1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai học ở C.F.I.T

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi lippip, 29/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luton

luton Thành viên mới

vừa tạch năm 1fiên xong, buồn đau quá. Tớ vẫn muốn học lại. Bác tốt nghiệp biên hay phiên? Chia sẻ em kinh nghiệm với. Hic hic
    [/quote]
    Chào bạn,
    Bây giờ nếu toạch thì đc học lại à?
    Tiện đây cho tớ hỏi là cô Huyền có còn dạy trong đấy k vậy? Cô ấy đã lấy chồng chưa vậy? Merci bạn nhé
  2. haidinh3686

haidinh3686 Thành viên mới

Mình cũng vừa thi đỗ ở đó hệ Biên Dịch...Mình đang đắn đo không bit nên đi học hay không nữa...Học ở đó giờ vẫn k mất tiền học phí đâu...vẫn có thể được học bổng nếu bạn đủ chỉ tiêu...Có nên đi học ở đó không nhỉ>??/
  3. Petitmoineau

Petitmoineau Thành viên mới

Nếu bạn quyết tâm theo đuổi tiếng Pháp thì tớ nghĩ không đâu tốt hơn học CFIT. Cứ bảo tiếng Pháp không có việc nhưng học tốt ở đây ra thì cũng đầy việc, chả lo đâu. Có điều học vất vả thật, không mất học phí nhưng để có học bổng thì cũng không đơn giản lắm.
    Học khác hẳn hồi đại học, toàn những thứ bổ ích, ra trường làm được việc ngay. Và label CFIT cũng được đánh giá cao trong môi trường lao động tiếng Pháp. Thầy cô thì cực kỳ nhiệt tình, tâm huyết. Đến chị thủ thư cũng dễ chịu.
    Học Phiên thì cường độ học cao hơn và đòi hỏi thần kinh thép hơn học Biên. Nhưng ra trường thì cũng ít người xuất sắc trụ lại với dịch simultanée (thường những người này phải sang Tây học chán), còn lại dịch consé thì Biên cũng làm được, và làm công việc văn phòng thì chả ai đánh giá là Biên hay Phiên. Nếu học Phiên không ổn thì thầy cô có thể cho chuyển sang Biên. Tuỳ theo sức của bạn mà lựa chọn thôi.
    Hai năm học ở CFIT thực sự đã làm tớ tự tin lên nhiều với kiến thức và phương pháp làm việc. Có lẽ nhờ đó giờ mình có được công việc cũng ổn, hehe.
    Bon courage.
  4. tournesol_vn

tournesol_vn Thành viên mới

Em này hỏi lạ quá. Nếu không biết có nên học hay không thì sao em lại thi vào ?!
  5. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

em mới đỗ CFIT, nhưng đang băn khoăn không biết có nên đi hcọ hay không, vì em đang đi làm cho một công ty du lịch của Pháp, em ước gì lớp học tổ chức buổi tối, chứ không fải ban ngày, nhưng đời ngang trái, đâu fải ước là được, buồn hết cả lòng. hị hị...
  6. haidinh3686

C Petimoineau oi, :)), e khong bit goi the nao ca.hjhj
    The c hoc Phien hay bien ah? Bay gio c lam j the? Luc dau e chi dinh thi the thoi, vi moi nguoi ai cung keu thi vao do kho nen e muon xem kha nang tieng phap cua minh den dau nen dki thi vao. Thi xong roi moi nay 1 so van de can nghi nen hoi dan do. The c con tai lieu hay sach vo, kinh nghiem j khi hoc o do, c truyen lai cho e dc khong a chi??? Mẻci bep chi nhieu nhe.
  7. Petitmoineau

Petitmoineau Thành viên mới

Trước minh học Biên. Tốt nghiệp xong thi được vào vị trí hiện nay, mà ngày còn đi học thành thật mà nói là không dám mơ. . Trong khi học vẫn đi làm linh tinh được, kiếm tiền và kinh nghiệm.
    Ngày tốt nghiệp đại học xong hoang mang cực, thành ra bây giờ thấy rất biết ơn thầy cô và 2 năm ở CFIT và lúc nào mình cũng khuyến khích các bạn học tiếp ở đó. Tất nhiên công việc sau này không chỉ phụ thuộc vào kiến thức và bằng cấp, mà còn may mắn nữa.
  8. haidinh3686

The bay gio ban dang lam j do? chac vi tri on lam ha? Suong ghe. Di hoc minh chi so khong theo kip cac ban trong lop, con co thoi gian lam ngoai nua sao? Ban da lam j do, cho minh it kinh nghiem de minh noi gương voi...hjhjh. Bay gio b co bit viec j ma bon minh co the lam dc khong, gthieu cho minh lam voi nhu di day hay dich tai lieu y. mac du chua hoc o do, nhugn hoc hoi truoc vay...hjhj ^_^. Co j pm cho minh voi nhe. SDT: 0989 262 171. merci ban nhieu nhieu nhe.
  9. girltimlanh85

girltimlanh85 Thành viên mới

He, mình biết bạn này, hôm thi vòng 1 ngồi ngay sau mình, bạn của Thúy đúng không?
    Có cơ hội phải đi học chứ, bọn bạn tớ còn phải bảo lưu hết mọi thứ để theo cfit ( may mà mình toàn học tối nên ko phải bảo lưu). Bạn bây giờ ko vướng bận việc gì thì nên tận dụng cơ hội, cfit sẽ cho mình 1 môi trường chuyên nghiệp...phải không? Hẹn gặp lại bạn ở lớp mới nhá. ( chắc không nhận ra mình đâu)
  10. haidinh3686

The ah,t van nho ban do,ban cung hoc Truong Luong phai khong? Hi vong gap lai ban o lop moi.^_^ The cac ban o ben do do nhieu khong vay?