1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai học tại APU -Nhật Bản không vậy?

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi holmes, 18/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. holmes

holmes Thành viên quen thuộc

Có ai học tại APU -Nhật Bản không vậy?

Mình vừa nhận được giấy vào học của trường APU và Scholarship Program 1 ( Tức la được miễn học phí hoàn toàn ) .Tuy nhiên mình rất phân vân vì sinh hoạt phí bên đấy đắt qua.
    Ở đây có ai học bên nhật hay APU thì cho lời khuyên với.

[black]
  2. anneisle

anneisle Thành viên mới

minh chua hoc o APU nhung minh co mot vai meo vat khong biet co the giup ban khong
    O Nhat khong co cho neu co thi rat it. Neu mai man ban duoc o gan cho thi tot. Boi vi o Nhat rau rat mac, neu o gan cho thi nen di cho vao khoang 17h hoac 18h.Luc nay thi rau rat re tha ho mua.
    Neu tang cho nguoi Nhat rau qua thi ho rat trong do no rat mac.
    Trong sieu thi thi khi " trung" gan het han thi gia chi bang 1/ 10 luc binh thuong. Mac du noi la het han su dung nhung thuc chat con tot hon o Viet nam nhieu, dung lo.
    Do vua moi qua nen nhung thu "su dung cho ca nhan" nen mua du tru, boi vi luc moi qua do chua ranh nến gap rac roi ve van de an uong, nen mua mi goi,chao goi..v...v de phong khi doi nhe!!!!
    annie
  3. vilinhdon

vilinhdon Thành viên quen thuộc

Chị không phải sinh viên của APU nhưng có thể giúp em cho địa chỉ email của bạn chị đang học năm 2 ở APU, chắc là cũng cùng chương trình với em vậy đó.
    Em có thể liên lạc với Chị ấy như email sau :
    thaotto1@apu.ac.jp
    Chi ấy tên Thảo đó nha !!!
  4. holmes

holmes Thành viên quen thuộc

Cám ơn mọi người rất nhiều. Mấy hôm nay có một số bạn hỏi về cách apply vào trường APu. Đây là kinh nghiệm của mình .
    Bạn phải tốt nghiệp loại giỏi PTTH càng cao càng tốt .Nếu bạn tốt nghiệp >9.0 thì cơ hội nhiều hơn.Nếu bạn học trường AMS là tốt nhất ( một lần ông giáo sư bên APU đã nói với mình vậy).
    Bạn phải apply với điểm TOEFL trên 550 .Nếu bạn apply bằng tiếng Nhật thì mình không biết ( Đây là kinh nghiệm của mình vì sau khi mình lấy bằng Toefl rồi gửi cho Apu thì họ mới gửi hồ sơ sang)
    Bài Essay rất quan trọng. Cái này là do mình .Để có scholarsip program 1 bài essay của bạn phải rất tốt.
    Đây là những lời khuyên từ mình .Hy vọng sẽ giúp ích .
    Chúc may mắn.
    [black]
  5. dhnluna

dhnluna Thành viên quen thuộc

Annie ơi,đây là thông tin bạn nghe kể hay bạn đọc ở đâu?Hay là kinh nghiệm của bạn vậy?
    Khái niệm chợ ở Nhật bây giờ chỉ là các siêu thị lớn và nhỏ,ngoài ra có các cửa hàng bán rau quả,cá hay thịt.....chứ không như khái niệm chợ ở VN đâu.Ở các siêu thị,cứ gần giờ đóng cửa thì bạn có thể mua được một số hàng hết date với giá rẻ như rau,thịt,cá.......nhưng riêng trứng thì không thể có hàng hết date đâu.
    Còn bạn nào sắp đi Nhật,chắc chắn là sẽ có nhiều lo lắng(tâm lý chung thôi),nhưng rồi mọi chuyện sẽ đâu vào đó thôi.Bạn vào trường nào thì cũng có các sempai nhiệt tình chỉ giúp thôi mà.
    Chúc vui!
  6. Haruyama

Haruyama Thành viên mới

Holmes, cậu có biết người này không:
    Trương Quang Khánh
    AP House, Room W135, 1-2 Jumonjibaru, Beppu-shi, Oita-ken, Japan
    khanhtr2@apu.ac.jp
    Cậu này hình như đang học ở APU đấy (Nhìn địa chỉ E-mail). Ngành Marketing thì phải. Cậu ta đang tìm việc làm ở trên vnexpress. Holmes thử mail hỏi xem. Đừng ngại gì cả. Tôi tin rằng cậu ta sẽ vui vẻ trả lời thôi, nếu không quá bận rộn.
    The nhe, chúc Holmes vui vẻ.
    Haruyama
  7. watermelon

watermelon Thành viên mới

Chao anh/ chi Holmes, nam nay em cung moi duoc nhan vao APU, cung co nhung thac mac y chang nhu anh/ chi. Vay neu anh/chi da sang APU hoc thi chia se kinh nghiem voi em nhe.
    Em xin cam on rat nhieu.