1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai cùng sở thích như mình không ?? Xếp hình...xếp hình....

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi BabyBubu, 19/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BabyBubu

BabyBubu Thành viên mới

Chà chà............không ngờ lại có nhiều người có sở thích giống mình nhỉ.Bác Robbger ơi, tui ở thành phố HCM cơ,không fải ở Hà Nội đâu,không giúp bác được rồi......Trong đây bán toàn 90k thui,trong mấy siêu thị đấy! Các bác cho tui hỏi tí nhé: xếp xong rùi thì làm sao cho tấm hình nó cứng để mà còn treo??Làm cách nào thía??How much??
  2. robbger

robbger Thành viên rất tích cực

Xếp xong thì cứ cho vào khung là nó ép chặt không rơi đưọc đâu mà. Loại 1000 mảnh trở lên không thể làm cứng đưọc, hoặc có cách là dán chung nó lại với nhau bằng cái lọ keo dính đi kèm với hộp đó đó...
  3. robbger

Xếp xong thì cứ cho vào khung là nó ép chặt không rơi đưọc đâu mà. Loại 1000 mảnh trở lên không thể làm cứng đưọc, hoặc có cách là dán chung nó lại với nhau bằng cái lọ keo dính đi kèm với hộp đó đó...
  4. BabyBubu

BabyBubu Thành viên mới

Thường là tui xếp đến đâu là dán keo đến đó luôn nhưng thấy nó đâu có cứng đâu! Tui muốn nó vô khung,có kiếng đàng hoàng cơ nhưng chẳng biết làm sao, ở đâu,bao nhiêu??Có ai biết chỉ tớ với
  5. BabyBubu

BabyBubu Thành viên mới

Thường là tui xếp đến đâu là dán keo đến đó luôn nhưng thấy nó đâu có cứng đâu! Tui muốn nó vô khung,có kiếng đàng hoàng cơ nhưng chẳng biết làm sao, ở đâu,bao nhiêu??Có ai biết chỉ tớ với
  6. robbger

Đúng là lật úp vào khung hơi khó nhưng cẩn thạn thi được thôi, chinh'' tay mình xếp 2 tranh đó vào khung kính, cái đầu hơi ghê tay vì sợ vỡ kiếng, còn cái thú 2 thì vô tư, khung tranh ngoài HN chỉ bán 60K cả kính.
  7. robbger

Đúng là lật úp vào khung hơi khó nhưng cẩn thạn thi được thôi, chinh'' tay mình xếp 2 tranh đó vào khung kính, cái đầu hơi ghê tay vì sợ vỡ kiếng, còn cái thú 2 thì vô tư, khung tranh ngoài HN chỉ bán 60K cả kính.
  8. sutsit

sutsit Thành viên mới

Tớ rất chi thích xếp hình, nhưng là xếp bằng các miếng nhựa hình khối bé, chính xác là xếp hình Lego ở Lương Văn Can ý. Hồi trước nhớn rồi còn đi đú xếp hình được thưởng tượn mấy cái balô, tranh giành vật chất với con trẻ. Nghe tin Lego tổ chức hội thi xếp hình ai nhất thưởng một bộ 800 nghìn, xồng xộc đi đăng ký tham gia, éo le thay đến hội thi toàn là trẻ em cấp một, đành đem chí nhơn hiên ngang lủi ra về.
  9. sutsit

sutsit Thành viên mới

Tớ rất chi thích xếp hình, nhưng là xếp bằng các miếng nhựa hình khối bé, chính xác là xếp hình Lego ở Lương Văn Can ý. Hồi trước nhớn rồi còn đi đú xếp hình được thưởng tượn mấy cái balô, tranh giành vật chất với con trẻ. Nghe tin Lego tổ chức hội thi xếp hình ai nhất thưởng một bộ 800 nghìn, xồng xộc đi đăng ký tham gia, éo le thay đến hội thi toàn là trẻ em cấp một, đành đem chí nhơn hiên ngang lủi ra về.
  10. zim127

zim127 Thành viên mới

Cái khoản lật để dán keo rất khó khăn. Bình thường tớ toàn xếp bộ 500 đến tầm 1000 là cùng thì toàn xếp trên một tờ lịch to. Đến khi xếp xong thì lấy một tờ lịch to bằng như thế rồi lật úp lại để chát keo (nghe nông dân nhỉ)
    Bộ nhiều miếng nhất tớ xếp từ trước đến nay là hai nghìn miếng thì cũng phải xếp trên tờ lịch khổ to (ghép mấy tờ vào) sau đấy tớ đưa nhẹ vào cái tấm đỡ của khung rồi ép miếng kính lên luôn chứ chẳng dán keo nữa
    Nói chung những bộ to thì chẳng cần phải dán keo nhỉ (tớ thấy thế) trừ khi mình để lang thang ở ngoài ko cho vào khung he he