1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đi Copenhagen hay Aarhus không ạ?

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi Racker, 28/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. foebell

foebell Thành viên quen thuộc

@Racket, Myrabit, v.v... Cho mình hỏi về tất cả các học bổng Master để học ở DTU với, mình có tìm hiểu trên website của DTU thì có trương trình Hello Future cho Non EEU/EA residents. Vậy học bổng đó có khó ko? Mức độ cạnh tranh có cao ko? Các cậu có vẻ là SV học bổng vì là ăn tiêu nghe thấy hoành tráng rồi, vậy đó là học bổng gì, tớ muốn tìm hiểu để có thể apply nhiều học bổng 1 lúc. Cảm ơn mọi người nhiều!
  2. 0012151

0012151 Thành viên mới

sao ở copen mà pải lủi thủi nhỉ? ít nhất mình biết có 2 girl ở đó mà. tháng 9 này bạn mình sang ở copen 6 tháng, mình cũng tính mò sang đó chơi 1 phát. Lúc đó chắc pải nhờ myrabit chăn dắt rồi
    Được 0012151 sửa chữa / chuyển vào 17:26 ngày 10/08/2008
  3. 0012151

0012151 Thành viên mới

sao ở copen mà pải lủi thủi nhỉ? ít nhất mình biết có 2 girl ở đó mà. tháng 9 này bạn mình sang ở copen 6 tháng, mình cũng tính mò sang đó chơi 1 phát. Lúc đó chắc pải nhờ myrabit chăn dắt rồi
    Hik, 2 bài trùng mod xóa dùm bài trên phát.
    Được 0012151 sửa chữa / chuyển vào 17:28 ngày 10/08/2008
  4. myrabit

myrabit Thành viên mới

Trời ơi, xin học bổng thì giống như là rắc thính thả câu, câu được chú cá nào thì quý chú cá ấy. Ở đâu mà ngon thì có ai chê bao giờ, cho nên đứng nghĩ nhiều đến mức cạnh tranh làm gì mà lo.
    Tuy nhiên học bổng cho PhD và Postdoc thi có vẻ phong phú hơn, vì các giáo sư cần người làm.
    Ngoài ra, cũng phụ thuộc vào ngành học của bạn, chứ hỏi chung chung thì mình cũng chỉ biết đến thế thôi. Cứ mạnh dạn rắc thính đi.
  5. foebell

Tớ mới tìm được 2 học bổng của Denmark, là học bổng của Danish Ministry of Education:
    http://studyindenmark.dk/tuition-and-scholarships/scholarship-scheme#section-1
    và học bổng Hello Future của DTU:
    http://www.dtu.dk/English/education/MSc.aspx
    Ngành học mình quan tâm DTU là Master:
    - Environmental Engineering
    - Sustainable Energy
    Tớ vào diễn đàn hỏi các cậu kinh nghiem về học bổng vì nếu có 50% SVVN học Master ở Danmark có Scholarship thì tớ còn 1 chút hi vọng, chu còn nếu chỉ 2/20 người đang học MSc co học bổng thôi thì tớ sẽ cân nhắc xem có nên đăng ký ko hay thôi.
  6. foebell

alo alo, dân Denmark đâu rồi, ai chỉ mình thông tin với, đi học ở đó thường là dân học bổng, 1 fần hay bán phần hay là tự túc thế.
    Chúc dân tình 1 ngày nắng đẹp (như ở Bỉ chỗ tớ này đang nắng đẹp lắm) và sorry vì cứ nhảy vô làm phiền
  7. cang_ngam_cang_yeu

cang_ngam_cang_yeu Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi thăm một chút ạ .
    Có anh/chị/bạn nào đã / đang hoặc quen biết / hoặc có chút thông tin gì về trường Roskilde University không ạ? Và cả điều kiện sống, sinh hoạt ở thành phố đó nữa ạ (chi phi co dat khong a? di lai, an uong the nao a? co khu cho cua nguoi Tàu o day khong a?)... thì làm ơn cho em biết với .
    Tháng 2 này em sẽ sang bên đó, học ở Roskilde University nhưng giờ vẫn mù mịt các thông tin quá .
    Merci mọi người !!!
  8. myrabit

myrabit Thành viên mới

Roskilde là thành phố nhỏ, cách Copen khoảng 40km thì phải, đi tàu xuống đó mất 40p, coi là nhanh. nó gần biển cho nên nghỉ chạy ra biển, ra bảo tàng Viking, thăm thú phong cảnh, cong viên, cây sồi cổ thụ cũng thích lắm.
    Hiện dưới đó có khoảng 4-5 người đang học ngành Hoá, 1 anh đang học về môi trường (PhD), nhưng mình ko nhớ là bao giờ họ về. Ngoài ra dưới đó cũng có việt kiều, có cả quán Việt nữa (nhưng tớ chưa đến bao giờ).
    Dưới đó là thành phố nhỏ, tưởng rẻ hơn trên Copen nhưng có khi còn đắt hơn, một số còn thỉnh thoảng kéo vali lên Copen mua đồ về. Nói chung là nó cũng chẳng khác Copen là mấy.
    Nhà dưới đó cũng đắt, mấy người mình biết thì đang ở trong ký túc xá của trường, hơi chật 1 tí nhưng ở cũng được.
    Vui quá, Đan Mạch sắp đông rồi !
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cho tớ hỏi tý. Có bạn nữ nào ở CPH ko nhỉ? Tớ cần ở trọ nhờ 3 đêm, ko bít có bạn nào cho tớ mượn cái sopha với giá rẻ ko?
    Có anh bạn bên đó mà dạo này ông í biến đi đâu, làm mình cần ở lại ko có chỗ mà ngủ.. :(( :((
    Bạn nào bít thì giúp tớ với. Tớ cần ở mấy đêm cuối tháng này.
  10. myrabit

myrabit Thành viên mới

BGBC,
    Trái đất tròn quá đi mất. Tớ gặp cậu ở Hn rồi, cái vụ mỹ phẩm EM ấy, giờ lại thấy kêu cần cái giường ở xứ lạnh lẽo này.
    Welcome đến chỗ tớ ở, mỗi tội ko phải ở trung tâm Copen, từ nhà tớ đến Copen mất 20min đi tàu.
    Cần thì call nhé: 25804374 (số mobile, chưa có code **)