1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đã/đang apply Fund for Cooperation and Knowledge - The University of Pavia (UNIPV)?

Chủ đề trong 'Italy' bởi vanbiotech, 02/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maiphuong225

maiphuong225 Thành viên mới

Thế thì để xin admission của course Vân đang apply chỉ cần bác coordinator đấy check xem có đủ đk ko là được rồi nhỉ!
    Hic, chứ tình hình bên IUSS là phải gửi thêm 1 lần nữa rồi!! Huhu.
    T còn chả hiểu coordinator của course bên IUSS này là bác nào, t gửi email loạn cả lên =) 1 cho bác general coordinator, 1 gửi vào cái mail chung của course Development đấy mà chưa thấy bác nào trả lời cho t!
    Nhưng đã mất 1tr100k cho DHL rồi nên chắc t phải nhắm mắt mà gửi nốt hồ sơ xin admission cho IUSS thôi.
    Lần này cố gắng hoàn thành sớm để gửi qua Viettel cho tiết kiệm chi phí!!!

Khổ, chả hỏi được đ/c nào đi trước, cứ lần mò quờ quạng thế này chả biết có nên cơm cháo gì ko đây!!!
    T muốn đi năm nay quá mà năm nay đâm đầu vào Bỉ thấy chẳng có lối ra gì cả, chờ thêm 1 năm nữa thì sợ phát rồ lên trc khi được đi học cũng nên...
    Nên là hy vọng chúng mình may mắn ở Pavia này @}
  2. binhsuHN

binhsuHN Thành viên mới

Không biết bạn nộp LUISS khóa nào chứ có bạn selena88 cũng nộp LUISS rồi và đc admit rồi ấy, bạn hỏi bạn ấy thử xem.

3. maiphuong225

Hình như là selena88 apply bên Trento chứ nhỉ, ko biết bạn ấy có apply cả Pavia ko, t có nói chuyện với Selena rùi nhưng ko thấy bạn ý nói gì đến Pavia cả :( T apply course Internation master of cooperation and development của IUSS (Institute for advanced study of Pavia) bạn BinhsuHN ạ, bạn có biết a/chị nào từng học course này thì mách mình với nhé!
    Tks bạn! :D
  4. binhsuHN

binhsuHN Thành viên mới

Selena88 apply nhiều trường mà, trong đó có LUISS, sure mà. Hình như còn được cả scholarship j đấy nhưng mà không đi. Còn đi Trento thì là đúng rồi!:)

5. maiphuong225

Hihi, t search mà ko ra LUISS là trường nào nên ko biết có phải course mà selena có phải là course mình đang apply ko nữa :)
    Hình như là ko phải Binhsu ah :) Vì nếu mà apply HB của Pavia thì đến tháng 6 mới có kquả cơ :D
  6. vanbiotech

vanbiotech Thành viên mới

tớ thì nghĩ như thế này: Nếu cần cả hồ sơ apply cho HB và hồ sơ apply admission của khoa thì phải nộp hồ sơ cho khoa để xin admission trước. Nhưng trong application process trên website ko nói đến cái này, cậu thử xem trong form apply HB có chỗ nào bắt nộp kèm admission ko, Anw, mình nghĩ tính bạn cẩn thận nên cuối cùng chắc bạn cũng nộp 1 bộ HS cho khoa thôi:D
  7. maiphuong225

Vân ơi, t hỏi chút, bạn gửi file pdf đến Mr Andrea Pichelli thì có thấy bác này hồi âm ko?
    T gửi cách đây mấy hôm rồi mà chả thấy bác ý trả lời gì cả!
    Ko biết là đã nhận được chưa, có gì phải thông báo cho mình 1 câu là t đã nhận đc, nhưng chúng m cứ chờ kết quả blah blah chứ nhỉ! :(
  8. vanbiotech

tớ cũng ko thấy bác í reply j cả, giờ chỉ ngồi đợi thôi Phương ạ
  9. vanbiotech

maiphuong với pibi ơi, mình được offer 1 Hb để học ở Uni of Genoa rồi nên mình sẽ ko đợi em Pavia này nữa, chúc 2 cậu may mắn nha:-bd
    Chị L người mà chị Rome cho mình contact nói là Pavia đẹp lắm, con người thân thiện, Uni lại có truyền thống lâu đời, mà chị ấy bảo ở Pavia chưa gặp Vnese nào nên các cậu cố sang chơi+học với chị ấy cho vui nhá[r2)]
  10. maiphuong225

Chúc mừng Vân nhé!@} Bây giờ chỉ cần lo nốt thủ tục để sang bên đấy nữa thôi! Chúc những bước chuẩn bị cuối cùng này thật suôn sẻ Vân nhé! :)

À, chị L mà Vân nói có phải học bên IUSS ko? Nếu phải thì cho mình xin contact để hỏi chị ý về kinh nghiệm interview đc ko? Tks!