1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đã/đang apply Fund for Cooperation and Knowledge - The University of Pavia (UNIPV)?

Chủ đề trong 'Italy' bởi vanbiotech, 02/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

P. ơi hình như khoá học này khoá học của HA đấy. Em hỏi HA xem - hình như nàng deactivate Facebook rồi.
  2. vanbiotech

vanbiotech Thành viên mới

maiphuong ơi, tớ đi làm cái medical certificate rồi, ở 50C Hàng Bài, form tiếng Anh chung gần 600k lận:((. Bạn tớ làm ở đó để đi Thụy Sĩ chỉ có 100k thôi, đến lúc cuối cùng tớ phải trả tiền tớ mới ngã ngửa sao mà lắm thế. Bạn tớ bảo cái Certificate của bạn ấy chỉ có dòng "đủ điều kiện sức khỏe để đi học", còn cái form của tớ dạng như song ngữ+cả test blood, chụp X quang. Nếu có tới đó khám bạn hỏi lại coi, đỡ tốn tiền như tớ
  3. maiphuong225

maiphuong225 Thành viên mới

Cảm ơn bạn Vân nhé!
    Mấy hôm nay cơ quan tớ bận kinh nên chưa xin nghỉ 1 buổi mà đi làm giấy tờ đc! T còn định ra phường xin cái dấu của trạm y tế, năn nỉ mấy cô ở đấy đóng cho cái dấu vào cái chứng nhận tự biên tự diễn của t!! (Vì thấy trong FAQ của Pavia thấy nó cũng yêu cầu đơn giản, chỉ cần chứng nhận là đủ điều kiện physical với mental để đi học thui, chả yêu cầu bác sỹ nào, địa điểm khám xét cụ thể ra sao :D, sau này mà có cơ hội đi học, xin VISA các kiểu thì làm tử tế sau cũng đc)
    Vân gửi hồ sơ sang Pavia chưa?
    T còn đang đau khổ vì phải gửi 2 bộ sang đấy, 1 xin admission, 1 xin HB vì nó bẩu đấy là 2 separate processes, mà địa chỉ tuy cùng trường nhưng cụ thể thì khác nhau, tình hình là chi phí tăng gấp đôi!! :((
  4. pibiprincess

pibiprincess Thành viên mới

Chị Rome ơi, vậy chị có email của chị Hoàng Anh không ạ? vì em chỉ biết facebook của chị HA thôi ạ!
    Nàng ơi, chết rùi! sao tớ đọc không thấy thông tin này nhỉ, mà hình như nàng apply cùng khóa với tớ mà, hic hic
  5. maiphuong225

Hạn gửi hồ sơ sang IUSS đến 15/6 cơ mà :) nàng còn gửi hồ sơ xin HB đi rồi! T còn chưa gửi cái gì đi đây này!!
    Yên tâm là vẫn kịp :D Chỉ tốn thêm tiền thôi :)
    Nếu nàng hỏi han được các anh chị đã học về course mình đang apply thì chia sẻ cho t với nhé!
    Gud luck pibi nhé!~
  6. vanbiotech

Sao lại thế, đọc trong FAQ tớ thấy có cái dòng này này:
    - I am an international student and would like to apply for this scholarship Program to pursue my master degree in your Institution. Would I need to first apply to the University or just apply straight for the scholarship?
    Those are two different things. Applying for this scholarship Program (FC&K) doesn't mean to apply also for a Master offered by the University of Pavia. The FC&K is a scholarship Program: applying to it you require a scholarship. If you win the scholarship, you have to be admitted to the course degree you wrote in the application form by doing what the Secretary of that course requires. If you fail and are not admitted, you'll not receive the scholarship. Then, it’s better if you check the admission requirements with the Secretary of the Master you wish to attend.

Như vậy nghĩa là mình cứ gửi thẳng hồ sơ đến bác này (andrea.pichelli@unipv.it : + hard copy. Tớ nghĩ đầu tiên, coordinator của course mình đăng ký phải check về admission, xong mới đến trường check xem mình có đủ tiêu chuẩn được HB ko thôi mà. Như vậy làm gì mình phải gửi 2 bộ Hồ sơ nhỉ?:-"
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Tớ cũng chưa gửi được@-)
  7. maiphuong225

Ôi, course của Vân apply là của Pavia luôn phải ko? Ko biết các yêu cầu về admission thế nào, chứ t thấy bên IUSS - course mà t và pibi apply thì nó có dealine khác với deadline của FC&K, có application form riêng, địa chỉ gửi hồ sơ đến cũng khác với địa chỉ xin HB FC&K, mà cũng vì đọc FAQ mà t nghĩ là 2 việc này là "2 different things" Hic, ko hiểu t nghĩ có đúng ko?
  8. pibiprincess

pibiprincess Thành viên mới

Tớ share the same idea với bạn Vanbiotech. Vì tớ cũng đọc đoạn này rùi. Cuối cùng là tớ gửi email đến secretary của khóa đó hỏi roài! (nhưng mừ ko thấy secretary nên gửi cho coordinator. ^^) Ko biết họ có giả nhời ko nữa!
  9. maiphuong225

Vân ơi, bạn đã gửi hồ sơ chưa? (Mà ko biết bạn có phải tên là Vân ko nữa, hihi). T là đứa lười dân chờ nước đến đỉnh đầu mới gửi =((
    Vừa gửi lúc nãy, tốn tiền quá!! Hic
    Có bạn nào đã có phản hồi của coordinator của course mình apply về việc có phải gửi riêng 1 bộ hồ sơ để xin admission chưa?
    T vẫn thấy nghi ngờ lắm nên là định nhận lương tháng này xong sẽ gửi thêm 1 bộ cho IUSS để xin admission cho chắc!
    Mà t thấy họ đề cập đến màn interview, có bạn nào biết anh chị nào đã học Pavia rồi ko? Cho t xin contact của các anh chị ấy với! :)
  10. vanbiotech

Phương ơi, tớ cũng thuộc thể loại nước đến cổ mới nhảy[:D], tớ vừa gửi hôm thứ 3 vừa rồi thôi. Tớ contact coordinator cơ dưng mà bặt vô âm tín. Đầu tiên tớ hỏi bà ấy về nội dung course học, bà ấy bảo tớ gửi CV+Transcript+Description of main course xem có đủ đk ko. Tớ đọc mail lướt nên chỉ gửi CV+transcript, mail sau mới sozi+gửi thêm description kia. Gửi 2 lần đấy nhưng cũng ko thấy reply.