1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có ai học ở C.F.I.T

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi lippip, 29/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haidinh3686

haidinh3686 Thành viên mới

Mọt năm chỉ tuyển 1 lần thôi bạn ơi...thường vào tháng cuối tháng 6.Ma m là Hằng P2 phải không nhỉ? Nếu m thích thì sang năm đăng kí thi lai nhé...Ban vao trang web www.iir.edu.vn để cập nhật thông tin ở đó ý...
  2. chefnchef

chefnchef Thành viên mới

Nếu bạn chưa có công ăn việc làm, bạn có thể học ở CFIT, và không phải vội băn khoăn về việc làm. Chuẩn bị từng bước các kỹ năng sẽ là bước đệm tốt . CFIT sẽ giúp bạn hiểu rõ nhiều thứ hơn.
    Tớ thì là con trai ko fải chị . Nếu bạn hỏi tớ có hối tiếc không thì câu trả lời là không. Vì chung quy Ngoại ngữ là công cụ của dân D3 để vươn lên. Mặt khác, càng đam mê ngoại ngữ, chúng ta càng phải làm sao để dùng được trong thưc tế thì mới tốt.
    Hãy cố gắng nhé!
  3. haidinh3686

haidinh3686 Thành viên mới

Chắc hồi đó a là "mì chính cánh" ah? E thấy ít có con trai thi vào đó lắm. Lần thi vừa rùi, có 1 bạn nam. Bạn ấy cũng đỗ...A tốt nghiệp ở đó lâu chưa? Giờ làm gì thế Ah? A học bên phiên hay bên biên?
  4. mathias

mathias Thành viên mới

nhưng mà bạn này không học chuyên ngữ thì phải
  5. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

em mới nghỉ chỗ này, thực sự là tiếc xụt xùi mất mấy tuần, jờ vẫn còn tiếc, vì hôm đầu tiên đi học thấy thích quá cơ, nhưng hoàn cảnh xô đẩy, đẩy ác tới mức, em bật ra khỏi CFIT. hị hị.
    Có pác nào muốn đi học thế chỗ em không ạ, học hay lắm ý. Thật đấy, chắc em nghỉ chư quá 20% đâu ạ, cuối kỳ em đi thi, bài tập em làm cùng các pác, thế có được không?
    pác nào thực sự thích học thì liên lạc với em nhá, Y!M: patituchi86 ạ.
    Rất mong có được sự hợp tác lâu dài jữa 2 bên.
    PS: pác fải là nữ nhá!
  6. bisou

bisou Thành viên quen thuộc

Bạn này làm như CFIT là cái trung tâm ngoại ngữ buổi tối không bằng. Cứ làm như thể lúc đi bơi, chìa cái thẻ có 30 buổi bơi cho người ta đánh dấu một cái là được vào thoải mái ý.
  7. kuroaki

kuroaki Thành viên mới

mình đọc kỹ vẫn không hiểu ý bạn patituchi là gì ? Cho học ké suất ở CFIT ? hay thuê người đến điểm danh hộ ? Mà mỗi khoá ở CFIT chỉ có trên dưới chục học viên, có phải học hội trường đâu mà người khác đi học thay được nhỉ.
  8. eldorado19

eldorado19 Thành viên mới

hức, mà bạn có được học như thế thì bạn cũng sẽ khó theo đuợc bài lắm vì học ở đấy cực nặng. Nếu ai nghĩ CFIT chỉ như trung tâm perfectioneM linguistique thì không nên học ở đó, đi làm còn hơn.
  9. mathieu

mathieu Thành viên mới

mình nghe có người nói ở CFIT có một số thầy nhận bài dịch (để lấy tiền) nhưng lại quẳng cho sinh viên làm (không công, hoặc trả thù lao không đáng kể), coi như là bài tập dịch. Vì vậy mà làm cho chương trình nặng thêm một cách không cần thiết, và nhiều nội dung mang tính chuyên ngành (ví dụ : khoa học kỹ thuật) đến mức Tây đọc tiếng Tây cũng còn không hiểu. Bạn nào đã học ở đấy confirmer hay infirmer hộ mình vụ này được không nhỉ?
  10. emlevent

emlevent Thành viên mới

trình mình mà dik được hộ-các-thầy cái bài-mà-người-ta-đã-chỉ-dám-nhờ-các-thầy dik thì cần j đi học nữa! Có thể là thầy có trik một phần nào đó cho mình học! Nhưng như thế là tôt cho mình thôi chớ! Vì nó gần với thực tiễn! Mà nó hay các thầy mới cho học!Nhỉ?