1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? ai dù?ng sà?n phĂ???m cù?a THORAKAO chưa à???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi pepsicocolee, 13/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

nghe mọi người khen wá, em đã mua 1 ít, tự mình làm chuột bạch lun
    em mua SRM hạt nghệ, kem nghệ, dầu bóng tóc
    và cảm nhận là hơi thất vọng
    + SRM thì màu rất là ... dễ liên tưởng. ko có bọt, rửa xong thì cảm giác hơi bí bí, ko bít tả thế nào... nhưng lau khô thì đỡ hơn tí, nhưng vẫn ko thích cảm giác đó. mà hình như rửa khó ra wá, em rửa xong, lau toner thì miếng bông có vệt vàng vàng
    + kem nghệ thì hơi cứng, bôi cứ gọi là vàng khè, có cảm giác bí, rửa mãi ko sạch
    + dầu bóng tóc thì bóng, khá tốt, nhưng giữ ko lâu, nhưng xài bằng tay ko dính, ko vết gì ở tay hết nên thích hơn loại khác
    nhìn chung thì vẫn thấy hơi lởm lởm (bao bì)
    em sẽ tiếp tục xài và feedback lại cho mọi người sau
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

èo, vụ này hơi bị hay đó chị ơi, làm 1 fát wa f-363 buôn đi chị ui, bảo đảm đắt hàng, nghe em đi
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Cái cửa hàng Thorakao này nằm ở góc đường Dien Bien Phu và CMT8 đây nè. Lúc nhỏ mẹ Babi hay ghé mua dầu gội đầu nên hay dẫn Babi theo. Sau này chính Babi có dùng kem nghệ, cái ống như cây son và kể cả hũ cream vì mẹ bảo dùng khi có mụn tốt. Nhưng Babi ko có thích dùng vì nó dính ghê quá. Cái màu kem vàng vàng mỗi lần rửa mặt chùi phải dùng sức nó mới ra, lao động quá là cực khổ nên chuyển qua em Oxy dùng mỗi khi lên mụn, vừa hiệu quả, vừa ko phải vất vả khó nhọc. . Cái Thorakao lỡ như chùi ko kỹ còn dính vàng thì nhìn kỳ chết.
  4. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tớ không biết buôn bán gì đâu ấy ơi, Chứ tớ cũng thích tăng thu nhập lắm chỉ tội chẳng có khiếu mấy vụ kinh doanh Tớ dùng thấy rất tốt nên chia sẻ thôi, vì sẵn dịp bàn luận về đề tài thorakao mà.
  5. coy123

coy123 Thành viên mới

ở HN muốn mua kem nghệ Thorakao thì đến siêu thị Thái hà nhé , tháp HN cũng có kem nghệ Thorakao nhưng loại sâm gì đó tớ không nhớ lắm
  6. amio2610

amio2610 Thành viên mới

Hôm nay em đã ra Nam Long rồi, ở đó vẫn còn kem nghệ, kem gấc, SRM, dầu gội Bồ kết, xà bông...Mấy thứ thôi, ko còn phấn trang điểm đâu ạ. Em mua một hộp dầu gấc và một hộp xà bông tên buồn cười lắm: "NHÀU", hihi! Tại thấy mùi nó cũng hay hay nên em mua xài thử.
    À, hôm nay em hỏi thì anh chủ ở đấy bảo là ngày mai sẽ xuất kho hàng, nên sẽ có phấn trang điểm đấy ạ, có thể có thêm 1 số loại khác, mai em lại qua đó xem xét, có j sẽ thông tin cho bà con nhé!
    Họ bảo là ở Nam Long là Đại lý phân phối nên họ phân phối ra các tiệm nhỏ lẻ khác, mà em hỏi thì chả có gì cả. Nếu ai ở gần tiệm Cẩm Tú ở đường Nguyễn Trãi, gần cái biển "Thành phố Hà Đông kính chào quý khách" ý, thì vào đó mua là họ có SRM Nghệ mới đấy, đợt trước em mua ở đấy mà!
    Hoặc ko thì ở Bách hoá Thanh Xuân ạ, và thêm một vài siêu thị họ cũng bán đấy, chỉ có điều là mình nên để ý thôi, hì!
  7. amio2610

amio2610 Thành viên mới

Hơ em nhầm, Long Nam chứ ko phải Nam Long, hị hị
  8. mimi812

mimi812 Thành viên rất tích cực

hi
    cái kem nghệ này tớ thấy bán nhìu lắm, cứ vào 2 hàng Mỹ phẩm quà tặng thì 1 hàng có
  9. mimi812

mimi812 Thành viên rất tích cực

10. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Dùng sp nào cũng cần có thời gian, mới dùng mà đòi ngay có kq tốt thì coi bộ chỉ có thuốc tiên thôi..
    Kem nghệ có nhược điểm làm bí da, bám dai khó rửa, nên phải chịu khó vô cùng . Tớ xài trung thành thế mà nghĩ đến cái công đoạn "cờ lin" thì lại oải ghê, phải đến 15-20'', nhưng muốn da dẻ trông sáng láng tí thì phải chịu khó thôi .
    Các bạn rửa mặt kem nghệ thì nhớ chọn loại xà bông trung tính, như Dove, đừng chọn những loại khác có độ PH cao sẽ làm hại da, bào mòn da.. Hơn nữa phải chịu khó chà sát miếng sponge có thấm xà bông lên mặt, sau đó dùng 1 khăn mặt (màu vàng càng tốt) thấm xà bông vào đấy chà tiếp, đến khi hết nghệ, tuy lâu lắc nhưng nghĩ đến mặt tích cực của việc chà rửa này là coi như mình đang massage mặt, giúp circulate các tế bào máu trên mặt cho chúng lưu thông, làm da dẻ hồng hào săn chắc, thì sẽ siêng hơn và cố gắng hơn .
    Giờ mới biết Thorakao lại có loại sữa dê gì nữa ah, hehe thế thì phải mua về thử thoai!!!
    Ai xài kem nghệ mà thấy nó "hơi cứng" thì nên chọn mua lọai túyp chứ đừng mua lọai hũ, khó quệt lắm vì công nhận nó cứng thật . Bên tớ khí hậu rất khô nên lỡ mua phải vài hũ, cạy mãi mà nó chả dính vào tay hichic, thế là chuyển sang xài lọai túyp, thấy ok hơn và có vẻ tốt hơn lọai hũ thì phải, hay là do tớ cảm thấy thế cũng nên :P
    Thôi tớ đi xức kem nghệ đây :D:D