứ đến sẽ có. Ngoài ra mấy vị ở HN đã giới thiệu với bạn 1 số chương trong sách.
    Thành thật xin lỗi vì làm bạn mất công đến HN 1 lần mà không được việc.
  5. Namap

Namap Thành viên mới

Bạn muốn tìm tài liệu về ozone depletion hay là high ozone concentration ở các thành phố o nhiễm? Namap có tài liệu khá hay về cả hai từ sách Earth Under Siege, của Turco, R., xuất bản mới nhất năm 2002. Thầy namap giới thiệu Turco là 1 trong những top nhà hoá học trên thế giới nghiên cứu viết sách về climatology . Hy vọng sẽ giúp được bạn, nhưng bạn nói rõ cần phần nào mình sẽ scan sớm cho bạn.
  6. phungbamanh

Cám ơn ban rat nhieu nha namap ban co the scan cho minh tai lieu ve phan ozone depletion duoc khong neu duoc thi minh vo cung cam on ban minh dang rat can tai lieu lien quan den su o nhiem cua tang ozone va nguyen nhan gay ra su o nhiem do va su nguy hiem cua hien tuong thung tang ozone doi voi cac nuoc va dac biet la o viet nam ne neu ban co bat cu tai lieu nao lien quan xin ban goi cho minh nha . Bon minh cung la nguoi Viet Nam ca ma giup minh nha Nguyen Na (anne)
    Cám on Ban rat nhieu
  7. phungbamanh

Bạn concay ơi các tài liệu mà bạn nói cho mình khi len huy nguyen thi minh phai noi lam sao de cac ban tren do cho minh va tai lieu do cung in ra voi gia nhu o tren do hay sao ban co the noi ro cho minh khong ?
  8. ConCay

ConCay Thành viên mới

Bạn chịu khó đến HuyNgyuễn lần nữa nhé, tài liệu mình đã load về rồi. Khi đến HN bạn có 2 hình thức để yêu cầu HN giúp bạn:
    01- Bạn điềm vào 1 tờ form, nên rõ yêu cầu dạng tài liệu bạn cần, càng chi tiết càng tốt, HN sẽ tra cứu tài liệu rồi trả lời cho bạn biết là HN đang sở hữu tài liệu nào và có đáp ứng nhu cầu cho bạn hay không. Với tài liệu bạn ưng ý, bạn đề nghị HN in ra.
    02- Bạn có sẵn danh mục các tài liệu cần tìm như tên sách, tên bài báo ... nhờ HN tìm giúp chính xác cái bạn cần. Sau 48 tiếng HN sẽ trả lời là Hn có tìm được hay không. Kế tiếp là in chúng ra cho bạn.
    Thành thật cám ơn bạn đã đến HN và xin lỗi vì làm bạn đi lại nhiều lần.
    Mong gặp lại bạn
    HuyNgyuyễn
  9. phungbamanh

Bạn Namap ơi bạn đã có tài liệu gì cho mình chưa vậy ?
    mình rất mong tin của bạn đó
  10. Namap

Namap Thành viên mới

Sorry bạn, mấy nay mình hơi bận với fieldtrip cho group project nên không online, với lại máy scan trong trường có vấn đề, mình sẽ chụp hình rồi gửi mail cho bạn. Mình không biết post hình lên đây, bạn gửi mình địa chỉ mail lên nhé.