1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? ai dù?ng sà?n phĂ???m cù?a THORAKAO chưa à???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi pepsicocolee, 13/11/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

đúng rồi đấy, cái sữa rửa mặt nghệ đấy dùng thích, da mềm mát thích lắm. Hồi còn ở nhà tớ có điều kiện hay mua, nhưng xa rồi cũng chả muốn nhờ ai gửi sang, tại SRM tớ ko có vấn đề gì, dùng cái gì cũng được. Nhưng công nhận da mướt thích lắm.
    Có điều tớ chưa dùng loại có hạt, hồi xưa dùng loại trơn trơn thôi, nhưng có cảm giác nó ko sạch hết bụi bẩn ( tại tớ hay trang điểm + đi ngoài đường bụi).
    Nhà tớ thuộc loại cẩn thận dùng mĩ phẩm, nhưng nên có 1 lọ kem nghệ (thái dương cũng dc, mà Thorakao cũng đc) trong tủ đến lúc sẹo mụn thì lấy cái bông tăm đè ra mà chấm, chả bao h để lại sẹo cả.
  2. chutchutchut

chutchutchut Thành viên mới

Sai rồi nhá. Cái showroom mà nàng nói tới, là của Mỹ phẩm Lana (một hãng mỹ phẩm nội địa khác), chứ ko phải của Thorakao.
    Mà Thorakao có đại lý phân phối chính thức ở HN rồi,sao mọi nguời phải nhờ gửi làm gì
    Đây này
    NHÀ PHÂN PHỐI PHÍA BẮC:
    Công ty TNHH Long Nam
    436 Nguyễn Trải Phùng Khoang Hà Nội
    ĐT: 04. 854 5257. Fax: 04. 854 9885.
    Thông tin này có thể kiểm chứng, mời các nường vào www.thorakaovn.com mà xem.
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Trước tớ hay dùng kem nghệ của Thorakao, về sau thấy loại này tuyệt chủng ở các hiệu thuốc HN. Hồi tết vào SG phải tranh thủ mua ngay. Còn HN thì chịu, chẳng biết mua ở đâu.
  4. bbsilver

bbsilver Thành viên mới

Ở Long Nam chỉ bán lèo tèo mấy đồ SRM và kem dưỡng của Thorakao thôi. Mấy đồ như tẩy trang, phấn trang điểm, son... kô có thì các chị trên WTT mới fải nhờ mua chứ
  5. orange86

orange86 Thành viên mới

Tham khảo về Thorakao thấy mọi người khen quá nên mình cũng muốn xài thử xem sao, mình muốn nhờ bạn mua hộ một sữa tẩy trang, một phấn trang điểm loại 14g, hình chữ nhật, màu cam (thấy bảo loại này không có chì). Chi phí thế nào bạn pm trên này trước được ko, thanks nhé
  6. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Bà con bàn tán kinh quá, hôm nay tớ đi việc sẵn đứng ngay đèn xanh đèn đỏ đường Điện Biên Phủ, 2 phút đèn đỏ chả biết làm gì, ngó nghiêng dáo dác.Hì sát bên công ty mĩ phẩm Thorakao to oạch.Cái tủ sản phẩm của nó hàng hà sa số, nhìn choáng cả mắt.Thế là tớ mua luôn một cái srm hạt nghệ 19k, kem nghệ 10k, dầu gội hoa bưởi 15k tận 500ml.Tổng cộng 45k cho công nghệ làm đẹp
    Nó còn có cái dầu gội Chanh, Sả, Bạc Hà thích lắm đấy.Mùi thơm hương đồng cỏ nội.Chỉ tội ko có dầu xả, dầu xả của nó có hình em nào đấy ngồi rũ tóc, nhìn giống bao bì kem trộn Hoa Hồng nên tớ hoảng
  7. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

