1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai học ngữ âm cho em hỏi với!

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi vpnnav, 01/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vpnnav

vpnnav Thành viên mới

Có ai học ngữ âm cho em hỏi với!

Em chào anh chị!
    Hiện nay em đang muốn cải thiện khả năng nói của mình .Em có qua apollo tìm khoá học thì được biết khoá ngữ âm .Nhưng rất tiếc thông tin về khoá học rất mơ hồ .Vậy anh chị nào học rùi cho em biết thông tin được không :
    1. Khoá học kéo dài 3 tháng mà theo em biết học ngữ âm ít phải từ 1 năm trở lên . Vậy 3 tháng liệu có cải thiện gì cho khâu nói của em không ?
    2.Ngoài Apollo ra còn trung tâm nào khác hoặc ở đâu có khoá học nói anh chị có thể cho em biết với ?
    3.Câu hỏi cuối cùng học ngữ âm và học nói có phải là khác nhau không ? Tại em được biết chỉ có dân đại học ngoại ngữ chính quy mới phải học môn ngữ âm mà em thì không có ý định theo chuyên ngành ngoại ngữ.Em chỉ học để cải thiện khả năng nói đúng ngữ điệu , khả năng tự tin khi nói thế là tốt lắm rùi ah .
    Em chân thành cảm ơn cả nhà !
  2. springf2008

springf2008 Thành viên mới

Hi,ko bít có giúp gì được bạn ko.Mình đã từng học ngữ âm ở nhà 1 thầy ở chỗ Hồ Đắc Di.Đúng là nếu học cẩn thận,bài bản thì cũng phải mất gần năm đấy nhưng mình cũng chỉ mới học được 3,4 tháng thì nghỉ. Thầy dạy cũng ổn,lớp khoảng dưới 10 mem thui, thầy trẻ nhưng phát âm tương đối ổn. Chỉ phải cái học phí hơi bị mắc chút,50k/buổi/ng. Đối với học ngữ âm thì với tui là hơi bị đắt.
    Nếu quan tâm thì bạn cứ phone thăng cho thầy hỏi nhé: Thầy Đạo: 0915671551.
  3. vpnnav

vpnnav Thành viên mới

trước tiên cho tớ cảm ơn về thông tin ấy cung cấp !
    nhưng ấy có thể nói cụ thể cho tớ là thầy dạy theo giáo trình nào và cách dạy của thầy được không ?
    tớ chân thành cảm ơn !