1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai học ở UWA hay ở Perth không? Làm quen đi!

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cool_rat, 16/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Cái nhà bác Kiên già này, ai cho đi lên đây nói xấu chị em Perth đấy à? Hội trưởng hội SV Việt nam ở Perth bây giờ là bác Phạm Đức Sơn, hội trưởng danh dự là Đ/c Kenneth Jack Courteney. Bác nào sắp sang hoặc chưa có tên trông danh sách hội thì đưa địa chỉ e-mail đây để tớ add vào yahoogroup cho.
    Thế nhá!
    Được Katjusha sửa chữa / chuyển vào 00:22 ngày 25/11/2004
    [/quote]
    ----------------------------------------
    A tớ có nghe nói ve Mr Kenn và một hội sinh viên VN ở Perth nhưng mà lâu rồi. Còn bọn tớ là hội mới sang sau này, tớ không biết đồng chí hội trưởng Phạm Đức Sơn gì đó, nhưng bọn tớ cũng tập trung được khoảng 30 thành viên đang theo học ở Perth và lập hội học sinh VN tại Perth và liên lạc với nhau thường. Vậy mà không biết hội học sinh VN của các bác lập trước đó vẫn còn hoạt động. Vậy bác cho địa chi để liên lạc với các bác cái nhỉ bác Kajusha nhỉ.
    Thank bác nhiều nhé.
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 22:21 ngày 25/11/2004
  2. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Ôi giời, té ra là ở cái thành phố Perth bé con con này cũng đang có 2 hội VN song song hoạt động :-)
    Hội bọn tớ có 1 cái website. Lâu rồi không biết bác Sơn đã update chưa. Yahoogroup thì là povsa@yahoogroups.com. Làm thế nào mà nhập được hai hội vào làm một thì quá tốt.
    Bác cứ gửi một e-mail vào povsa-subscribe@yahoogroups.com, tôi add bác vào rồi bác tha hồ vào đó xem tranh ảnh .
  3. cool_rat

cool_rat Thành viên mới

Ừ đúng rồi đấy, chi bagiasaukho voi Katjusha xem thế nào rồi nhập 2 hội làm một đi để ăn chơi cho nó xôm tụ .
    To Katjusha, cool_rat chưa qua, chỉ sắp qua thội thì có được làm thành viên không thế?
  4. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Vôxtư, ai nhập hội cũng được tuốt :
  5. bagiadaukho

Vôxtư, ai nhập hội cũng được tuốt :
    [/quote]
    Mấy hôm nay chẳng biết sao mà tớ không vào được trang web này mới tức chứ. Mãi tối nay mới vào được.
    To Kajusha: Tớ thì tớ ủng hộ chuyện sát nhập với các bác ngay. Tớ cũng mới sang Perth mấy tháng nay và tụ tập cùng mấy anh chị ở bên này lại để liên lạc hỗ trợ với nhau thôi, chứ cũng chưa có nhiều hoạt động gì, chủ yếu là giúp đỡ nhau va giúp đỡ các bạn mới sang đây. Mà thời gian qua thì tớ cũng lo việc nhà bỏ bê "việc nước" quá. Giờ phần lớn các bác ấy cũng về nước nghỉ hè cả (một số bác đã về luôn) nên cuối năm nay chẳng có hoạt động gì. Thế bên các bác có hoạt động gì vào cuối năm không để tớ hô hào bên đây tham gia gặp gỡ nhận họ hàng cái nhỉ. Bên này nhiều em mới sang lắm, toàn lính mới khoảng mấy tuần nay thôi. Vậy có gì bác cho cái địa chỉ để liên lạc với bác cái nhé, mà bác có còn ở Perth không đấy?
    Có gì ta cứ sắp xếp vào weekend là vô tư chứ nhỉ.
  6. bigbaby272

bigbaby272 Thành viên mới

Bác nào cho hộ cái link của hội sờ vờ có web cho iem xiem lào
    em đang sinh hoạt với hội SV curtin khoảng 30 người mà sao ko biết đến thông thin gì về hội SV kia nhỉ
  7. bagiadaukho

Cả nhà ơi, cuối năm rồi. Sắp Noel, sắp tết Tây, sắp Tết ta, tết đầu tiên xa nhà mà sao mọi người yên lặng hết vậy. Bạn Kajusha sao không thấy cho biết có hoạt động gì bên hội của các bác SV đã ở đây lâu rồi vậy. Bên đấy không có chương trình gì thì chắc bọn tớ phải kêu gọi bà con làm cái gì cuối năm cho lên tinh thần mới được. Hiện nay Curtin cũng có một số bạn mới từ VN sang học Anh văn, trời ơi họ than buồn thấy mà thương luôn. Mà Perth buồn thật đấy chứ. Rõ khổ mấy cô em suốt ngày than thở nhớ các hoạt động sôi nổi hồi ở nhà. Các em than thở quá làm bà già này cũng .... buồn lây đi
    Thôi thì vén tay áo lên mỗi người góp một lời kêu gọi cả nhà tổ chức hoạt động gì cho đáng mặt SV du học cái nhé. Các bạn Kajusha, bigbaby có ý kiến gì thì cùng cho biết nghe.
  8. bigbaby272

bigbaby272 Thành viên mới

Cho em hoi bagiadaukho có phai la chi Hai ko
    em vừa o guide chuyển ra ngoài đây
    bên Etwell đang định tổ chức đi vào ngày 29/12 này, SẼ MAIL CHO MỌI NGƯỜI TRONG DANH SÁCH SAU (Danh sách những người có mặt hôm trung thu á )
    dự định là hôm đó sẽ đi cả ngày liên hoan tiễn năm cũ địa điểm là bãi biển nào đó, sẽ mang theo bóng bánh, đồ ăn .... để chơi ở đó đến 4-5 h
    đồ ăn mỗi người mang một món, đến đó gop chung lại :D
    dự định 10 a.m 29/12 tập trung tại Guide House, đến 10h30 xuất phát ai đễn muộn thì ....
    Ai ko co tên trong danh sách muốn join thì mail lại địa chỉ này nhé:
    quocbaodinh27284@yahoo.com
    Được bigbaby272 sửa chữa / chuyển vào 23:22 ngày 10/12/2004
    Được bigbaby272 sửa chữa / chuyển vào 23:23 ngày 10/12/2004
  9. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Hờ...tớ vừa về Việt Nam xong. Về hẳn nên không sinh hoạt hội hè được nữa. Các bác subscribe vào povsa đi sinh hoạt họi hè cho vui. Chỉ e-mail một phát vào chỗ này: povsa-subscribe@yahoogroups.com
    Có hội cho vui. Đánh lẻ buồn lắm! :-)
  10. bagiadaukho