e***
    Được viethuong279 sửa chữa / chuyển vào 19:00 ngày 29/11/2007
  8. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tớ dùng kem nghệ của Thái dương thì thấy không bằng Thorakao, kem nghệ Thorakao tốt và khô nhanh hơn hẳn. Hồi xưa tớ rất hay dùng sữa rửa mặt nghệ, sữa tắm ong chúa. Không có gì phải phàn nàn cả. Sau này về Việt Nam tớ cũng cứ Thorakao mà phang, không có Lancome hay Estée Lauder gì nữa, người VN dùng hàng VN, có phải hàng rởm đâu mà nhiều người không thích thế nhỉ Lúc VH còn học khoảng lớp 6 cả nhà đua nhau dùng Thoraka qua bên đây hỏi các bạn miền Bắc có dùng Thorakao không thì các bạn chả biết đấy là gì, nên VH cứ tưởng ở ngoài ấy dùng Thái Dương thôi, ai dè nhiều người quan tâm nhỉ.
    Sẵn dịp nên tung hê mỹ phẩm các dạng mỹ phẩm ngon-bổ-rẻ một chút nhé. Tớ đang xài đây, bên tớ không có Thorakao, nhưng cũng rất nhìều các hãng dược mỹ phẩm truyền thống, nguyên liệu từ cây cỏ, mật ong, trứng,v.v... . Bọn Nga cũng một phần là châu Á nên về chuỵên làm đẹp chúng nó cũng thích hướng về thiên nhiên lắm. Nổi tiếng nhất là hãng Receipti babushki Agafi (tạm dịch là Bí quyết của cụ Agafi ) rất lâu đời, có từ cách đây hơn 300 năm thì phải. Hồi xưa tớ được bọn bạn Nga chúng nó giới thiệu, dùng thử thì mới nhận ra mỹ phẩm thiên nhiên của Nga vừa rẻ, vừa tốt (có những thứ tớ thấy tốt không kém gì mỹ phẩm những hãng đắt tiền), vừa thơm, bao bì lại đẹp Chả phải như hồi xưa tớ thường nghĩ của rẻ là của ôi. Bạn nào đang ở Nga có dịp dùng thử xem có đồng ý với tớ không nhé. À nó có rất nhiều series, để tớ giới thiệu mấy cái tớ đã dùng qua nhé.
    Mask cho mặt này, dùng hơi bị mê luôn. Nghe nó quảng cáo là có chứa ion bạc.
    Mặt nạ cho tóc từ bánh mì đen. Ôi dùng cái này thích lắm, tóc mượt dã man mà có mùi thơm rất đằm. Tớ trung thành cũng là vì cái mùi thơm ngọt ngào quyến rũ của em ấy
    Dầu gội, thơm và rất tốt.
    [​IMG][​IMG]
    Bên trái là dầu ủ tóc. Tớ ủ 1lần/ tuần. Còn bên phải là nước dưỡng tóc, apply sau khi gội đầu lúc tóc gần khô. Bọn Nga nó dùng từ xưa. Thơm, làm da đầu mát lạnh, giảm tóc gẫy và hư tổn, chỉ ghét cái khi apply phải đổ ra tay trước, rơi rớt hơi bị nhìêu.
    Kem dưỡng cho da nhạy cảm. Cái này bà chị cùng phòng hồi xưa dùng, khen lắm.
    http://1reshenie.ru/img/a_salt7.gif/img][​IMG]
    2 loại muối tắm tớ đã dùng qua, cũng rất thích.
    Bọt tắm. Muốn tìm mua tiếp để mang về nhà nhưng ko biết tìm ở đâu.
    Còn sữa rửa mặt nữa nhưng không tìm được hình, dùng cũng thích lắm, chắc tớ bỏ avene vối cả estée lauder qua dùng ba cái thiên nhiên này cho lành mất. Hồi xưa đang dùng ngon lành, tự nhiên hóng hớt lao đầu vào mấy hãng quý tộc, tốn tiền Nhưng ở tp tớ ở cũng bị tình trạng như Hà nội hiếm Thorakao, sản phẩm hãng này nhiều vô kể nhưng tớ thấy ở đây chỉ bán rất loe ngoe.
  9. love_way

love_way Thành viên mới

ra mấy hiệu xuân thủy , hà xuân có bán ko? em mú xài thử kem dưỡng tóc xem seo
  10. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Cái kem nghệ của Thorakao em chưa thấy tác dụng gì cả, mà màu vàng khó đi ghê SRM thì cực tốt, sờ láng mịn