1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đi Ams xem hoa sắp tới ko nhỉ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi phuong19nt, 16/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuong19nt

phuong19nt Thành viên mới

KEUKENHOF IS OPEN FROM 24 MARCH 2011

Opening times: 24 March to 20 May 2011
    Daily from 08:00 – 19:30.
    (Ticket office is open till 18:00).

Flower Parade: 16 April 2011
  2. hienanh8182

hienanh8182 Thành viên mới

Hi,

Bạn định đi vào ngày nào? Mình cũng đang tính đi Keukenhof coi hoa nè, mình hẹn nhau rồi cùng đi cho vui!

Email của mình: hienanh@netherlandsvietnam.com

Hoặc gọi vào số phone cầm tay của mình là 0681665726 cho tiện

Fijndag en ot snel
  3. metipo

metipo Thành viên mới

Hi các bạn ở Hà Lan,
    Bọn mình gồm hai nữ, định sẽ ở lại một đêm (7/5/2011) tại Ams, và hôm sau (8/5/2011) sẽ đi vườn keukenhof. Có bạn nào ở đây thi mình gia nhập nhóm đi chung cho vui. Các bạn có biết hostel nào ở Ams an toàn và giá cả tương đối không? Hoặc nếu có bạn nào tốt bụng cho bọn này ở nhờ thì hay quá. Tks.
  4. phuong19nt

phuong19nt Thành viên mới

mình tính ngày mai đi..vì hình như ngày mai hội sinh viên ở Gent đi..nhưng còn tuỳ thuộc vào thời tiết và sức khoẻ!!!
  5. lanflower

lanflower Thành viên mới

Wow, nghe mà mê, các bạn nhớ chụp ảnh rồi post lên nhé
  6. hatrang84

hatrang84 Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng gồm 2 nữ đi du lịch bụi, định bay từ VN sang Ha Lan mung 10/5, bọn mình sẽ ở Amsterdam từ 11/5 đến 14/5, dự định đi xem Keukenhof và một số điểm khác nữa, nếu bạn nào đi đuợc cùng thời gian này thì bọn mình cùng share phòng trọ cho tiết kiệm, nếu cùng đi chơi được cũng càng vui.
  7. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Mấy bạn ở Hà Lan cho tớ hỏi xíu: Ngày nữ hoàng (30/4) ở Hà Lan ấy có thường hay xảy ra xô xát lộn xộn ko, vì tớ nghe nói ngày này cảnh sát được nghỉ ko can thiệp, cũng hơi lo. Bọn tớ sang Pháp học 2 tuần, đang tính bay sang Pháp ngày 29/4 sau đó sẽ nhảy tàu sang Hà Lan dự lễ hội đó lun! Có ai đi đc thì join cùng cho vui nhé![r2)]
  8. Thanh_Nguyen_Cargill2

Thanh_Nguyen_Cargill2 Thành viên mới

Hi cac ban,

Minh la Thanh, moi chuyen sang lam viec tai Halan duoc 1 thang. Thang dau nho Vietnam ghe. Thanh cung chua di xem vuon hoa Keukenhop nay bao gio nen rat vui duoc gia nhap voi cac ban luon.

Minh dang o apartment 1 minh, cac ban o xa muon o lai Ams choi co the o lai nha minh vai hom, mien la phu minh cleaning truoc khi di la ok..

Thanh van chua co so dien thoai o Halan nen cac ban vui long lien lac qua email thanh_nguyen@cargill.com (luon online trong gio lam viec) hoac so dt Indonesia +62 811 411 777 (intl roaming)

Thanh
  9. hienanh8182

hienanh8182 Thành viên mới

Chào bạn,

Ngày sinh nhật Nữ Hoàng 30-4 thì cả đất nước Hà Lan ăn mừng to lắm, đi đâu cũng người là người, hihi. Nhất là ở thành phố Amsterdam thì thôi rồi, đông như kiến.

Bạn không phải lo về tình trạng an ninh đâu vì mấy hôm nay, chính phủ đã chuẩn bị căng những bảng biểu lớn ở ngoài đường, chỗ nào dân tình có thể vào trong trung tâm, chỗ nào không thể vào phía trong trung tâm được vì đã đông kín người. Họ làm rất khoa học, có cảnh báo rõ ràng. Nên bạn yên tâm.

Còn vụ xô xát, lộn xộn thì nếu gặp mấy bác vui chơi, uống quá chén thì nên tránh xa, mà cảnh sát họ nhìn thấy mấy bác ý, họ cũng mời mấy bác ý ra khu vực khác để giữ an toàn cho khách tham quan và để ăn mừng trọn vẹn trong ngày Sinh nhật Nữ hoàng.

Chúc bạn có những ngày vui và trải nghiệm thú vị tại Hà Lan vào ngày Sinh Nhật Nữ hoàng nha.
  10. happymoon88

happymoon88 Thành viên mới

Các bạn ở Hà Lan tốt bụng ơi cho mình hỏi chút: Khi các bạn nộp hồ sơ cho đại sứ quản họ có phỏng vần gì không? Xin visa du học Hà Lan, đại sứ quán có phỏng vấn gì không ạ?

Cảm ơn các bạn nhiều
    -------------------------

You can do it, I can do it, we can do it!!