1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai đi phỏng vấn chuyên viên quan hệ khách hàng ko ạ? cho e xin mấy câu hỏi tình huống.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi taos_xjnh, 10/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taos_xjnh

taos_xjnh Thành viên mới

Kính thưa các bác, chiều nay em đi thi tuyển Maritime bank vòng phỏng vấn, thấy cũng xuôi xuôi, hi vọng là có thể qua đc vòng này ạ. sau vòng này là vòng phỏng vấn nữa của cấp cao hơn ạ, nên em xin hỏi ý kiến của các bác có kinh nghiệm về các câu hỏi tình huống của cv chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân, nv là thu nguồn vốn bằng cách chủ yếu là phát hành thẻ ạ. các bác giúp em với, e ko học chuyên ngành ngân hàng nên ko biết ạ :((
  2. uron_86

uron_86 Thành viên rất tích cực

Hi:D, cứ thoải mái thôi, đôi khi chỉ là trao đổi thông thường (hỏi về việc học trong quá khứ nếu chưa có kinh nghiệm, các việc đã làm nếu đã đi làm). Trong quá trình trao đổi, người pv sẽ nhận xét cậu có phù hợp không :) và đưa ra quyết định tuyển dụng.

Bao giờ pv thế, pv ở 88 LH ạ, tầng mấy thế :P
  3. taos_xjnh

taos_xjnh Thành viên mới

phỏng vấn t4 ý. nói chung là nếu vào vòng nữa chắc là sẽ hỏi nhiều câu hỏi tình huống hơn. hôm nay chị ý hỏi luôn và ngay cho một câu là nếu ép doanh số 1 tháng 1 tỷ, phát hành loại thẻ one cast số dư tk>20tr, e hoạch định cho chị cái kế hoạch làm thế nào để đạt đc doanh số? T_T hu hu
  4. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

cái này là e làm sale ngân hàng chứ có phải PR đâu ???:-??

còn để làm sao dc 1 tỷ thì.... mấy đứa bạn mình cũng có đạt đủ dc đâu =)) , quan trọng là thái độ làm việc , tinh thần học hỏi ! trên hết là lúc phỏng vấn nên nói thật ! tránh quăng bom !

với những câu hỏi như trên thì cứ trả lời là " em sẽ làm dc , làm như thế nào thì em mong dc sự giúp đỡ của các anh chị đang làm đã có kinh nghiệm , học hỏi và tiếp thu , chăm chỉ làm việc ạ ! ưu tiên thịt người nhà , bạn bè , hàng xóm trước ạ !"
  5. taos_xjnh

taos_xjnh Thành viên mới

ko phải PR, là kế hoạch cho bản thân là làm sao mà đạt đc doanh số như thế ý chứ. chả biết lần sau họ hỏi gì nữa ý T_T hux
  6. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

kưng thiếu tự tin vảo bàn thân thế !!!!
  7. taos_xjnh

taos_xjnh Thành viên mới

;)) cái này ng ta bảo là phải nghiên cứu kỹ trước khi lâm trận, tránh trường hợp chủ quan khinh địch mà chết trên chiến trường =))
  8. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

MSB tuyển chuyên viên quan hệ khách hàng thì chủ yếu là xem khả năng ăn nói, ngoại hình, và khả năng ứng biến.
    Họ có thể hỏi: bạn làm thế nào để thuyết phục 1 khách hàng đến gửi tiền tại NH trong khi có NH khác chào lãi suất cao hơn?
    Bạn nói rằng dựa vào quan hệ cá nhân để tìm ra khách hàng gửi tiền, sử dụng dịch vụ thẻ... Nhưng mối quan hệ cá nhân là có hạn, làm thế nào để bạn hoàn thành chỉ tiêu NH đặt ra?
    Ngoài ra người ta sẽ hỏi lung ta lung tung về cuộc sống, chuyện học hành, tương lai, uống rượu, ;))...
    Cố gắng ứng biến tốt bạn ạ. Thực sự câu nào ngoài khả năng thì bạn cứ thành thực.

Chúc bạn thi tốt nhé:D. Bạn tự tin lên, avatar là ảnh bạn đúng không? Bạn trông mặt rất sáng, có thiện cảm. Người tuyển dụng sẽ có ấn tượng tốt với bạn và dễ dàng hơn đấy.
  9. taos_xjnh

taos_xjnh Thành viên mới

^^ cảm ơn nhiều nha :x:x chụt chụt he he
  10. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Xin vào Khối chiến lược, làm quân của anh Quảng ý ^-^