1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đi Copenhagen hay Aarhus không ạ?

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi Racker, 28/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ôi hay quá, thảo nào tớ thấy nick này quen quen. Sao dạo này ko thấy vào LĐ nữa?
    Nếu có rì tớ sẽ liên lạc nhé. Mà dù tớ ko nhờ thì đến đầu tháng 10 (3/10) rì đó, tớ có mini off với Nicky và Amiga tại CPH. Ko mắc bận rì thì join bọn tớ cho vui. Biết 2 em í lun, sau này có rì thì chị em giúp đỡ nhau.
    Hai em í ở TĐ nhưng gần CPH lắm.
  2. wildrock1989

wildrock1989 Thành viên mới

Không ngờ ở ** cũng nhiều HSVN thế, em cứ nghĩ ở đây buồn với yên ả và đắt đỏ nên chẳng ai muốn qua chứ :).
    Em ở khá xa trung tâm thành phố (Ishøj, gần cuối bến tàu E), nhưng ngày nào cũng mò đến Nørreport để học. So far so great, cuộc sống không fải lo ăn ở nên cũng nhẹ nhàng hơn. Nhưng cũng chưa đi được đâu, chỉ có tuần trước ghé qua Odense và đi chơi Legoland với bọn bạn, thích không tả nổi.
    À mà Tivoli tuần này sale off đấy, 100 DKK for all thì fải. Có ai đi chưa ạ?
  3. myrabit

myrabit Thành viên mới

Có thể nói ra thì thừa, nhưng BGBC cũng như các bạn sắp đến Copen thì cảnh giác với mấy chỗ đổi tiền ở sân bay nhé. Tỷ giá ở đây thấp lắm. Nếu cần lắm thì đổi lấy chừng 200dkk thôi, sau đó có thể đổi ở trong trung tâm sẽ được tỷ giá tốt hơn.
    Nếu muốn đổi euro sang dkk: Đổi ở Pháp hay Đức được tỷ giá tốt hơn
    Đến Đan mạch bị thấp đi một chút, nhưng ngược lại, muốn đổi dkk sang euro thì ở ** lại tốt hơn.
  4. wildrock1989

wildrock1989 Thành viên mới

Sao lại fải sang tận Pháp hay Đức mà đổi tiền kroner ạ? Em khá hài lòng với tỉ giá ở Forex (nó tầm 4.9 đến 5.1 kr for $1), và bị charge 25 krn fee. Cũng không fải là quá cao. Plus, Forex khá là popular, ở mấy cái station lớn thế nào cũng có.
  5. myrabit

myrabit Thành viên mới

Đâu có, tại BGBC có ghé qua mấy nước châu Âu kia, thì mình thấy đỏi Euro sang dkk ở bên đó có vẻ được giá hơn.
    Tại sân bay Kopen, thì đổi được tỷ giá rất kém, cứ như thể lừa đảo ấy cho nên mới phải nhắc các bạn cảnh giác.
    Còn ở đây, ngoài Forex ra tớ cũng chưa biết đổi tiền ở chỗ nào khác.
    Bây giờ tỷ giá $ lên cao rồi, thấy nó đề 5,2 -5,4 (mua - bán) mà buồn, có tí dkk, mang về VN bắt buộc phải đổi ra $ hoặc euro hic hic.
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tớ đang ở CPH. THời tiết tuyệt đẹp. Ôi tớ yêu thành phố này quá đi mất. Hix hix.. Ngoại trừ ở đây có xu hướng nấu ăn mặn chát và đắt cắt cổ, còn lại thì tớ mê nó mất rùi. Cũng may có 2 yếu tố kia chứ ko khéo mình chắc tìm cách ở lại mất..
    @Myrabit: Thanks ấy nhá. Mùng 3 ko bận thì join bọn tớ cho vui..
  7. g_turn0

g_turn0 Thành viên mới

chào các anh chị em ở Copenhagen.
    Vào ngày 19/12/2008 đến ngày 21/12/2008, tôi và một nguời bạn sẽ đến Copenhagen du lịch. Anh chị em nào có phòng trống mà có thể cho ở nhờ trong mấy ngày này có thể thông tin lại giúp tôi không? Tôi xin cảm ơn.
    e-mail: trungnc <at> hotmail.co.uk
  8. synsyn

synsyn Thành viên mới

Chào!
    Mình tính sang năm sang Danmark học ngành Graphic Design, các bạn biết trường nào dạy ngành này giúp mình với , nếu ở Aalborg hay Aahus thì càng tốt nhưng ở nơi khác cũng được. Mình search trên google thấy toàn những ngành khác , lẽ nào ở DK ko đào tạo Graphic Designers?!
  9. liolio

liolio Thành viên mới

Chà?o cà? nhà? :)
    Mì?nh sf́p sang DTU hòc thàng 1 tới. Mong 'ược là?m quen với cà? nhà?. Nick mì?nh là? luckytigervn, cà? nhà? add 'Ă? biẮt nhau nhè.
  10. mathman145

mathman145 Thành viên mới

ChĂo tất cả cĂc bạn. Hay quĂ 'i mất khĂng ngờ nhiều VN Y DTU (vĂ Copenhagen) thế. Vừa r"i mĂnh sang DTU 'f interview. Kết quả lĂ positive. Từ 15-2-2009 mĂnh sẽ bắt 'ầu học PhD tại Department of Mathematics. Đợt vừa r"i sang cĂ 2 tuần mĂ bu"n chết 'i 'ược, thức fn khĂng hợp lại khĂng 'ược nĂi tiếng Vi?t. Hi?n mĂnh vẫn chưa tĂm 'ược nhĂ Y bĂn 'Ă (Lyngby-Copenhagen), cĂ bạn nĂo cĂ 'i nhĂ. Nick của mĂnh: mathman145. Hi vọng sang 'Ă gặp nhiều VN, nhất lĂ VN cĂng DTU.