1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai dùng sữa dưỡng thể nevia hay hazeline chưa?? cho ý kiến nhé..

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kwon_boavn, 11/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

em mới mua lọ sữa chống nắng của hazeline, bôi lên thấy nó cứ nhờn nhờn
    ai dùng thử loại này chưa
  2. Marylin

Marylin Thành viên mới

Ngày xưa hồi mình còn học cấp 3 ở nhà cũng xài Hazeline trắng da toàn thân,kinh nghiệm là bôi nữa,bôi mãi cũng chỉ thế thôi,ko khá khẩm lên tí nào hết.Ko có chuyện bôi cái này trắng da lên đâu,đôi khi do sinh hoạt mình thay đổi và ăn uống đủ chất nên da dẻ tươi tắn lên thôi chứ Hazeline thực chất chỉ là 1 loại vaseline dưỡng ẩm,bôi lên thấy nhờn nhờn.Nhưng mà cũng ko phải là loại moist tốt,thuộc dạng bôi cũng được mà ko bôi cũng chẳng sao hết.
    Với những sản phẩm làm trắng da nên chọn những loại của hãng có tên tuổi và hàng có xuất xứ rõ ràng,được kiểm nghiệm.Có những loại bôi hoài cũng ko tác dụng jì,có những loại bôi lâu có hại cho da,xỉn màu da.
  3. meoluoihanoi

meoluoihanoi Thành viên mới

Dùng Nivea hơn, tớ cũng dùng loại Whitening đấy, tớ nghĩ là tác dụng trắng da của nó ko có đâu, có điều dùng nó thì da mềm hơn thôi, da tớ khô lắm, ko dùng thì da tay như da bà lão ấy. Còn Hazeline trước tớ cũng có dùng, thực ra dùng loại này thì vô thưởng vô phạt, ko dị ứng gì nhưng tác dụng cũng chẳng có mấy, mà cái mùi thì hắc quá, nồng quá, tớ ko thích