1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai học RMIT rùi cho ý kiến giúp em đc ko ạ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi applennpc, 29/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

Có ai học RMIT rùi cho ý kiến giúp em đc ko ạ.

Em ko bt j nhiều về trường này. nh năm nay em trai hết cấp 3. nếu nó thi ko đỗ thì cho học trường này. nó lười học lắm. tiếng Anh kém. ko bt có học đc hok nhỉ.

Học ở đấy có đc ko. học phí thì chắc cao rùi. nhưng tầm bao nhiu hả các bác,

nhờ mọi người.
  2. Kimonline

Kimonline Thành viên mới

Mình ko học, cũng ko bít nhìu nhưng nghe giang hồ đồn thổi là trường này khủng lắm, cũng phải thi vào sao ấy chứ có phải xin là đươc đâu mà bác lại lo cho em bác vào nếu nó ko đỗ ĐH.
    Nó phải khủng thì em Mai Phương Thúy thi đỗ Ngoại Thương mà ko thèm học NT, lại vào RMIT học.
  3. kietht

kietht Thành viên mới

Nhà giầu thì cho em trai đi du học đi, học RMIT làm rì. Mà lười học tiếng anh kém thì cho học đại học VN đê. Cứ cố học RMIT thì vào đây xem học phí nhá http://www.rmit.edu.vn/rmitvn/menu_item.php?mnu=115
  4. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Cho một thằng lười vào bất cứ trường nào cũng không làm nó tốt lên đâu, phí tiền thôi.
    Cho học ở trường VN cho đỡ phí, lại dễ chạy điểm.
  5. Herorpg

Herorpg Thành viên mới

Học ở RMIT ko có chuyện chạy điểm đâu, học như trâu như bò may ra mới pass các kì thi đc, nếu nói để học lấy kiến thức và chất lượng thì RMIT > Ngoại Thường, em có mấy đứa bạn bỏ NT với quốc gia để vào RMIT rồi .
    Tiếng anh thì đòi hỏi IELTS 6.5 hoặc TOEFL 580 điểm, giáo viên 40% là người nước ngoài, tiếng anh bạn ko tốt thì sớm out vì ko học đc thôi
    Học phí đây, có 2 ngành
    IT Multimedia & IT Design : $15000 per all course (7semester)
    Bacherlor of Commerce : $17000 per all course (7semester)
  6. tigerman0201

tigerman0201 Thành viên mới

gia đình muốn tống đi học + lười học + dốt tiếng Anh ---------> quá chuẩn để chọn RMIT
    khi vào học RMIT, trường có lớp tiếng anh "bồi dưỡng" cho những sv đáng yêu của trường.
    học phí thì rất hợp kinh tế ( số liệu chính xác thì còn phụ thuộc vào số lần học lại )
    nói chung là học RMIT là lựa chọn đúng đắn.
  7. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

RMIT giống các trường ở Châu Âu và Châu Mỹ nói chung vì vào rất dễ, ko đủ điểm đầu vào thì có thể lấy lớp bổ sung, chỉ cần có tiền thôi nên VN hay đánh đồng là dốt thì mới vào đó học. Nhưng vào đc chỉ là mở đầu, nếu ko thể pass đc các môn học thì phải đóng tiền học lại và thời gian tốt nghiệp là vô tận. Em của applennpc lười và Eng kém thì thi lại dài dài, đến bao giờ mới cầm đc cái bằng? Trường theo tiêu chuẩn qt thì ko có chuyện chạy điểm dễ dàng đâu, bước vào đó rồi là tuỳ vào khả năng của mình hết, ko phải khi ko mà các cty hay tuyển người tại đó. Cô bạn tôi ở Mỹ, điểm học thpt là 4.2 đứng trong top của trường(cô ấy lấy lớp nâng cao chứ thang điểm cao nhất bình thường chỉ 4.0), học bạ toàn điểm A, cô ấy thi ACT đc 28 và đc nhận vào trường tốt nhất tại bang đó, nhưng khi học thì vất vả lắm mà lại bị điểm C. Nc ngoài rất dễ vào đc 1 trường nhưng rất khó khăn để đc tốt nghiệp nên tấm bằng TN mới có giá trị, còn bên mình thì ngược lại, hễ vào đc ĐH thì coi như giỏi rồi, mấy năm học có lười thì cũng dễ xin điểm và tốt nghiệp như ai.
  8. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

nói sai bét nhè mà cứ vác loa ra đây
    nếu muốn đốt tiền thì vào đó đốt cũng được, còn e rằng lười học và dốt tiếng anh thì sớm bị tống cổ
    PS: lớp rmit em có 15 đứa thì 3 đứa chuyển từ ngoại thương, 2 đứa được giải nhất, nhì tiếng anh quốc gia, 3 đứa từ ams ra và 2 anh chị du học anh úc về học... , gặp hội như thế mới có tí dộng lực mà học
  9. Jay_chou

Jay_chou Thành viên mới

Thằng này đúng là ếch ngồi đáy giếng, chẳng biết cái gì .
    Lười học thì có *** mà pass dc các exam, thi 3 lần mà vẫn ko pass thì out luôn .
    Trường này đầu vào ko khó nhưng đầu ra thì thắt chặt( giong cac nuoc Chau Au ), nên sinh viên có thể trụ đến khi ra trường có bằng thì đc đánh giá rất cao về năng lực cũng như kiến thức .
    Còn em bác chủ topic lười học + dốt tiếng anh thì tốt nhất là cho đi bộ đội
    Được jay_chou sửa chữa / chuyển vào 19:18 ngày 30/01/2009
  10. BergkampNT

BergkampNT Thành viên mới

Cty mình mới có 1 em intern từ RMIT, xinh dã man, tác phong làm việc cũng pro. Nói chung là thấy có ấn tượng rất tốt với RMIT ^^. NT chỉ được cái tiếng so với các tỉnh bên ngoài thôi, dân HN dạo này khôn dần ra rồi :D