1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai giúp tôi cùng làm một CDrom cho môn Toán?

Chủ đề trong 'Toán học' bởi nhuthuhuong, 27/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhuthuhuong

nhuthuhuong Thành viên quen thuộc

Có ai giúp tôi cùng làm một CDrom cho môn Toán?

CLB Toán Tin(VTV2) đang muốn làm một CDrom giành riêng cho CLB(Có thể là làm cả trang Web) mục đích là để giới thiệu về CLB và muốn mọi người ai cũng có thể xem được(bằng Tiếng Việt) tất cả những vấn đề về Toán Học(Từ tiểu Học đến PTTH hoặc đi xa hơn). Vì vậy rất mong rằng nếu ai có những ý tưởng hay thì post lên đây để chúng ta cùng nghiên cứu và tui sẽ đưa về CLB cho các thầy giáo xem để bổ sung cho CLB.
    - Ví dụ như chúng tôi đã có một số buổi phát sóng giới thiệu về phần mềm Sketchpad và hướng dẫn cách sử dụng phần mềm này(ứng dụng trong Hình học), hoặc phần mềm: Mathsoft, Math Toolkit, ...
    - Hoặc Trò chơi Toán Học.v.v......
    Đại khái là như vậy. Nếu ai có nhiều ý tưởng nào hay thì góp ý nhé!

Được nhuthuhuong sửa chữa / chuyển vào 27/07/2002 ngày 12:51
  2. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

Mình cũng đồng ý thôi, nếu như mình nhớ không lầm thì thầy giáo mình cũng có 1 phần mềm về toán học, rất hay của 1 trung tâm nào đó viết , bằng tiếng việt rất đầy đủ và bổ ích, có cả giải trí, game....
    Mình sẽ tin lại sau ngay khi có thể
    Thân!
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  3. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

THật là tuyệt vời, mình xin đồng ý cả hai tay!!!Thật là may mắn khi box ta có bác nhuthuhuong tham gia, Nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm kế hoạc định làm như thế nào, để những thành viên CLB Toán có thể tham gia???Mong nhuthuhuong có thể nói về vấn đề này rõ dàng hơn, để mọi người có thể tham gia
    Một buổi sáng mùa xuân
    Một đứa bé yên nằm
    Bờ môi dường thầm hỏi
    Có thiên đàng hay không??
    Luôn khóc thương cho những số phận!!
  4. nhuthuhuong

Không biết các Bác đã xem một số CD của Schoolnet chưa? Chúng tôi cũng định sẽ làm CD kiểu như vậy(chủ yếu dùng Frontpage) nhưng chỉ về Toán Học thôi. Ngoài ra cũng định làm các đĩa CD về các môn học như Toán, Địa lý...(nội dung thì như SGK) nhằm giúp học sinh các trường PT có thể tự học ở nhà, chúng tôi dùng phần mềm Powerpoint để viết. Nhưng hiện nay CLB của chúng tôi đang thiếu nhân lực(Vì mới thành lập mà) mà chúng tôi thì lại rất bận nhiều việc. Vì thế nên nếu được các Bác tham gia góp ý: Ví dụ như phải thêm nội dung như thế nào hoặc về hình thức ra sao để chương trình đó thật tốt. Đặc biệt Bác nào giỏi về thiết kế trang Web thì có thể giúp chúng tôi với nhé!
    Đây là mục tiêu của chúng tôi, đưa ra đây để các Bác biết. Nếu bác nào có thì giờ thì thỉnh thoảng xem trên VTV2 sẽ có một số buổi phát của CLB Toán Tin, mấy đợt vừa rồi thì không phong phú lắm do các thầy chưa sử dụng nhiều về máy vi tính. Vì thế chúng tôi mới phải nghĩ làm sao cho việc ứng dụng của Tin học vào Toán Học thật nhiều thì người xem mới thấy hứng thú phải không các Bác?
    Nếu có gì thì tôi sẽ hỏi các Bác sau nhé!
    I Love classical music
  5. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Về vấn đề này thì có lẽ gặp bạn và trao đổi thì có vẻ hợp lí hơn, nhưng như bạn thấy đấy, các thành viên CLB hầu như có khó khăn về khoảng cách, nên việc gặp mặt và trao đổi là rất khó khăn!!chúng ta chỉ giao lưu với nhau trên mạng ảo được, thế nên có thể chúng ta , nếu có thể sẽ tổ chức một buổi họp mặt box trong thời gian không xa đây.Chúng ta có thể bàn luận với nhau kĩ về vấn đề này!!
    Nhưng bạn ơi!! cho tui hỏi 1 câu, nếu đóng góp nhiều cho công việc này thì có tiền....thù lao không nhỉ???hiiiii
    Một buổi sáng mùa xuân
    Một đứa bé yên nằm
    Bờ môi dường thầm hỏi
    Có thiên đàng hay không??
    Luôn khóc thương cho những số phận!!
  6. nhuthuhuong

Đúng đấy, Box nên họp mặt thì mọi người biết đâu có thể có những ý kiến đóng góp cho hoạt động của CLB này. Còn về việc mà bạn hỏi tiền thù lao thì cũng nói thật: lúc đầu bọn tôi cũng có hơi thắc mắc về vấn đề này vì thực sự chúng tôi đã phải bỏ mất nhiều việc để tham gia CLB nhưng cũng không được đền bù mấy, nhưng tôi nghĩ là mình tham gia đây để học hỏi là chính(lúc đầu), còn có thể sau này khi CLB phát triển thì sẽ khác. Vì chúng tôi được chính thầy giáo của mình khuyên như vậy đấy.
    I Love classical music