1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai dùng kem dưỡng da của hãng SHISEIDO CHƯA, cho mình lời khuyên với.....

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi haiyentina, 20/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

Có ai dùng kem dưỡng da của hãng SHISEIDO CHƯA, cho mình lời khuyên với.....

Có ai dùng kem dưỡng da của hãng SHISEIDO chưa, cho mình lời khuyên với, thanhk nhiều nhiều.
    Da mình dạo này xấu quá, tàn nhang, nếp nhăn ( nếp nhăn ở dưới mắt và vùng má ) nhiều quá, mình đã dùng một bộ dưỡng da của hãng trên, mình dùng gần hết rồi nhưng kết quả chưa có mấy, mình định thử mua để dùng tiếp nhưng đang ngần ngại, vì hãng này không thấy chị em nhắc đến mấy mà giá thành cũng không rẻ ( mình mua 4 loại: 1 loại dùng cho nếp nhăn ở mắt, một loại chữa tàn nhang, một loại làm khít lỗ chân lông, và một loại dành cho da khô) vậy mà gần hết 1000$. Chị em mình ai đã và đang dùng hoặc biết về hãng này xin cho mình lời khuyên nhé, nói thật mỗi lần nhìn vào gương trông thấy khuôn mặt như thế này làm mình mất hết cả tinh thần làm việc.
  2. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Shiseido em thấy lâu có kết quả lắm,em chỉ kết bộ Pureness của nó cho da dầu
    Mấy đồ khác thấy mọi người dùng bảo bình thường thôi ạ
  3. raovatnetvn

raovatnetvn Thành viên mới

Chị dùng gần hết rồi mà ko thấy có kết quả thì nên chuyển sang của hãng khác đi.
    Có dùng thêm nữa cũng ko ăn thua đâu.
  4. dancer1985

dancer1985 Thành viên mới

Thành thật khuyên chị:Shishedo chán xừ,em đang vứt bộ Pureness chỏng chơ ở nhà(vì xài chán,hok hiệu quả),hum nào bán ve chai lun cho đỡ ngứa mắt mua gần cả 100$ mà mới xài có 1/2
  5. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Chị ơi,em nghĩ Shiseido chị hợp với ai da đẹp sẵn rồi thôi ạ.Như em,không có vấn đề về mụn,nám ... vvv dùng SRM + Toner Pureness thấy kiểm soát chất dầu khá tốt (cả ngày mặt không bị bóng nhờn).Riêng Moisturizre em khônng dùng được vì cứ apply lên mặt là mùn ầm ầm (hãng nào cũng thế,không chỉ riêng Shiseido,kem chống nắng cũng không dùng được ạ)
    Tuỳ vào da từng người ạ,hãng nào chẳng có người khen người chê ạ
  6. Marylin

Marylin Thành viên mới

Chú thik cho cái hightlight ở trên:4 loại mà giá 1000$ á???Bạn mua ở đâu vậy
    Shiseido là hãng mỹ phẩm danh tiếng của Japan,rất hợp với làn da châu Á.ít gây phản ứng,thậm chí nếu có thì rất nhẹ,ko đáng kể,kể cả đối với người da nhạy cảm nhất.
    Mỹ phẩm Japan ở Vn phần lớn là hàng kém chất lượng(chưa nói đến hàng giả).Nếu bạn dùng sp thấy ko có cải thiện hoặc dị ứng thì chắc chắn là hàng giả hoặc hàng thật nhưng quá date rồi.Bản thân mình đang ở Jp,chẳng thấy ai comment ko tốt về sp của hãng này cả.Bạn nên xem lại sp đã mua,nếu cảm thấy nghi ngờ thì đổi lại,tiếc tiền cố dùng là tiền mất tật mang khổ lém
    Chúc bạn luôn tự tin với làn da như ý muốn
  7. girlie

girlie Thành viên mới

Chắc ấy nhầm thế nào chứ SSD sao đắt thế được,$1000USD á ahy là đồng dola nước khác. 4 loại mà hết $1000 trừ khi là ấy mua Cle de Peau,dòng cao cấp của SSD đấy.
    Được girlie sửa chữa / chuyển vào 18:53 ngày 21/12/2006
  8. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

kể cả Cle de Peau, chắc fải có cả La Cream nữa thì mới đến $1000 đc, girlie nhỉ
    hồi trước tớ dùng 1 set 9 sản phẩm dưỡng da của Cle de Peau, nếu tính theo giá của Mỹ thì cũng chỉ chùng $1000 hoặc hơn 1 chút thôi
  9. susu2002

susu2002 Thành viên mới

Tớ đang dùng Pureness của SSD đây,thấy khá là hài lòng vì nó control oil khá tốt,thích nhất là sữa rửa mặt ,mỗi lần rửa xong tớ thấy mặt sạch sẽ và mềm hơn hẳn.Nhưng nếu ấy thấy không có kết quả thì nên đi tìm hãng khác thử xem,nếu oily thì tớ recommend sản phẩm của Lancome
  10. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Ấy dùng cái khác cho rồi, bạn bè mình xài SSD chả ma nào khen cả, từ dưỡng trắng, trị mụn, xoá thâm....kô cái nào ra hồn.Có khi offline đứa bạn xài SSD hơn cả năm, gặp lại da dẻ còn xấu hơn lúc trước