1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai đi làm việc ở cơ quan nhà nước mà không được làm chuyên môn nhiều, đa số toàn bị sai vặt cho n

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi giacmoxua, 07/10/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Học đại học ra, đi làm được 2 năm rùi. mà vẫn bị bắt sai vặt cho nhiều người hoài. chán quá. có ai có hoàn cảnh giống ko thì chia sẻ với:-??:-??:-??

2 năm rùi vẫn bị sai vặt có lẻ nên chọn phương pháp nghỉ việc đi tìm việc mới tốt hơn ko nhỉ :-??:-??:-??

Đang bùn đừng ném đá :-??:-??:-??
  2. fedora9

fedora9 Thành viên mới

Có, nên tìm nếu đã chán cái cảnh đó rồi. Còn không, nếu vẫn muốn bám lấy nhà nước.
  3. maquyen

maquyen Thành viên mới

nghi đi
    lam chõ khác!
    hồi em mới đi làm, phải vao tân Binh Dương làm viêc
    6 tháng đầu đúng là chi bị sai vặt, du minh biết làm
    qua 6 tháng đo thi đỡ hơn
    nhưng em vân chuyển ra bắc làm, ko thích ở đó nữa!
    nếu 2 năm rôi mà vẫn bị sai vặt thi quả là sức chịu đựng quá bác rất tốt.
    yên tâm đi
    KIÊN TRÌ LÀ CÁI GÌ CŨNG ĐƯỢC
  4. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Ngày chị mới ra trường có người bạn giới thiệu tuyển ở một công ty quảng cáo.

Cuối cùng thì họ phân cho mình làm "thư ký " chị cũng chẳng thích làm thư ký liên quan đến sếp rách việc .
    Mà đi tuyển ở đâu cũng chỉ toàn giao cho mình những công việc về mặt lễ tân ( chắc cái ngành chị học nó cũng chỉ làm được công việc đó ngày ra trường )

Rồi vào nhà nước chọn công việc tiếp xúc môi trường cực kỳ trong sáng ....cảm thấy rất mãn nguyện vì môi trường sống của mình không có cám dỗ gì :)) không thể nào sa ngã được =))

Nói chung là cái gì cũng có sự đánh đổi em à , được cái nọ mất cái kia nhưng mà do em chọn lựa cả thôi .
  5. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Ngày xưa vào làm nhà nước vì nhà nước môi trường làm việc trong sáng ( không phải uống rượu xả giao khách hàng,....), vào biên chế thì ko sợ bị đuổi việc, về già còn có lương hưu sống đến cuối đời

Mà ai ngờ vào hai năm rùi vẫn bắt sai vặt photo cả đống giấy tờ, giao giấy tờ qua các đơn vị khác :-??:-??:-?? có văn thư nhưng lúc nào cũng bảo cái đó cần đi gấp nên sai mình đi. chán vãi

Ức chế là ko giao việc chuyên cho mình làm, rùi bảo mình đi làm toàn ngồi chơi rùi sai vặt mình. ức chế thiệt

Cuộc sống sao nhiều người thích làm ông nội bà nội thế nhỉ. chẳng cần biết cảm giác của người khác thế nào
    Họ làm việc trên máy vi tính rùi in ra bắt minh đi photo cả đống cho họ. Cứ như họ làm 1 bãi rùi bắt mình hốt zị :-w:-w:-w:-w
  6. KidBum

KidBum Thành viên mới

He he. Phải xem lại bản thân mình trước. CHo mình hỏi bạn tốt nghiệp trường nào ? chuyên ngành gì ? 2 năm rồi mà vẫn bị sai vặt thì phải xem lại
    1. Công việc bạn đang làm ?
    2. Tính nết của bạn như thế nào nữa ?
    Nếu bạn quá nhu nhược, nhu nhược tới mức để ng khác sai vặt, những việc k phải chuyên môn của mình mà k dám tỏ thái độ, ý kiến. Sống phải có bản lĩnh, bản lĩnh vừa đủ để k bị thằng khác đè đầu cưỡi cổ 1 cách vô lí. CÒn nếu công việc bạn làm là ở phòng hành chính, như văn thư, rồi tiếp tân hay gì gì thì đấy là những việc cơ bản bạn phải làm mà.
    Nếu k nhu nhược thì là do bạn quá cả nể, để ai sai gì cũng làm lấy. Làm mà k thích nhưng vẫn phải làm, , vẫn phải ra vẻ vui vẻ. Mình nói thật chứ, mới đi làm 3 tháng đầu ( đã là quá lâu ) để bị sai vặt, nhờ vả thì còn được, chứ đừng nói tới 2 năm liền, vẫn chỉ làm những việc vớ vẩn như thế.

