1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai dùng ganier chưa ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi broccoli85, 06/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

Có ai dùng ganier chưa ạ?

Dạ, da em khô, có người giới thiệu em mua một tuýp kem dưỡng, em chỉ nhớ tên là Ganier màu xanh xanh, hàng của Pháp, vợ bác sĩ Bảo bán ấy ạ.Có sis nào dùng rồi hoặc bít về loại nì cho em cái feedback với vì giá của nó cũng không rẻ đâu ạ 450k 150ml
    Thanks các sis nhìu nhìu
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

chị có dùng qua hiệu này sữa rữa mặt dạng gel, có tinh chất trà xanh. hãng này chị thấy xài được lắm đấy. Feedback của người tiêu dùng cũng tốt
  3. hoaianh01

hoaianh01 Thành viên mới

Ganier tốt nhưng không phải là hàng cao cấp hẳn, cùng level với cả Nivea, Loreal, Yves Rocher vì thế e rằng giá như vậy là hơi đắt.
  4. ktsb

ktsb Thành viên mới

Mình cũng dùng sữa rửa mặt Pure của nó, khá tốt về VN ko có đành dùng Olive của Loccitane. Garnier là 1 line của Loreal, ko đắt đến mức đấy đâu, mình nhớ ở Ý mình mua chỉ tầm khoảng 8E/lọ dưỡng mà, bà chị mình bên đấy chỉ toàn xài đồ nè thui
  5. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Có phải Garnier Fructis không (giống hãng haircare chị em vẫn thích ấy ) ? Tớ dùng serum của bọn này, không thẩm thấu nhanh như đồ cao cấp được nhưng nó lành và cũng tốt, da dẻ hồng hào kể cả khi tớ bị ốm, bỏ dùng mỹ phẩm cả tuần liền (bình thường mà vậy là trông xuống mã lắm rồi đấy). Nhưng đồ của tụi nó ở đây chỉ tầm $15 đổ lại thôi hik , nhưng là cho cỡ 50ml.
    Hơi lạ là kem dưỡng thường có cỡ 50ml. Idealist cũ của EL nổi lắm lắm cũng chỉ ra đến cỡ 120ml thôi. Sao tuýp của bạn lại có cỡ 150ml nhỉ? Liệu bạn có nhầm với sữa rửa mặt không?
  6. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

Tớ dũng kem dưỡng của hãng này 2 năm rồi.Ko bít ấy dùng kem dưỡng như thế nào chứ cái của tớ dùng chỉ có 50ml thôi , dành cho da thường / hỗn hợp.Kem dưỡng da mặt thì tớ thấy có mấy loại dành cho tuổi <30 trở lại ( tinh chất nho, hoa ngưu bàng với thêm 1 loại nữa mà tớ quên tên rồi ) .Nói chung nó cùng level với L''Oreal như bạn gì ở trên nói đó . Ko biết giá ở VN như thế nào nhưng tớ mua hàng của nó ko đắt lắm đâu , như tớ mua thì 6$/ 1 lọ = 50ml
    Chất lượng xài tốt , tớ thấy được.Nó mới ra dòng Pure ( vừa sữa rửa mặt vừa làm mặt nạ ) ,hôm trước tớ được nó khuyến mãi về xài thử thấy được lắm.Tớ định vài bữa mua về dùng.
  7. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Toner hãng này nghe nói rất tốt nhưng Babi kiếm hoài ko có. Hình như ở Mỹ ko có bán nhiều loại như bên Châu Âu. Hãng này giá rẻ chứ ko mắc đâu. Chai cleanser dạng gel màu xanh lá cây lần trước mua chỉ hơn $6 thôi.
  8. kobbi

kobbi Thành viên mới

Đúng rồi hãng này dùng tốt nhưng cái giá trên thì quá đắt, có thể bỏ số tiền đó để mua hàng cao cấp hơn. Hãng này chỉ là hàng thông dụng bình dân thôi
  9. turtle_babe

turtle_babe Thành viên mới

Tớ có sài qua 2 loại dưỡng ngày và dưỡng đêm của bọn này, lọ màu xanh lá cây
    theo tớ thì Garnier chi ở mức độ bình thường, tức là có nó thì mềm da hơn 1 chút thôi, không có cải thiện da rõ rệt (như dùng Aqua fusion của Lancome thấy khác ngay). Nếu da bạn nào đẹp sẵn, chỉ cần dưỡng cho mềm mại thì Garnier là ổn. Còn da tớ mùa đông khô ơi là khô, cái này không ăn thua gì hết
    Ở bên tớ 1 lọ 50ml cũng chỉ tầm 15AUD thôi, không đến mức hơn 400 đâu bạn ah
  10. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Đến mùa đông da tớ cũng bị khô ghê lắm, nhưng được người bạn đi Mỹ về cho hộp này, to đùng (nếu dùng thường xuyên chắc cả năm mới hết ), dùng cực tốt, nó gần giống như sáp vậy. Ko biết ở VN có ko và giá bao nhiêu nữa!