1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cò? ai giù?p tớ là?m hĂ?̣ chiĂ???u phĂ??? thĂ?ng ?'ược khĂ?ng? vote5 cho anh em cung cĂ?́p thĂ?ng

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi anhday29, 29/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ConRuoiDen

ConRuoiDen Thành viên mới

Ơ, em tưởng bác Hưng làm được hộ chiếu phổ thông rồi cơ mà. Bác hỏi tiếp để làm cho em nào à?
    Được ConRuoiDen sửa chữa / chuyển vào 14:56 ngày 09/01/2006
  2. TheMay

TheMay Thành viên mới

Trời. thấy cĂc bạn cĂ vẻ nghiĂm trọng hoĂ lĂn nhĂu quĂ r"i 'ấy ah. Bạn cứ lĂm theo cĂch TheMay 'Ă lĂm r"i nhĂ ( trĂn mạng nĂy cũng cĂ nhiều bạn 'Ă lĂm theo cĂch nĂy, 'Ă 'i du l ko nh> s' chĂnh xĂc). Xin khoang 3,4 tờ khai _ nĂi lĂ lĂm cho 02 người chẳng hạn, 'ề phĂng mĂnh khai sai phải viết lại, vĂ tờ khai khĂng chấp nhận tẩy xoĂ.
    2. Về khai thật 'ầy 'ủ cĂc chi tiết. Mục nghề nghi?p: khai lĂm nghề TỰ DO. KhĂng ai thắc mắc nghề nghi?p 'Ă ghi trong hT khẩu của bạn. VĂ nghề nghi?p lĂ khĂng c' 'i. MĂ theMay cũng 'Ă khai lĂm nghề tụ do rĂi, chẳng thấy bĂc cĂng an nĂo hỏi cả. khi xem hT khẩu chủ yĂu lĂ người ta check thĂng tin về ch- Y, tĂn tu.i, ngĂy sinh..cĂ chĂnh xĂc khĂng thĂi.
    3. Đến 'fng kĂ vĂ chờ 'ến lượt lĂm thủ tục.. theo trĂnh tự như cĂc bạn khĂc 'Ă nĂi Y trĂn.
    TĂm lại lĂ lĂm hT chiếu hoĂn toĂn khĂng khĂ khfn như mọi người nghĩ. mĂ ch? hơi mất thời gian vĂ cĂ 'Ăng người lĂm quĂ, thĂ phải xếp hĂng hơi lĂu. MĂ TheMay nghĩ, thời 'ifm nĂy chắc lĂ khĂng 'Ăng lắm 'Ău. CH? vĂo những di 'Ăng. Trường hợp khi bạn cần hT chiếu khẩn cấp 'f cĂ thf 'i học hay cĂng tĂc theo 'Ănglc hĂm sau lấy ngay thĂ m>i cần 'ến dm cĂ hT chiếu.
    TheMay
  3. oanhchitchungmay

oanhchitchungmay Thành viên mới

Mình thì ko phải dân Hà nội, hộ khẩu ở tỉnh khác.
    Nhưng mình có dấu của công ty (nước ngoài), nên định mượn dấu công ty để làm ở Hà nội cho nhanh (công ty chưa làm hộ chiếu cho ai bao giờ). Ko hiểu làm theo công ty thì phải xuất trình những gì nhỉ? Thủ tục thế nào ai biết có thể tư vấn giúp cho mình được ko? Họ có kiểm tra đăng kí kinh doanh của công ty ko các bạn?
    Cám ơn các bạn nhiều.
  4. vietdragonvn

vietdragonvn Thành viên mới

Trường hợp của bạn không thể làm hộ chiếu phổ thông được ở Hà Nội.
    Bạn phải về quê có hộ khẩu xin tờ khai và nộp hồ sơ tại tỉnh nhà, sau đó xin phong bì kín lên Hà Nội và liên lạc theo số 0903 29 97 96 sẽ có người giúp đỡ nhé.
  5. hiepsi1975

hiepsi1975 Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu mất hộ khẩu (có xác nhận của công an phường), nhưng vẫn có bản sao của hộ khẩu thì có làm được hộ chiếu hay không?
  6. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Mọi người chẳng hiểu gì hết,
    1. Nếu có hộ khẩu Hà Nội thì đến Số bao nhiêu không nhớ ở phố Trần Hưng Đạo gần Cung Văn Hoá Hữu nghị Việt Xô, Còn nếu không có hộ khẩu cũng chẳng phải về quê làm gì chẳng qua về quê quen biết thủ tục hành chính nhanh hơn thôi còn đâu vẫn có thể đến chỗ đối diện Rạp Tháng 8 trên đường Hàng Bài mà làm vì tôi đã từng dắt một đứa đi làm hộ chiếu ở đó.
    2. Nếu khai tốt nhất đừng khai bất cứ một công ty nào hết vì có bỏ rồi nó vẫn bắt về chứng thực là đã từng làm tại công ty và nghỉ khi nào, công ty tư nhân thì vô tư
    3 Làm hộ chiếu mất 250.000đ ko biết bây giờ giá cả có tăng không, 1 tháng sau được lấy ngay. Có gì khó khăn đâu
  7. hung178

hung178 Thành viên mới

Thử các cách đấy rồi mà đếch được thì mới phải nên đẩy hỏi chứ. Chứ còn thủ tục và cách thức thì nghe có vẻ đơn giản đến khi đi làm nó tự nhiên đẻ ra 1 đống các thủ tục khác không thể vượt qua được
    Túm lại ai biết chỗ nào làm giá rẻ không thì bảo tớ mới. tâm 1M thì ok
  8. hung178

hung178 Thành viên mới

Me, Tôi về công an Yên Bái, họ bảo tôi phải đi xin xác nhận của công an phường tất cả các nơi tôi đã từng tạm trú, mà giời ạ, tôi đã tạm trú ở HN đến 20 chỗ, nhiều chỗ đếch đăng ký tạm trú, giờ có mà xin đằng trời, mà kể cả những chỗ có đăng ký mà giờ không ở nữa thì nó biết mình là thằng nào mà xác nhận. Mà không có thì bọn YB nó đếch làm cho, thế nên mới không làm được