Tiên trách kỉ hậu trách nhân. Xem lại bản thân mình trước khi kết tội những ng thích ra vẻ ông nội, bà nội
  7. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Chẳng biết kinh nghiệm cuộc sống bạn như thế nào, bạn có nhìn hết được mọi chuyện không mà ra vẻ ta đây hiểu biết hết mọi việc nhỉ. Tui ko thích những người nói chuyện thích ra vẻ ta đây dạy đời người khác. Tui tìm hiểu xem mọi người làm ở cơ quan nhà nước có ai bị sai vặt không. thế thui. chứ không phải kiếm người thích ra vẻ ta đây hiểu đời mà lên mặt với người khác.
    Những ai từng làm trong cơ quan nhà nước thì hãy quan tâm đến topic.

Chẳng thích trả lời cái loại thích vênh mặt với người khác

Đại học mà cũng có ngành văn thư à????????
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    TOPIC LÀ NƠI ĐỂ CHIA SẼ VUI LÒNG KHÔNG NÉM ĐÁ. ĐANG TÌM HIỂU TÌNH HÌNH MỌI NGƯỜI ĐỂ RÚT RA HƯỚNG ĐI CHO MÌNH @}
  8. click8007

click8007 Thành viên mới

Hơ, mình bị sai vặt 2 năm trời, đun nước, rửa ấm chén, pha trà, in, photo, xin dấu, chuyển công văn,...[r37)][r37)][r37)]. Bây giờ hết rồi vì có mấy thằng mới vào:-)):)):)). Ở đâu cũng có đầy việc vặt và tâm lý các bác ấy là những thằng trẻ nhất phải ^:)^^:)^^:)^.
  9. Kidxinh213

Kidxinh213 Thành viên mới

Tôi chẳng ném đá. Cũng k hiểu bạn đọc kiểu gì mà xuyên tạc bài tôi thành ra tôi là kẻ thích vênh mặt với ng khác. Tôi có dạy đời bạn đâu. Tôi đoán là bạn đang đau đầu vì công việc, bởi đã đi làm 2 năm rồi mà vẫn chỉ làm những việc vặt, nên mới muốn hỏi bạn làm về nghành gì. Nếu bạn làm kế toán, không lẽ người ta lại sai bạn đi photo tài liệu, đi đánh máy văn bản ??? hay vì làm trong Nhà nước nó thế ?

Nếu bạn chỉ muốn hỏi những ng cũng làm nhà nước như bạn, thì bạn nên sửa lại tên topic, để những đứa ngoại đạo như tôi k mất công viết bài, còn bị ng khác hàm oan.

Cô bạn tôi rất hiền lành, rất cả nển, đi làm 1,2 tháng đầu, cũng hay bị ng ta sai vặt, tới cả cô lao công trong công ty còn dám nhờ làm cái này làm cái kia. Nhưng tới lúc , nó thấy rằng việc nó đang phải làm, cần tập trung, tại sao cứ người này nhờ, người kia nhờ, nó bắt đầu học cách khước từ người ta. Ai nhờ lúc nó rảnh thì nó vẫn làm giúp, còn k thì nó bảo em đang bận... dần dần người ta cũng thôi k nhờ nữa.

Trừ phi công việc bạn làm rảnh rỗi tới mức, ng ta thấy bạn toàn ngồi k, người ta mới tích cực nhờ như thế.

---

Tôi chỉ nói thẳng những gì tôi nghĩ, k hề có ý nghĩ xấu. ^:)^ bạn nên bình tĩnh đọc lại bài kia của tôi đi [-X
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    còn về cái chuyện học ĐH mà lại có ngành văn thư thì.. đến học ĐH ra còn đi làm gái được cơ mà. Có trường ĐH nào đào tạo sinh viên ra đi làm gái không ???
  10. Freeman72

Freeman72 Thành viên mới Đang bị khóa

Thời buổi này làm NN không có gì để tự hào, chưa nói đến việc lương lậu thấp, công việc dở hơi, môi trường làm việc không ra sao cả, kèn cựa, đấu đá, càng giỏi càng bị ghét, đặc biệt là giỏi hơn sếp :))
    Các bạn cứ thử nhìn Ngô Bảo Châu, Đặng Thái Sơn thì sẽ rõ. Cứ cho là Đặng Thái Sơn sau khi giành giải Chopin mà chui vào nhạc viện HN làm giảng viên piano thì sao? Hay Ngô Bảo Châu về viện toán làm viện trưởng với lương 5 triệu phá lệ thì sao? :))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa