1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đã/đang apply Fund for Cooperation and Knowledge - The University of Pavia (UNIPV)?

Chủ đề trong 'Italy' bởi vanbiotech, 02/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanbiotech

vanbiotech Thành viên mới

Có ai đã/đang apply Fund for Cooperation and Knowledge-The University of Pavia (UNIPV)?

Em chào các anh/chị,

Có anh chị nào đã từng nhận được HB "Fund for Cooperation and Knowledge" của Uni of Pavia chưa ạ? (em đưa link dưới đây)

http://www.unipv.eu/on-line/en/Home...alActivities/FundforCooperationKnowledge.html

Em đang định apply course Master in Molecular Biology and Genetics nhưng có mấy cái băn khoăn, anh chị nào biết xin chỉ giùm em với ạ

1. Trong form có 1 phần hỏi mình là có contact với GS nào ở Pavia ko? Em đọc trong mấy thread Phd ở Ý thì có anh chị nói rằng việc contact với GS trước rất có lợi cho hồ sơ của mình. Em đã down được bài báo của 1 GS mà em rất thích nghiên cứu của bà ấy và đọc thử sau này email qua lại về bài báo ấy cho GS (mặc dù em thấy cách này ít khả quan0. Có ai có kinh nghiệm về contact GS đối với loại HB như thế này ko ạ?

2 Hb này chỉ cho 1 năm học (1000 eu/month+flight ticket+waive tuition fee) trong khi chương trình em apply là 2 năm. Họ nói rõ khả năng reapply năm thứ 2 hầu như là không thể và nếu mình muốn học tiếp năm 2 sẽ phải tự chi trả. Em định nếu được HB này thì sẽ cố cày cuốc làm thêm để xin học năm thứ 2+ăn tiêu tiết kiệm trong năm đầu tiên. Phương án này có khả thi ko ạ?

PS: Năm 2010 em cũng apply EM và Vlir. EM thì em đã trượt tơi bời, Vlir chưa có kết quả nhưng cũng mù mịt. HB này của Pavia sẽ cho bắt đầu học từ tháng 9/10-2011, nên nếu mọi thứ tốt đẹp, em sẽ ko phải chờ đợi 1 năm nữa

Em cảm ơn các anh/chị rất nhiều@};-@};-@};-
  2. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Cá nhân mình nghĩ học bổng 1.000 EUR/tháng trong năm đầu nếu sống tằn tiện cũng đủ cho năm thứ 2.

Mình kô biết ai đã/đang học chương trình này, nhưng có biết 2 bạn đã và đang học thạc sĩ ở Pavia. Nếu bạn cần hỏi thêm thông tin về trường, chi phí sinh hoạt, cuộc sống ở Pavia mình có thể giới thiệu.
  3. vanbiotech

[QUOTE Mình kô biết ai đã/đang học chương trình này, nhưng có biết 2 bạn đã và đang học thạc sĩ ở Pavia. Nếu bạn cần hỏi thêm thông tin về trường, chi phí sinh hoạt, cuộc sống ở Pavia mình có thể giới thiệu.[/QUOTE]

Vâng, thế thì tốt quá chị Rome ạ. Em đợi reply của chị mãi:P. Chị giới thiệu 2 anh/chị kia giùm em với ạ. Many thanks chị:)
  4. allroadsleadtoRome

Check your ttvnol inbox.
  5. vanbiotech

Thanks chị nhiều nhiều:). em đã email hỏi và đang đợi reply chị Rome ạ:D
  6. allroadsleadtoRome

Em check hộp thư ttvnol tiếp nhé.
  7. pibiprincess

pibiprincess Thành viên mới

Chị Rome ơi,
    Em cũng muốn hỏi anh chị nào đang học bên đó thông tin về trường, khóa học và học bổng, chị cho em xin contact với nhé! Em cảm ơn chị!
  8. vanbiotech

To chị Rome: Em cảm ơn chị!. Em đã nhận được email của chị L về ăn ở ở Pavia rồi chị ạ:)
    Bạn pibi: Chị Rome cho mình email của 2 anh/chị đang/đã từng học ở Pavia. Mình đã hỏi han và được trả lời về chi phí ở Pavia. Nếu bạn cần, mình sẽ forward cho. Còn về thông tin về việc ai đã/đang apply HB này, có lẽ ko có ai đâu bạn ạ
  9. pibiprincess

pibiprincess Thành viên mới

@ vanbiotech: Bạn forward cho mình với nhé! Cảm ơn bạn nhiều nha!
  10. vanbiotech

Bạn cho mình cái email của bạn nhé. Vui quá có người cùng làm hồ sơ rồi[r2)]